1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kết nối tất cả những người du học tại Đức đã về và có dự định sẽ về VN

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi llittlecasper, 18/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. llittlecasper

llittlecasper Thành viên quen thuộc

Chắc bạn đã về VN 1 thời gian và đi làm, có những kinh nghiệm bổ ích. Hiện giờ mình vẫn dần dần làm quen và kết nối những người đã đi Đức về, mình có danh sách của 1 số bạn. Để 1 thời gian nữa, khi tập hợp được 1 số người nhất định, mình sẽ lập nhóm chung, gửi email cho mọi người, tổ chức gặp gỡ giao lưu, không chỉ giứa nhóm với nhau, mà còn cả với những người Đức đang sinh sống, làm việc ở VN nữa. Bạn pm riêng cho mình email bạn nhé, để mình add vào list. Và bạn ở trong Nam, thì có thể kết nối những bạn ở trong đó và làm 1 mailing list nhé.
  2. hexe_nr1

hexe_nr1 Thành viên mới

ik đặt cục gạch với. hôm nọ lâu lắm ko chém gió tiếng đức, cả nhà bạn e ở bên kia về, buôn dưa lê tiếng viêt với vợ, bán dưa bở tiếng đức với chồng...hơ hơ...lại ngứa nghề thích mới chết chứ lị, có pác nào ở hà nội hay đi trà đá không? cho e làm quen với
  3. llittlecasper

Moin bạn,
    Bạn pm riêng cho mình địa chỉ mail, tên cho mình nhé, minh add vào list, nếu thêm 1 số thông tin cá nhân nữa thì càng hay. Đã có 1 số bác pm mình rồi, mình đợi 1 thời gian nữa thì sẽ arrange cả nhà gặp nhau. Exchange makes growth, right? Còn vụ trà đá thì bác cứ pm mình đi, mình hiện đang rảnh, a e gặp nhau kennenzulernen luôn.
  4. honigsberg

honigsberg Thành viên mới

Hiện tại thì em đang không ở Vn, tương lai gần thì chắc cũng không, nhưng tương lai xa xa thì cũng có ý định. Thế có vào list được không ạ?
    Đùa vậy, mọi người ở nhà sinh hoạt xong có gì thỉnh thoảng post lên cho em và mọi người tham khảo với.
    @anh littlecasper: hình như ngày xưa anh cũng ở Bremen và ở nhà anh Sơn?
  5. anhgiaiphongquan_hn_85

anhgiaiphongquan_hn_85 Thành viên mới

em vừa sang 2 tuần đang định về vì thi trư[ợt khoá bereit DSH=))
    khi nào em về bác cho em tụ họp với nhé
    YH cua em: anhgiaịphongquan_hn_85
  6. llittlecasper

Hallo bạn,
    Mình học ở Bremen, có biết anh Sơn nhưng không liên quan gì tới anh ý cả. Mà sao bạn biết mình ở Bremen vậy?
    Còn bạn gì, nếu về VN thì nhắn vào pm cho mình email, điện thoại, sẽ add bạn vào list, có thông tin gì sẽ update bạn luôn.
    Gruesse aus Hanoi
  7. Trish_ger

Trish_ger Thành viên mới

Mình cũng không ở VN....Nhưng chắc chắn sẽ về VN...Nhưng phải mấy năm nữa cơ...Không biết lúc đấy có được vào hội này không nữa?
  8. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

Trượt thì thi lại chứ sao phải về???
  9. hexe_nr1

hexe_nr1 Thành viên mới

dạ , thế khi nào trà đá đê ^-^ yahoo mes của em là: daily_nhieuchuyen, các thầy hồi xưa gọi e là lautsprecherin của cả lớp, nhưng có khi bi h tài năng đã bị hào gầy đi nhiều roài
  10. llittlecasper

Moin alle,
    bạn ở HN hay SG vậy, để còn treffen chứ. Tớ vừa ở hội thảo của trường Việt Đức trong SG, có 1 vài thông tin hay. Để xem sắp xếp gặp mọi người, chia sẻ thông tin, có khi giúp ích :)
    MFG