1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

KHẨN CẤP CẦN GIÚP - KIỂU ĐẦU HÀ NỘI CỔ HỢP VỚI ÁO DÀI ...

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi tatugirl_yulia, 30/09/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. tatugirl_yulia

tatugirl_yulia Thành viên mới

KHẨN CẤP CẦN GIÚP - KIỂU ĐẦU HÀ NỘI CỔ HỢP VỚI ÁO DÀI ...

Em nhờ các chị em giúp khẩn cấp
    Có ai có picture nào về kiểu đầu vấn Hà Nội cổ để mặc áo dài thì post khẩnn lên giùm em với
    Chả là tuần sau nữa em đi Nhật dự 1 đại hội lớn mà có yêu cầu mặc trang phục dân tộc. Sẽ có hairmaker nếu cần. Em đã có cái khăn vấn rồi, nhưng chỉ đội 1 hôm thôi. Mấy hôm sau em muốn quấn tóc theo kiểu HN cổ nhg mà chưa có pic nào. Mà bọn hairdo bên kia yêu cầu có mẫu tóc.
    Các bác tìm khẩn cấp giúp em với. mùng 9 là em fải làm tóc rồi hu huhuhuhuuuhuhu. Nhớ là kiểu đầu HN CỔ nhé
    Tìm toét mắt mới đc 1 cái này xấu quá. Nhg các chị em sưu tầm kiểu nào na ná như thế này nhé:

2. so_magic

so_magic Thành viên mới

Bạn thử tìm trong tạp chí xem sao, mình nhớ không nhầm thì trong cuốn Người đẹp có chuyên mục về những thiếu nữ đẹp có tiếng trước đây. Bài viết bao giờ cũng có ảnh minh hoạ, đa số là họ mặc áo dài và vấn tóc.
    Hoặc bạn tìm mấy bức ảnh của Lê Khanh, hay của Việt Trinh trong phim công tử bạc liêu hay gì đó mình không nhớ toàn mặc áo dài với để tóc vần thôi à.
    Được so_magic sửa chữa / chuyển vào 03:41 ngày 01/10/2006
  3. Ceceilia

Ceceilia Thành viên mới

kiểu đầu đó dễ cực. bạn chỉ cần lấy 1 vạt tóc nhỏ 2 bên mai, cuốn lật ròi cặp giữ bằng cặp tăm, tóc đằng sau thì buộc trễ đến tầm qua vai hoặc hơn là được, nếu thíc thì có thể buộc bằng lụa cùng màu áo dài, ngày xưa đi học cấp 3 tớ toàn làm thế, buộc ruy băng tóc màu trắng cùng màu áo dài
    trông cũng hay, bạn thử xem nhé
  4. tatugirl_yulia

tatugirl_yulia Thành viên mới

nữa đi các bạn ơi.
    Tớ cần kiểu nào có dáng dấp như thế nhg mà phức tạp 1 chút. Có hairdo làm cho mình thì phải hành hạ nó 1 tẹo chứ.
    Cám ơn nhiệt liệt.
    Tóc tớ dài và nặng nên tớ ko tự làm đc. Phải có chuyên gia, rồi kẹp kẹp xịt xịt thì may ra mới giữ đc cả buổi tối.
    Tớ cần kiểu phức tạp vì mình sẽ đi cùng các nước khác. Mấy cô bên Thái, TQ, .... bọn nó cầu kì và nổi lắm. Mình cũng fải cầu kỳ chứ. hehhehhêh. Chẳng dám so với em Mai Phwơng Thuý nhg cũng fải thể hiện tính dân tộc chớ lị
    Giúp tớ... giúp tớ với.
  5. so_magic

so_magic Thành viên mới

Nếu ban ở VN thì tớ thấy ở tạp chí VN thiếu gì kiểu tóc mẫu, hoặc bạn tìm mua mấy tờ lịch chuyên về ảnh thiếu nữ mặc áo dài ý, kiểu gì mà chả tìm được kiểu tóc bạn thích.
    Được so_magic sửa chữa / chuyển vào 22:28 ngày 01/10/2006