1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

khai giảng lớp muay thái đầu tiên tại hà nội

Chủ đề trong 'Võ thuật' bởi rubyblue123, 05/04/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xingyihanoi

xingyihanoi Thành viên mới

chú Tú, anh già nhất thật, nhưng đừng đưa anh với cái tuổi quá già thì làm sao mà cưa gái?
    [
    anh sinh năm 83 tính cả tuổi mụ mới 28 em ơi, tuổi nhiều nhất lớp thật, nhưng chú cứ thử hỏi anh em trên đây về anh thì biết, anh nổi danh là Nghĩa Kute (không thấy anh trẻ hơn tuổi à, đó là công dụng của những môn anh tập trước đây đó)
    Nói chung anh không ham võ, và anh cũng nói với HLV rồi, vì hệ vận động và môn anh tập khác với cái này nhiều, anh đến tập để bổ trợ thôi, chủ yếu là cho thằng ku em Vợ nó tập.
    À, nhân thể giới thiệu với anh em Box võ thuật, Nghĩa tuy chỉ thích võ Trung Hoa, nhưng khẳng định 1 câu lớp tập Muaythai (có lai MMA) dưới sự hướng dẫn của HLV Nguyễn Văn Long rất hiệu quả.
    Anh em nào có điều kiện thời gian tham gia thêm giống mình thì đến cho tớ đỡ buồn, ở đây nhiều thanh niên quá, tớ già rồi dễ bị bắt nạt. hihihi.
    Anh em hay chơi bên Võ và thể thao nếu có thông tin gì xung quang khu vực Tây Hồ có phòng tập rộng rãi thì thông báo giúp nhé. Ở đây phòng tập chỉ cần trên 6 đôi tập là cảm thấy hơi chật và khó thở rồi.
    Anh Long là 1 HLV rất tâm huyết, bạn nào thích về Cùi Trỏ và Bánh Gối của Muaythai thì đến tập đi.
    Một người khó tính và rất câu nệ môn tập và chỉ có trên đầu duy nhất 1 người Thầy như mình cũng rất ưng và hào hứng đến tập.
    Anh em ủng hộ nhé.
    @ ruby xanh 123: Tú ơi, hôm nào đưa mấy clip lên cho anh em xem về lớp Muay của chúng mình.
  2. stork82

stork82 Thành viên mới

à, đúng rồi đấy. A Nghĩa này nổi tiếng với biệt danh Nghĩa Kuto....à quên Kute...ở box võ thuật. 27 t mà mặt nhìn búng ra sữa, đi đâu người ta cũng tưởng 20. 21 t nên dễ bị bọn choai choai nó bắt nạt. Rõ khổ
  3. xingyihanoi

thằng mất dạy này muốn ăn đòn hả
  4. rubyblue123

rubyblue123 Thành viên mới

thanks a nghĩa đã nhiệt tình ủng hộ lớp mình. Phòng tập hiện nay cũng hơi chật, thầy cũng chưa có đkien để tìm phòng tập to hơn, bởi kinh phí có hạn :( tuy nhiên trước mắt mình có cả phòng tập bên cạnh nữa anh ạ. Nếu đông có thể sắp lại giờ, 5h-6h dành cho beginner, 6h-7h30 cho những bạn tập lâu rồi :D. rất mong lớp võ mình có thêm nhiều ng đến học để có khả năng di dời ra phòng tập chất lượng hơn :D
  5. rubyblue123

Hiện nay lớp muay thái, thầy long mới bổ trợ thêm phần tập MMA (mixed martial art) hay còn gọi là võ thuật tổng hợp, rất được ưa chuộng ở các nước phương tây. Môn võ này rất thực tế và hữu ích cho những trận street fight, là sự kết hợp của 3 môn, muay thái + kickboxing + jujitsu (môn vật). rất mong các bạn quan tâm ủng hộ
  6. cungbanvutang

cungbanvutang Thành viên quen thuộc

Già, yếu, lại béo, lùn ( Nghĩa làm chứng) thì tập được không em???
  7. rubyblue123

e nghĩ là tập võ cốt để cho cơ thể khỏe mạnh và tự tin ở bản thân mình hơn, nên bất cứ ai cũng có thể tập đc, cái chính là có quyết tâm hay k thôi a ạ :D
  8. xingyihanoi

hihi, em ơi, anh ý đùa đấy, anh ý có già nhưng không yếu, cũng có thâm niên 5 năm aikido và trình độ Kiếm Đạo cực kỳ đó em.
    Thành viên trên box này không có ai là lìu tìu đâu Tú, chỉ có điều anh em chưa tham gia và chưa đến lúc tham gia, nhưng rất ủng hộ topic của em đó.
  9. Maschelle

Maschelle Thành viên mới

Anh ơi em cũng muốn tập để lấy 1 môn tự vệ cũng như rèn luyện sức khỏe, em năm nay 18t, cao 1m72 nhưng nặng có 46kg thôi : ( em không biết liệu có đủ sức để tập không ạ ?
  10. nguyenle23

nguyenle23 Thành viên mới

Xin chúc lớp Muay Thái của thầy Long phát triển