1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

khai giảng lớp muay thái đầu tiên tại hà nội

Chủ đề trong 'Võ thuật' bởi rubyblue123, 05/04/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tacke2008

tacke2008 Thành viên mới

Hix , lớp được thầy ngoại dạy mà giá rẻ thế sao bác , có gì nhầm lẫn ko ạ
  2. xingyihanoi

xingyihanoi Thành viên mới

Chào bạn, mình cũng là người khá thân quen của anh em box võ thuật có thể khẳng định giáo viên này 100% là Việt Kiều tập tại nước ngoài về.
    Mình mới tập buổi đầu tiên lúc chiều nay thứ 6 cùng cậu em vợ mình về xong. Anh Long giảng dạy rất nhiệt tình và giáo trình rất khoa học.
    Việc giáo viên Ngoại không hẳn là phải học phí cao. Ví như ở nước ngoài thì học 40 hoặc 50$/1giờ là thường.
    Sufu dạy môn Hình ý và Bát Quái cho tôi học bên Montreal ngày tập ít thì 4h với Thầy, không thì 6tiếng, mỗi tiếng cứ trung bình 50$, về Việt Nam dạy đâu có lấy tiền.
    Việc người dạy tâm huyết thì chỉ cần thu học phí vừa đủ để trang trải phòng tập và dụng cụ thôi! Cái tâm chính của người dạy là muốn mang những gì mình học được để nói lại với người chưa biết về giáo trình của bộ môn đó!
    Mình đưa cậu em Vợ hiền lành nhút nhát và suốt ngày đi học về là cắm đầu vào games đến đây thì thấy là lựa chọn rất đúng đắn.
    Mong lớp muaythai của anh Long ngày một phát triển mạnh!
    P/S: Nếu như anh em box võ thuật mà có con hoặc em tại Hà Nội muốn đưa đi gửi gắm nơi học võ cho đúng tính chất thanh niên lành mạnh thì có lẽ nên tìm đến địa chỉ này hoặc là lớp Tán Thủ của HLV Hồ Thái Sơn tại trường 10 - 10. Cứ tuyến đường phù hợp thì đến thôi!
    Mình rất cảm ơn bạn Tú đã giới thiệu mình và em vợ vào lớp tập!
  3. anhngayngo

anhngayngo Thành viên quen thuộc

Cảm ơn chú XingY đã nhiệt tình đi tập thử về nói lại cho anh em !
    Thanks chủ topic đã đưa lên topic nay f!
  4. xingyihanoi

hihi đại ka anhngayngo. Em tập thật đấy chứ không thử đâu!
    Tuy em chơi võ Tều, nhưng võ Thái em thích vì kiểu chào chắp tay trước ngực rất khiêm hạ!
  5. stork82

stork82 Thành viên mới

Muốn đi tập quá mà không có thời gian, tập về rồi dạy tớ nhé..hê hê
  6. BigBroLinh

BigBroLinh Thành viên mới

Cũng muốn đi tập quá mà không có thời gian, Xingyi tập về rồi dạy Stock, Stock dạy tớ nhé..hê hê
  7. xingyihanoi

hi hi hai bạn tớ! Tớ tập chính vẫn không phải cái món này đâu! (món gì tớ luôn tập thì anh em biết rồi) Sức khoẻ tớ kém với lại......già rồi nên chỉ tập với cường độ nhẹ thôi.
    Mục đích của tớ là muốn cho cậu em vợ tập là chính! Được cái tớ trí nhớ tốt, co gì tớ sẽ nói lại cho. hihihi
  8. rubyblue123

rubyblue123 Thành viên mới

rất cám ơn a nghĩa đã đến tập thử và đưa ra những nhận xét khách quan đối với lớp muay thái.
    Rất mong a e box võ thuật và những bạn nào đam mê võ thuật ủng hộ lớp muay thái đầu tiên tại hà nội.
    Khi nào offline box mình, e sẽ kéo thầy đến để các bác được làm quen và học hỏi :D thanks cả nhà
  9. dalat4mimosa

dalat4mimosa Thành viên mới

ước gì lớp đó khai giảng ở Sài Gòn nhỉ ...
    Các bạn nào có thông tin gì về quyền Thái tại TP.HCM không?
  10. xingyihanoi

Không có gì mà em. Việc tập luyện môn này môn kia để mình học hỏi lẫn nhau. học những cái hay của môn đó mà. Những hôm nào mà anh bận quá thì mong em và anh em trong lớp chỉ bảo tận tình cho cậu em vợ anh!
    Thực ra thì muaythai tại Hà Nội trước đây cũng có đó em. Nhưng không phát triển rầm rộ. hihi!
    Anh tin rằng lớp muaythai này sẽ phát triển phong trào ngày một lớn mạnh. Lớp mình sân tập thì rộng, nhưng phòng tập thì hơi bé nhỉ. Những buổi tập trước có được xuống phòng thể hình để chơi xà tạ bổ trợ không Tú? Hay mình không được phép vào đó.