1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kết hợp phông và mặt như thế nào?

Chủ đề trong 'Bóng bàn' bởi vinasat, 25/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TRANTHIENNHAN

TRANTHIENNHAN Moderator

Mới đầu thì em cũng nghĩ là control cao thì đánh bóng chính xác, nhưng với kinh nghiệm em thì control càng cao thì càng rung, em đã xài mấy cây all và def rồi, rất rung mà ko thấy gì là kiểm soát bóng hết.
    Cây Joola Cat mua ở Úc, control 9.3 mà đánh rung ơi là rung, nếu muốn control tốt thì theo em đánh vợt Caosu Đường Sắt là hơn. Bác peterquan nói chắc tại em đánh rơ công, ko đâu, em chơi rơ thủ mà !
    bác Caovanoai ơi, Pri Cacbon mà đánh với bryce mà là thủ à ! Chời ơi vậy chắc bác thủ mượn lực chứ đâu có thủ thật ! nói đi phải nói lại, pri mà phối hợp với **** nổi thì đối giật cực tốt đó !
    Nếu bạn có tiền và là đánh lâu rồi thì ko thành vấn đề, còn nếu bác giật có 5/5 vào bàn thì mấy cái combo đó phải coi lại. Torpedo em thấy có người đánh rồi, nhưng cũng ko hơn gì Bryce đâu !
    Anh An nói vậy là tại vì anh ấy hay đánh mút cứng và đánh rơ bạt nhiều hơn giật, N chắc vậy, vì lối đánh này ghét nhất là vợt rung ! Với anh An, hộp quẹt Zipo còn óanh được thì cần gì control !
    Bác Vinasat này có ở GS hông ta, nếu có thì pm cho N.
  2. vinasat

vinasat Thành viên quen thuộc

Về giật bóng, em thường xuyên đánh lối giật bóng mà, và xác suất thành công rất cao, em giật vào bàn khoảng 7/10, gặp các anh cắt bóng càng nặng thì càng sướng, hihi. Thật ra em bỏ bóng bàn 6 năm nay rồi, vì nhiều lý do khác nhau, giờ mới chơi lại nửa năm, con Mazunov đánh đã lâu rồi nên thấy mệt mỏi lắm. Anh An như em nói giờ đang tập để sắp tới đánh giải toàn quốc, giải các câu lạc bộ trong nước thôi, ảnh cũng dùng Sardius + Bryce+ Tackifire. Em đang ở Đà Nẵng, sắp tới em có việc đi Đức nên tranh thủ kiếm cây Tibhar xem sao.
  3. spin_illusion

spin_illusion Thành viên mới

<P></P></FONT></EM>
    <P><EM><FONT face=Verdana>Sống trong đời sống cần có một tấm lòng, để gió cuốn đi - TCS</FONT></EM></P><!--Sign_End-->
    [/quote]
    Về giật bóng, em thường xuyên đánh lối giật bóng mà, và xác suất thành công rất cao, em giật vào bàn khoảng 7/10, gặp các anh cắt bóng càng nặng thì càng sướng, hihi. Thật ra em bỏ bóng bàn 6 năm nay rồi, vì nhiều lý do khác nhau, giờ mới chơi lại nửa năm, con Mazunov đánh đã lâu rồi nên thấy mệt mỏi lắm. Anh An như em nói giờ đang tập để sắp tới đánh giải toàn quốc, giải các câu lạc bộ trong nước thôi, ảnh cũng dùng Sardius + Bryce+ Tackifire. Em đang ở Đà Nẵng, sắp tới em có việc đi Đức nên tranh thủ kiếm cây Tibhar xem sao.
    <!--Sign_Start-->[/sign]
    [/quote]
    He he, bác sang Đức cũng vậy thôi, mua toàn theo đặt hàng trên mạng, được mỗi cái là hàng xịn. Chứ đi kiếm cửa hàng bán bóng bàn thì,,,,khó lắm.
    Độ nảy bao giờ cũng tỷ lệ nghịch với độ điều khiển bóng.
    Nói chung nên chọn cốt vợt công thủ toàn diện (chú ý đến chiều dày vợt vì nó sẽ ảnh hưởng đến độ rung của vợt- thường loại cốt công thủ thì hay mỏng lắm)
    Tôi đã đổi cốt vợt 10 cái roài mới rút ra là nên dùng cốt Speed 8, côntrol 8 rồi dán 2 mặt cực nảy vào (VD: Bryce FX...) + dán cả keo tăng lực nữa dùng hay hơn nhiều so với mua cốt nảy (VD: Joola MC1 - đó là loại OFF ++) rồi áp 2 mặt xịt xịt vào.
    Thường cốt có ảnh hưởng đến bóng nhiều hơn là mặt vợt.
    Trên đây là ý kiến của tôi, xin bác tham khảo (dĩ nhiên cách dùng của tôi khá tốn kém tiến :) )
    Thân
  4. ooDKNYoo

ooDKNYoo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

tốc độ cao,spd tăng thì khả năng kiểm sóat kém đi,control thấp thì khó điều khiển hơn cây control cao chứ,sao ông An kia nói vậy ...ko biết ở đây có ai chơi mút Stiga ko,em thấy đánh khó quen lắm,mất 1 thời gian khá dài mới làm quen đc nhưng quen rồi đánh sướng lắm,em đang xài Titan 5.4+Innova Premium ( phải) + Catapult (trái)..chơi keo mặt phải đánh sướng lắm,có điều hình như cây titan 5.4 hơi rung tí xíu ,nhưng em thấy ổn chẳng có vấn đề gì cả...Pri C và kết hợp với Bryce thì chỉ có đi chém gít thôi chứ làm sao mà phòng thủ hả bác...
  5. peterquan

peterquan Thành viên mới

Hi vinasat. Theo minh biet thi neu banh bay voi toc do cao thi rat la kho kiem xoat. Con kien xoat cao thi toc do thap. Kiem xoat (control) giup ban khi danh banh thi de dat trai banh theo y muon cua minh. Con toc do cao thi doi luc banh se di ra ngoai ban va rat kho kiem xoat. Minh da danh Sadius va Schlager Carbon cua Butterfly. Minh thich Schlager nhieu hon vi cai dau vot nang hon Sadius nen de lip banh hon.
    Them nua la nhung nguoi danh loi thu (deffence) thi vay cot vot cua ho toc do cham va do kiem xoat cao lam. Nho vay ma ho co the dat trai banh vao cho nao cung duoc...chuc ban ngu ngon...Good night
  6. xyz_daydreamer

xyz_daydreamer Thành viên mới

em ko rành về vụ này lắm , cho em hỏi em xài Primorac Carbon + 2 mặt Mark V ... hình như nó nảy nhiều, hơi khó kiểm soát phải ko ạ ?? hay là tại em đánh dở ko biết, đánh thì bóng đi cũng nhanh nhưng mà cứ lúc ra lúc vào, ko ổn định lắm
    em tấn công cả 2 bên, vì bên nào cũng vậy cả, dở toàn diện, đánh 2 bên cho đỡ phải chạy, mấy anh thấy nên xài mút gì chỉ cho em với, chứ cốt thì chắc ko đổi được
  7. thanhhung28

thanhhung28 Thành viên mới

[
    Được thanhhung28 sửa chữa / chuyển vào 11:30 ngày 01/11/2006
  8. thanhhung28

thanhhung28 Thành viên mới

9. cuongphongchina

cuongphongchina Thành viên mới

Vào xem lại trang này đọc bài của magicball về đặc điểm các loại mặt vợt:
    http://www.ttvnol.com/f_326/680081.ttvn
  10. ooDKNYoo

ooDKNYoo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

theo em như vậy là đc,bác đổi mút thì cho dù có kiểm sóat đc hay ko cũng phải tốn 1 thời gian khá lâu để làm quen mút,nên trung thành với 1 lọai mút và từ đó phát huy sức mạnh của nó