1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khẩn cấp!!!!!!!mọi người giúp tớ với!!!studio chụp hình& trang điểm cô dâu trong SG!!!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi TheMay, 10/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TheMay

TheMay Thành viên mới

nghe chiot0404, embe rua nói mà đau lòng! sao cả nhà không tư vấn sớm cho em!!!!!!!!em đặt cọc xiền ở hai chỗ kia rồi, biết làm sao giờ!!!!!!
    an ủi là Themay trang điểm chỗ khác, sau đó mới chạy đến GiaHuy chụp hình. Hy vọng là không tệ lắm, sẽ rút kinh nghiệm lần sau, cho đám cười
    Thanks cả nhà nhiều ah!!!!!!
    TheMay
  2. co_nang_dong_danh

co_nang_dong_danh Thành viên mới

up len cho moi nguoi. ban nao co hinh chup o Hoai Nam hay hai Dong up vai tam len cho ban to tham khao dc ko? den day xem hoac xem tren web toan hinh chup nguoi mau thui a. ko tuong tuong dc nguoi thuong len se nhu the nao. cam on cac ban nhe
    tien cho minh hoi may dia chi may vay cuoi luon nhe. minh nghe noi co tiem gi trong hem o duong ly chinh thang , ban nao bit ko? gia may 1 bo vay cuoi la khoang bao nhieu tien a?
  3. Nhoc_Ti

Nhoc_Ti Thành viên quen thuộc

Mình vừa chụp ở Hải Đông xong, mới lấy mấy tấm hình nguyên gốc chưa chỉnh sửa mà đã thấy thích lắm rồi. Nhưng lại ngại post. Hihi
    Thôi kể vài cái mình rút ra từ vụ này: Ở Hải Đông chụp cực tự nhiên (so sánh với Minh Hòa, Đức Hạnh và Phạm Hoài Nam). Mình khá hài lòng. Tuy nhiên chỗ này áo chụp hình hơi ít và ko đẹp, bạn nên mang áo của mình tới chụp thêm, không thì thỏa thuận trước mặc mấy kiểu áo dành riêng cho thuê xem có được không. Nhưng nói chung áo nào ở Hải Đông cũng không đẹp.
    Một điểm nữa là ở Hải Đông chả có nội thất gì cả, ai thích nội thất sang trọng thì thất vọng đấy. Phòng chụp trống trơn hà. Style ở đây là tự nhiên mà, nên không có ghế, tủ, cầu thang kiểu cổ điển đâu.
    Về may áo cưới, mình lượn ở chỗ Lý CHính Thắng 2 lần, lần nào cũng đông đúc, chờ tư vấn kiểu mãi mà không được. Nhưng nhìn hình chụp mấy kiểu áo đã lên mình không thích. Sau này vào trong TTVN có bạn post bài bảo là may nhưng cũng không vừa ý. Vụ này thôi không nói nhiều kẻo đụng chạm, tuỳ ý thích từng người thôi.
    Cuối cùng mình đã may ở Chinh - Vườn Chuối. May cả 2 áo ở đó, áo nào khi mặc vào cả gia đình đều khen, Mamy còn bảo muốn trở lại hồi 20 để mặc ké. Nếu bạn có ý định may ở Chinh thì PM cho mình, mình kể thêm vài kinh nghiệm ở đó để có chiếc áo vừa ý.
    Vậy ha.
  4. brily

brily Thành viên mới

Hì, tớ cũng vừa đám hỏi xong này, may cái váy mặc đám hỏi ở Chinh Bridal - Vườn Chuối, mặc vào ai cũng khen xinh như búp bê. Tớ up lên cho mọi người cùng xem nhé, nhưng đừng cười tớ. Tớ đem kiểu đến và nhờ họ may bằng vải của họ, mất 1 triệu.
  5. camellia1984

camellia1984 Thành viên mới

@ chị Brily: chị ơi, chị cho em địa chỉ của Ching-Bridal được không, nhìn thích quá? Em muốn tới đó xem thế nào. Chị tư vấn cho em được ko ah? Với lại bộ vest của chồng chị may hay mua ah, tại em thấy vải đẹp (chồng em thích vải bóng như thế), được thì giúp em nhé
  6. camellia1984

@ Brily: Chinh-Bridal....ko phải Ching.....
  7. brily

brily Thành viên mới

Em ơi chị ko nhớ chính xác địa chỉ nhưng dễ tìm lắm em à, em cứ đi đường NGuyễn Đình Chiểu, đến Vườn Chuối quẹo vào đi 1 lúc nhìn bên tay phải là thấy tiệm Chinh ngay, tiệm to và treo áo cưới nhiều đấy. Áo của chị là chị tìm kiểu trên Netmode, rửa ra và đem lại chỗ đó bảo họ may y chang như thế. Em có thể tham khảo trên Netmode để tìm kiểu áo nhé, hoặc có thể vào www.mcbride.com (hình như thế).
    Áo vest của ox chị là mua vải may em à. Vải thì mua ở tiệm Hương trên đường Thủ Khoa Huân đó, vải màu xanh đen, may ở Bố Già (500K/1 áo tiền công).
    Có gì thì em cứ PM cho chị nhé. Chúc em may được áo cưới và áo vest ưng ý nhé ..
  8. camellia1984

@Brily: Thanx chị nhiều nha. Kỳ này về em sẽ qua thử chỗ đó xem sao. Ah, trang web chị đưa, nó ko available chị ah. Em cũng có mẫu rồi nhưng về cận ngày cưới wá, ko biết là kịp ko. Ah, sẵn chị tư vấn luôn cho em phần trang điểm, chụp hình. Mạng bị sao ah, định PM riêng cho chị mà chẳng được. Tiệc thì đặt ở Continetal, hy vọng là mọi thứ okay. Em chẳng cần màu sắc như Sinh Đôi, chỉ thức ăn ngon,ấm cúng là đủ. Em cũng đang lo đây....
    Chúc anh chị hạnh phúc nhé.
  9. doanvianh

doanvianh Thành viên mới

Chị Themay sắp theo chồng bỏ cuộc chơi ngoài HN hả chị?Ảnh của brily đẹp lắm,mặc vậy trông giống búp bê thật
  10. katie99

katie99 Thành viên mới

Chị brily xinh wá