1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

khai giảng lớp muay thái đầu tiên tại hà nội

Chủ đề trong 'Võ thuật' bởi rubyblue123, 05/04/2010.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. rubyblue123

rubyblue123 Thành viên mới

sân tập thì rất rộng, nhưng chủ yếu là để khởi động a nghĩa ạ.
    Còn phòng tập thể hình ở dưới, đáng buồn là k đc free mà phải đóng phí, vì nó k lquan j đến lớp võ, có e và mấy đứa nữa, ngày trc tập thể hình ở đó, quen cô trông coi rồi, nên h k tập nữa cũng vẫn có thể đến sớm trc h tập võ để tập, còn lại k đc a ạ. Thầy cũng đang muốn kiếm 1 phòng tập rộng rãi ở khu vực ba đình hoặc tây hồ, nhưng chưa đc :(
  2. xingyihanoi

xingyihanoi Thành viên mới

sao em không thử đề xuất với anh Long là có thể tập tại Bách Thảo, hoặc thử đến một ngôi chùa nào gần đó nói chuyện với Sư Trụ Trì xin được tập tại chùa xem có được hay không.
    Đồ tập thì giao cho 1 người đại diện trong lớp, cứ đến giờ tập mang đi, có gì đâu mà khó.
  3. vovinamhn

vovinamhn Thành viên mới

Chúc lớp Muay của bác phát triển mạnh nhé!
  4. d0tc0m

d0tc0m Thành viên mới

Em đang muốn học nhưng mọi người khuyên không nên vì khả năng chấn thương cao ngay cả khi tập luyện. Cho e hỏi chút là trang phục khi tập bao gồm những gì ạ? Khả năng chấn thương thế nào? vì đi làm mà mặt mũi tím bầm thì cũng khó :D
  5. rubyblue123

bạn yên tâm, chưa đấu đối kháng nên khả năng bị chấn thương là gần như k có, nếu đấu đối kháng sẽ có đồ bảo hộ riêng, tuy nhiên đó là chỉ khi bạn tập được khoảng 3 tháng trở lên. Khi tập bình thường đều có dụng cụ đầy đủ, bạn không lo chấn thương đâu nhé
  6. rubyblue123

Tập ở bách thảo thì rộng, nhưng lớp toàn tập tầm 6h tối, vào đó tối mù, không nhìn thấy j hết đâu a ạ, tập ở chùa cũng vậy. Thầy mình cũng bị cận đấy, nên chắc k tập kiểu đó được đâu. Với lại 1 phòng tập chuẩn là phải có bao cát và hình nhân treo sẵn >< chứ bt ai mang đi được ạ, thầy đang muốn kiếm 1 phòng tập rộng rãi đèn quạt đầy đủ, a có biết thì giúp nhé
  7. xingyihanoi

xingyihanoi Thành viên mới

Nếu như vậy có lẽ phải nói với HLV mình đi thuê 1 nhà văn hoá nào khác, hoặc 1 nhà thi đấu. Đầu tư trang thiết bị cũng rất khó. Nếu như thuê trên Quần Ngựa thì còn có thể có các trang thiết bị đó. Nhưng trên Quần Ngựa thì có mấy lớp của Tán Thủ và tuyển Quyền Anh tập trên đó rồi em.
    Anh thì tập lấy vui nên ở đâu cũng được. hè hè
  8. stork82

stork82 Thành viên mới

Nếu tập theo kiểu hiện đại thì ko tập ở sân chùa được. Phòng tập có đủ dụng cụ như bao cát, bóng đấm, bàn đấm, thiết bị bảo hộ...và nhiều dụng cụ hỗ trợ khác. Môn nào cũng vậy có phòng tập là tốt nhất
  9. viet_kiem

viet_kiem Thành viên mới

Bạn ơi
    Mấy anh em trong lớp tầm tuổi nào thế ?
    Mình cũng lớn lớn tuổi rồi nên muôn đăng ký học mà ngại quá .hjc
  10. rubyblue123

toàn tầm tuổi từ 21 trở lên a ạ, a già nhất là a nghĩa 29t cơ :)) a đừng lo