1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kết nối internet có vấn đề, gấp lắm, mọi người ơi giúp với!!!!

Chủ đề trong 'Hỏi đáp Tin học' bởi He-goat, 27/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. He-goat

He-goat Thành viên rất tích cực

Kết nối internet có vấn đề, gấp lắm, mọi người ơi giúp với!!!!

Chào các bạn,

Kết nối internet của mình cứ bị ngắt rồi tự động kết nối lại trong khoảng thời gian trên dưới 1 fút, liên tục, liên tục, liên tục... không chat được, tra cứu internet thì fải đợi nó connect lại rồi mới dùng được v.v....
    Hiện tượng này mới chỉ xảy ra cách đây 2 tiếng, lúc mình bật máy lên, trước đấy khoảng 6 tiếng thì máy mình vẫn chạy bình thường. Trong khoảng thời gian đấy thì mình ko hề thay đổi các thông số hệ thống nào. Hôm qua thì có download bản Yahoo Beta dùng thử, không biết có fải vì thế ko? (tối hôm qua và sáng nay dùng ko có vấn đề gì).
    Ngoài ra, mình thử bật Norton Antivirus thì nó cũng tự bị tắt (hình như theo nhịp connect, disconnect của kết nối internet). Trong cái connection để kết nối mình có đặt firewall nhưng ko được, mỗi lần vào xem lại thì đều thấy bị bỏ tick đi rồi... ko biết tại sao nữa????

Mọi người ơi giúp với!!!!!! mình dốt tin học lắm, mong mọi người chỉ bảo cặn kẽ. Cảm ơn cảm ơn nhiều!!!!!!!!!!!! À mình dùng ADSL.
  2. Reddman4ever

Reddman4ever Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chắc bị dính virú rồi ..Để chắc chắn bạn vào msconfig xem có file lạ nào chạy khi khởi động kô ? hoặc khi đang dùng win nhắp Ctrl+Alt+Del xem có tên file lạ nào đang chạy cùng với Explorer không ?
    Mà bạn dùng win gì vậy ?
  3. D&D

D&D Thành viên quen thuộc

Bác Reddman hình như học trường Y hay sao mà nhìn đâu cũng thấy Virus, hị hị.
    Đùa tí. Khả năng bị Virus là có thật. Nếu là dùng DialUp thì có thể do bạn đã sơ ý check vào ô Redial if line is dropped, bị vài lần cáu sườn roài nên nhớ. Nhưng đằng này lại xài ADSL, lại thêm NAV giở chứng...
    cách tốt nhất hiện nay là mang HDD sang một máy "sạch" khác và nhờ quét virus hộ, nếu là ct diệt virus mới được cập nhật càng ổn. Cách của bác Spammer hơi khó ổn vì bạn này là newbie về tin, mà trong cái procceces thì khi nào cũng cả chục thằng thi nhau chạy, làm sao nhận mặt được thằng nào là phe ta thằng nào là phe mình, hị hị.
    Sau khi quét tước xong xuôi nên cài lại NAV. Nếu kiếm dược cái NIS thì càng okie. Về NIS thì sang bên box "bảo mật", tôi có post đường link bên đó.
    À quên, NAV là Norton AntiVirus, NIS là Norton Internet Security. viết tắt thành thói xấu roài, thông củm.
  4. He-goat

He-goat Thành viên rất tích cực

Cảm ơn các bạn đã trả lời, vấn đề được giải quyết rồi.
    Hình như trục trặc từ ISP, vì tự dưng internet lại bình thường trở lại.
    Cảm ơn lần nữa

Được he-goat sửa chữa / chuyển vào 00:18 ngày 28/04/2004