1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khám sức khoẻ để qua Nauy nấu ăn ???

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi _mOn_, 03/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. _mOn_

_mOn_ Thành viên mới

Khám sức khoẻ để qua Nauy nấu ăn ???

Thằng em mình chuẩn bị qua Nauy nấu ăn trong nhà hàng của gia đình. Mình muốn hỏi là: thủ tục để đi, có phải khám sức khoẻ không nhỉ ? Nếu khám sức khoẻ mà nó bị viêm gan siêu vi B thì liệu có được đi không hả các bác ? Bác nào biết thì chỉ hộ mình nhé. Thanks các bác nhiều
  2. openheart

openheart Thành viên rất tích cực

Không biết diện đi của em Bác như thế nào. Chứ du học sinh như em khi xin Visa thì không cần giấy khám sức khỏe, chỉ lên sứ quán lấy mẫu giấy về nhà điền và mang các giấy tờ yêu cầu khác kèm theo (thời gian lấy Visa từ ngày nộp khoảng 1,5 tháng trở lên, có khi lâu hơn nhiều ??!!). Còn nếu bị bệnh viêm gan siêu vi B thì... em không biết (thôi có thì dấu đi thôi ??!!). Em chỉ biết khi em qua đây nó bắt buộc đi khám Tubercular (bệnh lao) - dân Asia bị bắt đi hết trừ Japanese !!!!! nếu bị thì nó sẽ chữa Free Fee cho đến khi khỏi bệnh thôi và vẫn tiếp tục ở lại chứ không bị cho về quê !!!
  3. _mOn_

_mOn_ Thành viên mới

Cám ơn bác rất nhiều. Xin hỏi các bạn thêm 1 câu rất quan trọng nữa là: Có những diện nào để đi qua NAuy được. Thằng em mình tính qua đó theo diện lao động - nấu ăn trong nhà hàng, nhưng họ yêu cầu nấu ăn thì phải có 3 năm học nghề nấu ăn, nó không đủ điều kiện. Nếu đi du học thì phải có trường bên đó tiếp nhận và phải học lực khá trở lên hay sao ấy, học lực của nó thì chỉ trung bình thôi. Còn qua đó giữ trẻ thì nghề đó người ta chỉ chọn nữ hay sao ấy? Mình muốn hỏi các bạn là: Còn diện nào có thể qua NAuy được không ? Nhà mình có rất nhiều người thân ở bên đó. Cám ơn các bạn trước nhé
  4. openheart

openheart Thành viên rất tích cực

Cò diẶn nà?o 'i Nauy thì? em chìu rĂ?i, em khĂng rà?nh vù nì?. Chf́c hy vòng anh nà?o nhẶp cư và?o Nauy rĂ?i xin chì? giào, bòn em chì? hòc xong khoà?ng 2, 3 nfm thì? vĂ? thĂi (nẮu 'ược thì? là?m mẶt thơ?i gian nhưng nguyẶn vòng em thì? vĂfn come back vĂ? quĂ nhà? 'ược fn Phơ? !!!). Theo em biẮt thì? cò diẶn bà?o làfnh qua 'Ăy thì? phà?i nhưng nghe nòi thù? tùc cùfng hơi phức tàp hay diẶn theo kẮt hĂn... Em nghìf cò gì? anh lĂn sứ quàn hò?i thư?, em thẮy sứ quàn hò hướng dĂfn thù? tùc, trà? lơ?i nhiẶt tì?nh mà? (khĂng cò gì? 'Ău mà? lo). DĂn tì?nh bĂn nà?y ìt, cò thĂm ngươ?i ViẶt qua 'Ăy cho 'Ăng vui !!!
  5. _mOn_

_mOn_ Thành viên mới

Cám ơn bạn đã trả lời nhé. Mình vẫn đang có 1 đứa em gái ở bên NAuy đấy. Lúc trước em gái mình đi theo diện kết hôn. Chi phí hết 250.000 tiền Nauy ấy. Sau khi qua được khoảng 1 năm thì trong lúc đi phỏng vấn em gái mình bị phát hiện là kết hôn giả. Thế là người ta đòi trục xuất. Dì của mình ở bên đó có nhờ luật sư kiện, nhưng hình như không có kết quả hay sao ấy. Em mình thì đang phân vân là không biết nên ở lại hay về. Vì ở lại thì phải làm chui nhủi và sợ bị phạt.