1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khẩn cấp!!!!!!!mọi người giúp tớ với!!!studio chụp hình& trang điểm cô dâu trong SG!!!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi TheMay, 10/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TheMay

TheMay Thành viên mới

Khẩn cấp!!!!!!!mọi người giúp tớ với!!!studio chụp hình& trang điểm cô dâu trong SG!!!

Chào cả nhà!
    Sắp tới TheMay phải làm dâu Xì gòn, tuần tới TheMay dự định vô đó chụp hình & tìm địa điểm trang điểm cô dâu. Mọi người chỉ giùm tớ chỗ nào chụp hình đẹp, trang điểm cô dâu đẹp với nhé!
    Cảm ơn mọi nguời nhiều ah!!
    TheMay
  2. chuotmafia

chuotmafia Thành viên mới

Bạn đến địa chỉ 225 bis Trần Quang Khải q1 Salon Hoàng Thiên ( hẻm 221) nơi đó chụp hình và trang điểm do chuyên gia trang điểm Hoàng Thiên thực hiện . Trên báo ảnh có đăng đó.Chị mình chụp đám cưới đẹp lám.Nhìn xinh và rất sang trọng
  3. brily

brily Thành viên mới

Bạn đi dọc đường Nguyễn Đình Chiểu, Ba Tháng Hai và Hai Bà Trưng .. có nhiều tiệm trang điểm và chụp hình lắm.
    Có 1 tiệm trên đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa nhìn sang trọng lắm, ngay gần ngã tư Điện Biên Phủ, tên gì quên mất rồi.. :D
    A soẻn - đường Hai Bà Trưng
    Demi Duy - Nguyễn Đình Chiểu
    Lê Anh - Lê Văn Sỹ
    Đức Hạnh - Bùi Thị Xuân
    Studio của Phạm Hoài Nam - Trần Quang Diệu
    ...
    Và còn nhiều nữa bạn ơi ...
  4. triplethursday

triplethursday Thành viên mới

tớ có quen 1 chị, trang điểm chuyên nghiệp, rất dễ thương chiều khách, chị ấy hay trang điểm cho ng mẫu hoa học đường hoặc ng mẫu cho mấy show thi làm tóc ...chưa nổi tiếng nên giá k đắt như ra tiệm, mà tay nghề k thua gì những ng nổi tiếng cả. ấy có nhu cầu thì tớ giới thiệu cho
  5. pig_lola

pig_lola Thành viên mới

chị May ko nói về chuyện giá cả nên cũng hơi khó ạ, thui thì em giới thiệu vài chỗ nhưng giá thì đắt ạ
    Studio Tô Thanh Nghiệp- chụp ảnh đẹp lắm ạ, toàn chụp cho ca sĩ người mẫu nổi tiếng thui ạ, người trang điểm thì em ko bít
    Studio Phạm Hoài Nam- make up Nam Trung: NT là người chuyên make up cho Hiền Thục, trong xóm em có chị cưới cũng make up NT, nhìn tự nhiên mà đẹp lắm, PHN thí khỏi bàn, toàn chụp cho ca sĩ người mẫu thui ạ
    Studio Thành Nguyễn trên đường Nguyễn Đình Chiểu
    Studio Hoàng Trưởng trên Võ Thị Sáu
    Chúc chị rực rỡ trong đám cưới nhé
    à mà em chưa đi chụp hình nghệ thuật bao giờ đâu ạ, chị đọc báo và xem tv thui ạ, tố nhất là chị cứ đi tham khảo đi ạ
    Được pig_lola sửa chữa / chuyển vào 06:02 ngày 12/06/2006
  6. rooter

rooter Thành viên mới

Tớ chỉ cho themay một chổ mà tớ biết là tiệm áo cưới MAI TRÂM ở đường Cách Mạng Tháng Tám gần nhà sách nhân văn( gần ngả 3 ông Tạ)
    Ở đó trang diểm rất đẹp giá thì hình như 400k còn chụp hình thì khỏi phỉa lo, bạn tớ lúc đầu tới đó chỉ tính chụp một ít hình nghệ thuật thôi nhưng sau đó đã đặt trọn gói cho đám cưới luôn, tớ không nhớ địa chỉ nhưng ĐT là : 8659137 hình như bà chủ tiệm tên Hà . Bạn thử đến đó xem sao nếu ổn thì nhớ vote cho mình nhe hehe .

7. TheMay

TheMay Thành viên mới

Hôm trước chờ mãi chưa thấy ai tư vấn giùm, sau một hồi gọi điện hỏi han lung tung , TheMay đặt chụp hình tại studio Gia Huy- đường CMT8, trang điểm Tuyết Nhi- Nguyễn Bỉnh khiêm- nghe mọi người đồn chỗ này trang điểm gần nhất Sì goon. Không biết có đúng không!?. Nếu vẫn chưa ưng ý, sẽ tham khảo tư vấn của các bạn đi chụp lại vậy
    Cảm ơn mọi người đã nhiệt tình giúp TheMay nhé!tặng cả nhà *****&
    TheMay
  8. EmBeRua

EmBeRua Thành viên quen thuộc

Tớ có xem mấy đồ The May post bên Thời trang Mỹ phẩm, đoán The May hợp phong cách chụp của PHN với make up Nam Trung, bác Nam vui vẻ dễ thương còn thằng cha Nam Trung lúc nó làm mặt cho mình, nhớ khen nó nhiều, nó sẽ làm đẹp.
    còn nếu ấy thích tự nhiên rạng rỡ, đơn giản mà Tây thì chỉ có Hải Đông thôi, trang điểm rất tự nhiên, chụp lên ko bị nói là sửa nhiều hoặc khác ở ngoài, ảnh tuyệt đẹp. Giá cũng kha khá.
    Ở Gia Huy hơi thường + sến.
  9. chiot0404

chiot0404 Thành viên mới

Hồi trước tớ cũng nghe bảo Gia Huy nổi tiếng lắm, toàn chụp xấu thành đẹp , nhưng chị tớ đi chụp ảnh cưới cũng thấy bình thường, chả có gì đặc sắc, gia đình tớ hồi đó cũng lôi nhau vào GH chụp ảnh nghệ thuật, rửa ảnh xong chả còn nhận ra mình, hãi quá , con gái người ta tới tuổi lấy chồng mà cột cho 2 cái đuôi gà như gái 16, ai cũng cười, trang điểm thì cải lương gọi bằng sư phụ
  10. pig_lola

pig_lola Thành viên mới

ui chị nì hợp ý em thế, em thík phong cách trang điểm của NT lắm à, còn HĐ thì miễn bàn, chụp hình trắng đen đẹp mê hồn mà nhìn lại Tây nữa, GH thì em ứ bít, còn chỗ trang điểm nào chị theMay nói là nổi tiếng nhất SG thì em cũng chưa nghe đến bao giờ cả
    Được pig_lola sửa chữa / chuyển vào 02:22 ngày 13/06/2006