1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khả năng phòng vệ ở Biển Đông

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi macay3, 12/12/2007.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. viser

viser Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Với khoảng 400-600 tên lửa đạn đạo tầm ngắn ( số liệu cách đây vài năm) và số lượng lớn ko rõ tên lửa hành trình mới nhắm bắn, khi phủ đầu ko biết Radio còn có sân bay mà cất cánh ko nữa...
  2. lamali

lamali Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác đã xem bọn Đài Loan tập trận chưa, Máy bay của nó bao giờ cũng có màn hạ cất cánh trên đường cao tốc.
  3. dangnghia

dangnghia Thành viên mới

Nhà mình đầu tư nghiên cứu nâng cấp tên lửa đi là vừa, độ 15-20 năm nữa phát triển mạnh rồi, có khoảng 5000 em, trong đó có 200 em có thể mang đầu đạn hạt nhân, đùng cái năm 2020 rút ra khỏi hiệp định ko phổ biến vũ khí hạt nhân thằng nào chả sợ, có kho vũ khí chiến lược là tên lửa vài nghìn quả thì lời nói cũng có sức nặng hơn nhiều.
    Báo cáo các bác, bị bắn tên lửa phủ đầu đến mức ra đa cũng ko dám bật sợ lại ăn tên lửa thì máy bay có cất cánh đc ở đường cao tốc cũng như mù, phòng thủ chủ yếu là do dẫn đường tốt thì ăn được bọn tấn công, léo nghéo ko có dẫn đường lên sống làm sao đc với bọn tấn công.
  4. congchi1

congchi1 Thành viên quen thuộc

Mấy bác đề cao tên lửa đạn đạo quá, mỗi quả chỉ chứa vài trăm kg thuốc nổ, như một quả bom thôi, và gần như không thể tấn công mục tiêu di động.
  5. dangnghia

dangnghia Thành viên mới

Các mục tiêu chiến lược thì có di động bao giờ, bắn vào kho xăng, kho đạn, đầu não quân đội, doanh trại, sân bay, kho chứa máy bay, kho chứa tăng... chứ cần đêk gì bắn vào bọn máy bay đang bay, xe tăng đang chạy.
  6. vaxiliep

vaxiliep Thành viên mới

Vàng 1: Lý thuyết này lấy ở đâu vậy ? Và áp dụng vào đâu đây?
    Vàng 2: Muốn răn đe được phải thực sự mạnh hơn nó cả về chất và lượng! Muốn thực sự mạnh hơn nó thì còn lâu lắm!
    Vàng 3: Đừng lý thuyết suông
  7. Mig19Farmer

Mig19Farmer Thành viên mới

Cất cánh trên đường cao tốc, sân đất nện,... là một chiến thuật lợi hại nhưng chỉ phù hợp cho những đòn đánh chiến thuật bất ngờ với máy bay tiêm kích thôi
    Với chiến tranh tổng lực thì nếu bị san bằng hết sân bay thì làm gì còn cơ sở vật chất mà dùng không quân yểm trợ chứ. Nhớ là Đài Loan ngay sát Đại Lục nên khả năng bị oanh tạc dập đầu vào các sân bay là rất lớn.
  8. macay3

macay3 LSVH - KTQSNN Moderator

uh mode bi giờ là tên lửa đạn đạo I ran, Ấn, Pakistan,... nhà nhà nghiên cứu bắn thử tá lả.
    Ta có quan hệ khá tốt với Ấn và Bắc Hàn, có thể vận động mua công nghệ dc đấy !
  9. vaxiliep

vaxiliep Thành viên mới

Bạn có thực sự hiểu bạn đang nói gì không? Bạn có thực sự hiểu cái chữ tốn kém mà bạn nói không? Tôi nghĩ là không vì nếu bạn hiểu bạn đã không nói thế Một hạm đội ít nhất phải có 5 - 7 con tàu chiến loại "coi được", mà để vận hành tác chiến của 1 chiếc "coi được" này trong 1 tháng thì nó sẽ ngốn hết GDP cả năm của...1 tỉnh vào loại khá đấy ạ! Một cái tàu tuần tiễu bé nhỏ xinh xinh khoảng 30 thuỷ thủ chỉ trang bị cỡ pháo 37 ly và 14ly5, chạy tác chiến trong một ngày cũng ngốn sơ sơ...30 triệu tiền dầu. Vậy bạn định lấy cái gì để nuôi hạm đội? Niềm tin hả?
  10. macay3

macay3 LSVH - KTQSNN Moderator

ko phải là Đài ko có khả năng pháo kích trở lại đại lục đâu bác