1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Kêu gọi xoá bỏ thành kiến ĐÀ NẴNG - HUẾ

Chủ đề trong 'Huế' bởi MrWIN, 31/01/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. clbjavavietnam

clbjavavietnam Thành viên mới

30% dân Dà Nẵng là dân Huế di cư, tầng lớp tri thứ ở Dà Nằng phần lớn là gốc Huế . Ít ra cũng như anh em 1 nhà sao phải quýnh nhau làm gì cho phiền .
    Dân Dà Nẵng có 1 diểm hay là thành phố có thể vận dộng toàn dân xây dựng thành phố , dân Huế thì hơi kẹt . Phong cách " gia dình trị " vẫn tồn tại , và vì vậy không làm ăn dược gì .
    Quốc Học Huế http://quochoc.hypermart.net
  2. khoai_tay_chien

khoai_tay_chien Thành viên rất tích cực

Đ/c Hooligan_of_MUFC83 kia, có phải là đồng chí Iwillrockyou không ấy nhỉ ??
    Sao IP lại giống nhau ???

* Welcome to www.vieteam.com * I'm Tutor & CiF & KTC * Chỉ là 1 hạt cát nhỏ nhoi ..... yêu Huế * Sống ở trên đời cần có 1 tấm lòng... Để làm gì ??? - Để gió cuốn đi ... - Trịnh Công Sơn
  3. Ho_Van_Thanh_new

Ho_Van_Thanh_new Thành viên mới

Này anh khoai tây chiên ơi ,anh wen cô nào ngoài Huế vậy chỉ giùm tui đi .Tui là dân Huế chính gốc đây.Đường TTVương là chổ tui ngự trị đấy.OK?
    Nếu anh sợ thì giới thiệu cho tui một cô Đà Nẵng đi,để Huế và Đà nẵng ngày càng hoà hợp nhau hơn .Gọi là Xui gia mà .Hi`...hi`
    Chúc mừng Huế và Đà Nẵng là thông gia chúng ta làm một chầu bia nha.Ông anh uống HUDA còn tui uống bia Song Hàn .ok?
    hvthanh
  4. 1033

1033 Thành viên quen thuộc

hê hê, báo cáo, em không bia rượu nhé
    còn con gái Huế, chỗ ở của cô ấy, nhà, tển... em không tiết lộ đâu , bác ạ
    tất cả đã là quá khứ rồi
    KTC , khôgn bao giờ quên Huế !
  5. HOOLIGAN-OF-MUFC83

HOOLIGAN-OF-MUFC83 Thành viên mới

sao bác cứ nghĩ xấu về bác iwillrockyou như thế chẳng lẽ ghét cái gì thì cũng là iwillrockyou hết sao box nhatrang tui em xắp giải tán rồi có lẽ box nhatrang và huế nên kết hợp lại để chống lại box đà nẵng đi bác chịu không còn thành kiếm về bọn con gai hải phòng và huế em không thay đổi được trừ khi có nhỏ nào kill em by her love dan huế thì may ra dĩ nhiên là điều đó là không tưỡng
    SHOOT-THEM-DOWN,ANTI-MU
  6. khoai_tay_chien

khoai_tay_chien Thành viên rất tích cực

hê hê, tui ở Đà Nằng à nha !!!
    Chống lại Đà Nẵng ?? ĐN đã làm gì để bạn phải chống lại ???
    Tui không phải là ĐN, Huế ... nhưng tôi yêu cả 2 !!!!

* Welcome to www.vieteam.com * I'm Tutor & CiF & KTC * Chỉ là 1 hạt cát nhỏ nhoi ..... yêu Huế * Sống ở trên đời cần có 1 tấm lòng... Để làm gì ??? - Để gió cuốn đi ... - Trịnh Công Sơn
  7. mousevc

mousevc Thành viên quen thuộc

Hè hè, KTC qua đây lận hả ? KTC làm sứ giả hoà bình phải không vậy ? Được đấy, có gì khó khăn thì báo cho anh em biết để đi "lượm sát" về nha ! À, KTC được đề nghị trao giải Nobel Hoà Bình đấy, sướng chưa ?
    Một lần nữa hoan nghên Mrwin, bây giờ MrWin chỉ anti-Huế trên "mặt trận" football thui nhẩy ? Khi nào về nước, anh em phong huy chương cho ! Đợi nha !
    Chào mọi người, cháo các em, các anh,chị, các o, các mệ, ....chào Huế ! Đã lâu rùi chưa đến thăm lại Huế, nơi mà thằng bạn chí cốt của tui bỏ mạng của nó để chạy theo gót một o ở ... Quảng Bình. Nơi mà tôi đã "ăn nhờ ở đợ" một gia đình người Huế, vào cái thời mà nhìn đâu cũng thấy .. bùn, và đất, quạt cũng chứa đất, ti vi cũng chứa đất, giường ngủ cũng còn đất ... thế mà cô chú đã đùm bọc tôi, nếu tôi không vì chuyện gia đình, phải về nhà thì tôi đã được sống "lâu hơn" với Huế rồi !
    Chắc sẽ có người nói với tôi, rằng: "học trò xứ Quảng ra thi, thấy cô gái Huế bỏ đi không đành" thì tôi xin sửa lại rằng: "Học trò xứ Quảng ra thi, mấy cô gái Huế bỏ đi không đành !" Hay quá ! Tuyệt cú mèo !
    Mousevc

Hãy sống như đời sông để biết yêu nguồn cội
    Hãy sống như đời núi vươn tới những tầm cao
    ....

(Khát vọng)
  8. HOOLIGAN-OF-MUFC83

haha bác yêu huế hay yêu con gái nhà ngươì ta vậy chắc hồi trước bác theo nhỏ nào ở đó [(23)] bò ñá nên sinh ra yêu hueấ chứ gì hehehe
    SHOOT-THEM-DOWN,ANTI-MU
  9. HOOLIGAN-OF-MUFC83

ok chi tai tui khong hiểu được box đà nẵng đang có ý đồ gì khi hết qua nhatrang rồi tơí hueá nay laïi qua hải phòng trong khi trước đây lại khác vaõ laïi tui chúa ghét gái đà nẳng kiêu căng hải phòng thì nhiều chuyện bác yêu huế và đà nẵng có phaõi vì con gái không dậy tại em thấy ñâu bác cũng kêu gào rằng sẽ chết nếu không có maấy mệ ấy hahaaha
    WHO'S MY ENEMY THAT'S EASY ALL OF THE WORLD