1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khám sức khoẻ có vấn đề.

Chủ đề trong 'Hà Lan - Bỉ - Luxembourg' bởi jetaimeseulement, 28/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phamhoangkien

phamhoangkien Thành viên mới

Nhập học thì họ không kiểm tra gì đâu, nhưng đăng ký residence permit thì họ sẽ kiểm tra mỗi Tuberculosis thôi.
    Được phamhoangkien sửa chữa / chuyển vào 17:10 ngày 05/08/2009
  2. yenyen512

yenyen512 Thành viên mới

Riêng về lao, bạn kiểm tra ở nhà rồi, sang đây vẫn bị kiểm tra lại! Họ ko tin vào giấy tờ bác sĩ nhà mình!
  3. jetaimeseulement

jetaimeseulement Thành viên mới

Hnay nhận được chữ kí của bác sĩ, nhưng bác sĩ lại ghi thêm vao dòng lao phổi "under treatement" ( sau 2-3 tuần thì không còn nguy cơ lây nhiễm, thông thường sinh viên này sẽ đủ sức khoẻ để đi học vào cuối tháng 8- đầu tháng 9. Trước khi đi học sẽ chụp lại phổi,....).
    Cho em hỏi như thế thì có khả năng nhận được visa không? nếu không thì làm thế nào hả các bác :((
    Sau khi sang bên ấy thì có nguy cơ bị trả lại không ạ?
  4. maihuongphar

maihuongphar Thành viên mới

Chào mọi người,
    Chào velocity83,

Cho mình hỏi về trường hợp của mình: trước đây mình có xét nghiệm HBsAg (+), tức là bị nhiễm virus viêm gan B nhưng ko phát bệnh, chức năng gan bình thường. Mình đang chuẩn bị đi khám và hết sức lo lắng là bác sĩ có thể ko kí cho mình vào cái medical certificate thì ko thể làm visa được. Mình tình cờ đọc được thắc mắc tương tự của velocity83 năm ngoái và thấy là bạn ấy đang ở Bỉ rồi. Mình thật sự muốn biết là mình có phải làm gì để cái medical certificate được thông qua?
    cám ơn mọi người! Mong hồi âm!