1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khai giảng lớp học tiếng anh bằng phương pháp thiền (GS Lê Khánh Bằng)

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi ntvanbk, 20/07/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thudtq

thudtq Thành viên mới

Ối, cái phương pháp học tiếng anh này có vẻ thật mới mẻ và hấp dẫn mình đấy. Cái môn tiếng anh này nó khắc mình như nước khắc lửa ấy, thành ra bao nhiều năm bao nhiêu tháng trôi qua, sắp lên lão đến nơi mà level còn lè tè ngọn cỏ lắm lắm.... Có lẽ từ trước đến nay các phương pháp học của mình chưa hiệu quả lắm chăng? Mình rất hi vọng một phương pháp mới có thể giúp mình cải thiện được tình hình. Khi nào có lớp khai giảng mới, mong các bạn báo cho mình biết với nhé.
    Mail của mình là: thudtq@yahoo.com
    phone: 090.353.7180
    Thanks in adv
  2. friends_o_o

friends_o_o Thành viên quen thuộc

Bạn cứ gọi trực tiếp hỏi thầy . Thầy rất ân cần , bạn đừng ngại gì!
  3. redcolor

redcolor Thành viên mới

Tháng 9 tới có lớp mới nào không nhỉ,ai có thông tin share nhé,tớ đang muốn đăng ký một suất.
  4. lightingvn

lightingvn Thành viên mới

Chào bạn codo, hôm nay vào đọc mình mới biết được phương pháp học mới này. Hiện tại mình không có thời gian đến nhà Thầy học được. Bạn Codo làm ơn cho mình mượn tài liệu của Thầy để mình photo được không? Nếu được bạn cho mình số fone để liên lạc nhé.
    Cảm ơn ban nhiều !
  5. J3an88

J3an88 Thành viên mới

hôm nay mới được đọc box này thấy hấp dẫn quá,ai biết có lớp mới chuẩn bị mở ko bảo cho mình biết với.Cảm ơn mọi người đã đọc tin này
  6. redcolor

redcolor Thành viên mới

Mình đã gọi điện cho thầy và được biết tháng 9 này có 2 lớp mới.1 lớp học vào ngày trong tuần và một lớp học vào sáng chủ nhật hàng tuần.Mỗi lớp kéo dài trong 5 tuần(tương đương 5 buổi học)Sáng thứ 4 tuần này(6/9)đến nhà thầy nộp hp cho lớp mới và nhận tài liệu về để chuẩn bị cho buổi học đầu tiên vào sáng CN tuần này.
  7. Tui_la_ai_new

Tui_la_ai_new Thành viên quen thuộc

em có một số câu muốn hỏi
    trình độ ngoại ngữ của em kém nhưng vẫn muốn theo học lớp này không biết có được không ? nếu được thì em muốn đăng ký vào sáng chủ nhật có đưọc không ?
  8. redcolor

redcolor Thành viên mới

Hix,có ai trong topic nhớ câu học thuộc lòng của thầy để tập thiền ko nhỉ(phình bụng thở ra..),post lại giúp tớ với.Vì sơ xuất nên tớ ko lưu được mà hiện tại lại chưa thuộc.Mọi người chú ý giúp đỡ tớ với nhé!
  9. Tui_la_ai_new

Tui_la_ai_new Thành viên quen thuộc

tớ nhớ khẩu quyết rồi ko biết có chính xác không ?
    Thót bụng thở ra/ Phình bụng thở vào/Tập trung theo dõi/ Luồng ra luồng vào/Mặt phật ung dung/Hít vào tĩnh lặng/thở ra mỉm cười/Đứng, ngồi hay nằm/ Ở đâu cũng được/ Lúc nào cũng được?.
  10. ldtrung

ldtrung Thành viên mới

Xin lỗi các bạn nhé. Tôi đã nghe tất cả những lời hay các bạn đã dành cho phương pháp học E bằng thiền. Nhưng tôi nghĩ và cũng theo kinh nghiệm bản thân: học tập và nhất là học E là cả 1 quá trình, nó đòi hỏi nhiều yếu tố như năng khiếu, sự ham mê...và cả trí nhớ tốt nữa. Mà E thì đa dạng và phong phú vô cùng, nên 5 buổi học của các bạn mà cover cả 4 skills thì.... Tất nhiên là bỏ công sức ra làm việc gì đó thì cũng có kết quả thôi nhưng mà hiệu quả ntn thì cũng không dám lạm bàn. Theo tôi thì muốn học E tốt thì quan trọng nhất là sự say mê, ta có thể học E qua các bài hát, các bộ phim hay các mẩu truyện ngắn... và học trong mọi tình huống có thể. Còn nếu có thể học E trong vỏn vẹn 5 buổi!!! Tôi đề nghị nhân rộng phương pháp dạy và học này ra toàn quốc để cho con em chúng ta... học Tiếng Việt! Vì nếu để học một ngoại ngữ xa lạ mà cần có 5 ngày thì với tiếng mẹ đẻ chúng ta chắc cũng không cần lâu đến thế! Và do đó hàng năm sẽ tiết kiệm được rất nhiều tiền chi cho giáo dục (môn Văn học và Từ ngữ - Ngữ pháp vẫn được dạy đều ở 3 cấp học).
    Đây chỉ là thiển ý của tôi, có thể do kiến văn hẹp hòi, chưa đi nhiều, nghe nhiều, tiếp xúc nhiều nên thiển cận. Mong các bạn góp ý !