1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khả năng hạt nhân (QS) của Việt Nam

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi Mr_Hoang, 17/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. giangnam_hynb

giangnam_hynb Thành viên mới

Chính xác là daihan. Nhìn cái nick thì có lẽ chú này không phải là một gián điệp ghẻ (một thằng gián điệp không bao giờ dùng một cái nick lộ liễu như thế) nhưng rất có thể là một thằng Ba Tàu(miẹ, cái nick đã cho thấy bản chất ăn cháo đá bát của bọn này rồi) và em thấy cái nick này mới xuất hiện gần đây, (hình như là từ khi các bác bắt đầu mở chiến dịch mở mang đầu óc cho lũ ghẻ con bên network54 và các bác đã để lộ căn cứ của mình ở bên đó).
    Tính em thì hơi đa nghi nhưng mà em không tin trong cái mạng ttvnol này mà không có vài chú ghẻ nằm vùng (thậm chí còn trèo cao chui sâu ở đây nữa ý chứ), còn cái bọn ba tàu trong này thì đầy rẫy.
    Được giangnam_hynb sửa chữa / chuyển vào 10:33 ngày 18/06/2005
  2. Phudongthienvuong

Phudongthienvuong Thành viên mới

Vũ khí hạt nhân thì tôi không biết và cũng chưa nghe nói đến bao giờ cả . Tuy nhiên tin về việc VN đưa ra kế hoặch đến năm 2020 hoặc 2025 sẻ đi vào sản xuất điện nguyên tử thì có khá nhiều . Hiện hình như đang trong giai đoạn đưa cán bộ nhân viên ra nước ngoài học và thực tập . VN có lò phản ứng nhỏ cho nghiên cứu và sản xuất chất phóng xạ cho y tế ở Dlat nên nếu bộ lao động đưa ra vấn đề an toàn lao động hạt nhân cũng bình thường thôi .
  3. giangnam_hynb

giangnam_hynb Thành viên mới

Dạ, chỉ cần thử thôi bác ạ. Thử trước khi nó chuẩn bị xâm lấn thôi cũng đủ răn đe rồi, không ai dám "vuốt mặt mà không nể hạt nhân" như vậy cả--->không ai dám xâm lấn---->hành động xâm lấn sẽ không xảy ra---->không có chiến tranh---->ok?
    Tất nhiên chỉ là mơ thôi chứ em cũng nghĩ VN chưa thể sản xuất vũ khí hạt nhân đâu, mới chỉ manh nha ý tưởng thôi ghẻ nó sẽ không để yên chứ đừng nói nó để mình vô tư sản xuất.
  4. lionking_hau

lionking_hau Thành viên mới

có một điều mà em ko giám nói chỉ sợ các bác bảo em nói phét và một phần cũng vì em chẳng biết điều đó có đúng hay sai nên em cứ nói ra nếu mà ko đúng thì mod cứ xoá hehe ,
    chuyện là thế này , chỗ em ở có một ông bảo vệ SVĐ to tướng , ông này ngày xưa là lính đặc công xịn , và công tác ở rất nhiều chiến trường , rồi được phân làm vệ sĩ cho tướng Trần Quý Hai gì gì đó , hiện tại đã có tuổi rồi nhưng ông bác này vẫn rất giỏi võ và đặc biệt bắn súng thì hehe khỏi nói , ông ấy bảo rằng mình cũng có hàng Nóng , nhưng đó là bí mật quốc gia mà chỉ có những người đứng đầu trong ban lãnh đạo đất nước mới biết , chẳng biết là chúng ta có hàng " Nóng " thật hay ko nhưng ông ấy nói nghe cũng có lý , ông ấy bảo rằng hồi seventty Nine đàn anh LX cũng viện trợ cho ta hàng cực nóng với số lượng là 2 đơn vị và lúc bàn giao cái này thì rất bí mật chỉ có TBT , CTN ,TT và BTQP được biết và hàng được nguỵ trang rất khéo nên lính ta chỉ tưởng rằng đó là những loại vũ khí như bình thường mà LX viện trợ , một mặt LX doạ TQ nếu ko rút thì sẽ có biện pháp trừng trị , một mặt đưa sang VN hàng nóng chỉ cần 2 đơn vị này mà dùng Sam hay Scud gì đó đưa sang hai tỉnh biên giới của nó thì hehe ko bít đếm đâu cho hết hình hài ,mà các bác bít rằng ở CR ngày xưa có bao nhiêu tàu ngầm nóng Của LX , câu hỏi về VN có hàng nóng hay ko thì đúng là chẳng ai rõ , chỉ có những người lãnh đạo quốc gia mới biết thui . hehe đừng có mắng em nhé , em thì tài kém sức mọn các bác ạh , nếu ko đồng ý mod cứ xoá
  5. falke_c

falke_c Thành viên mới

He... he!!! hàng nóng không phải là thứ dễ giấu!!! Ở VN mọi người cứ hay thì thầm cái này cái kia bí mật lắm...v...v... nghe buồn cười. Hàng nóng cần rất nhiều thứ liên quan, ví dụ như bệ phóng các xe tiếp nhiên liệu ...v...v... có phải lúc nào nhiên liệu và đầu đạn cũng nằm trong "Hàng" đâu!!! nhỡ trục trặc thì chưa kịp diệt địch thì mình đã nghẻo trước... . Ngoài ra bên này khi sản xuất hàng bao giờ cũng phải khảo sát thị trường, chứ không phải sản xuất bừa rồi bán được bao nhiêu hay bấy nhiêu, VN không sản xuất được, là dân đi mua, khó mà dấu được bí mật...
  6. duyhau2012

duyhau2012 Thành viên mới

Chẳng có nukes đâu, mấy bác đừng có mơ. Mà cũng đừng nên có, buồn buôn Bush phất cờ chống khủng bố, đem B2 với Marines wa giải giáp thì chit.
    Về hạt nhân thì ta chỉ có nhà máy điện trên Đa Lạt á, cái này ai cũng bit rùi.
    To RW: có nhạy cảm thì anh xó giúp tui.
  7. NVHoang2000

NVHoang2000 Thành viên quen thuộc

Gì thì gì chứ mấy anh đạo hồi mà có NUKE thì có mà đại hoạ . Mấy anh ấy thích sống với thánh Ala hơn là thích sống với người . Tớ thấy bây h thế giới không cần thêm 1 thành viên nào nữa trong câu lạc bộ nguyên tử đâu .....thế này là tạm ổn rồi . Việt Nam mình có vũ khí hoá học cũng là ngon rồi . Cũng giết ngườih àng loạt chứ ít gì.... ..mà hậu quả cho môi trường không tàn khốc như Nuke . Nêu muốn có nhà máy điện nguyên tử thì cũng chỉ càn 1 2 cái thôi .....cũng nên dành đất cho các nguồn năng lượng khác như gió , mặt trời , nước , nhiệt .....tránh việc phụ thuộc vào chỉ 1 loại năng lượng ...
  8. trai_tao_thom

trai_tao_thom Thành viên mới

Lạm bàn một chút. Đức có kế hoạch sau năm 2010 sẽ bãi bỏ toàn bộ hệ thống nhà máy điện hạt nhân, thay vào đó là nhà máy điện bằng mặt trời, gió. Các nước châu Âu khác cũng có những kế hoạch tương tự như vậy. Đó là điều mà chúng ta phải quan tâm. Phải chăng sau 1 thời gian sử dụng họ đã nhận ra những vấn đề trong đó, "rằng thì là" lợi bất cập hại. Tại sao chúng ta không phát triển điện mặt trời. Hãy nhớ nước ta là nước nhiệt đới, điều kiện rất tốt để phát triển loại năng lượng này.
    Bàn chút về nuke. Đúng là hàng này có thì khó dấu lắm, tốn ko ít tiền để bảo đảm cho nó. Hơn nữa vận chuyển là một vấn đề. Kô ai dại dột gì mà cho không biếu không người khác mấy cái này. Mình chế không được thì phải mua. MÀ mua thì nó đâu để cho yên. Thế nào mà chẳng lộ ra.
  9. nVIDIA

nVIDIA Thành viên mới

mì?nh vĂfn ù?ng hẶ viẶc phàt triĂ?n nuclear weapon! khi trong tay cò nhiĂ?u loài vùf khì thì? ngươ?i chì? huy cùfng sèf cò nhiĂ?u lựa chòn vĂ? sàch lược hơn! Và? bro nà?o 'àf nòi 'ò, kè? thù? sèf ko dàm là?m cà?n! Trước tiĂn cứ phà?i ngfn chf̣n chiẮn tranh quy mĂ lớn 'àf, viẶc xung 'Ặt nhò? lè? tè? thì? là? 'iĂ?u ko trành khò?i với tư tươ?ng thù? 'ìch cù?a chùng!
    cò 'iĂ?u là? là?m cho khèo kè?o Ăng Hoa CĂ?y lài giơ? bà?i kĂu gòi trư?ng phàt với cẮm vẶn!
    ps: hehehe, daihan cò thĂ? là? Đài Hà?n thì? sao càc bàc? chf?ng may ngươ?i ta yĂu Hà?n QuẮc j/k
  10. RandomWalker

RandomWalker Thành viên mới

Các bác chỉ giỏi suy diễn linh tinh
    Chất phóng xạ không phải chỉ dùng trong quân sự và nhà máy điện hạt nhân. Các bố địa chất, xây dựng, y tế, thực phẩm ... còn dùng nhiều chất phóng xạ hơn cả bên điện hạt nhân các bác ạ. Có điều không phải là lĩnh vực quân sự nên em không bàn sâu thêm ở đây.