1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khẩn cấp!!!!!!!mọi người giúp tớ với!!!studio chụp hình& trang điểm cô dâu trong SG!!!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi TheMay, 10/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. brily

brily Thành viên mới

Mình chẳng thấy được bạn ơi, toàn dấu X à ...
  2. ruangoc

ruangoc Thành viên mới

Để tớ post lại nhé.
    Sao lại ko được thế này ?
    Tó cho mọi người link vậy .Chẳng hỉu sao tớ ko post được lên
    http://www4.ttvnol.com/HanhphucGiadinh/608740/trang-26.ttvn
    Bạn nào post thử sang bên này cho mọi người cùng ngắm hộ tớ nnhé
    Được ruangoc sửa chữa / chuyển vào 09:29 ngày 24/06/2006
  3. ruangoc

ruangoc Thành viên mới

Link đây nữa nhé:
    http://www4.ttvnol.com/HanhphucGiadinh/608740/trang-25.ttvn
  4. TheMay

TheMay Thành viên mới

bạn brily mặc váy này xinh quá cơ! trong SG thích nhỉ, ăn hỏi ở Hà nội tuyền mặc áo dài.
    Tuần vừa rồi TheMay đã vô Sài gòn chụp hình. TheMay thấy có vài điểm như sau:
    1. Về người trang điểm: TheMay thấy em Tuyết Nhi này trang điểm cũng được lắm, trông nhẹ nhàng tự nhiên, ai cũng khen đẹp. Mà em này tuyền thấy những ai đã trang điểm chỗ đó là giới thiệu người quen đến liền, em ấy dạy trang điểm nhiều & cũng hay trang điểm cho người mẫu của báo Phụ nữ. Còn chắc chưa nổi tiếng như mấy bác Phạm Hoài nam, Hải đông, vì em ấy còn ít tuổi & làm nghề chưa lâu.
    2. Studio. Sau một hồi tám mới phát hiện ra là cô bạn nhớ nhầm, Quốc Huy chụp hình mới đẹp chứ không phải Gia Huy. Tuy nhiên vì TheMay đã lỡ đăng ký ở Gia Huy rồi, mí lại hôm đăng ký ở Quốc Huy thì đến tận thứ 5 vừa rồi mới trống nên ko thể chờ được, lại đi chụp Gia Huy. Gia Huy thì tạo dáng & phông nền hơi sến, nhưng cũng ko đến nỗi xấu lắm như mọi người nói. Được cái là ở Gia Huy các em ấy rất nhiệt tình, thay váy bét nhè, hoa chụp hình là hoa tươi hẳn hoi nhé, được thay đổi hoa theo tông váy. Ở đó chụp cho mình một mớ hình, sau đó cho xem lại trên máy tính, cái nào mình không thích thì bỏ.Nên nói chung là TheMay thấy cũng ổn. Còn chú rể thì thích mê, vì chú rể có mấy cái hình rất đẹp.
    Hôm nào lấy được hình TheMay sẽ thử post lên cho mọi người tham khảo
    TheMay
  5. brily

brily Thành viên mới

hì .. trước đó làm lễ ở nhà tớ cũng mặc áo dài ấy ơi ... chỉ có ra nhà hàng ăn tiệc mới thay áo đầm thôi ... có cả hình áo dài này ... hihi ..
    Em Tuyết NHi đó ở đâu thế TheMay? Cho tớ xin địa chỉ được ko?
    Hôm qua tớ mới đi dạo 1 vòng các studio (6 tiệm) thì đúng là cảm thấy ưng ý nhất là Hải Đông, trang điểm nhẹ nhàng, tự nhiên, cách design album cũng đơn giản, nhìn trông lãng mạn hơn là những chỗ khác tớ đi xem.
  6. serendipity1682

serendipity1682 Thành viên mới

mình thấy hình chụp ở Hải Đông tự nhiên quá ha ..có ai còn hình thì post lên cho mọi người tham khảo nha
  7. cutie_beautie_sushie

cutie_beautie_sushie Thành viên rất tích cực

1 năm trước hơn CBS cũng có chụp ở HẢi Đông lúc đó còn làm ở Le Blanc á, và cũng được chị Thu Hồng make up. CBS nói chung rất hài lòng với bộ ảnh cưới của mình. sau đó có giớit hiệu cho nhỏ bạn và she cũng thích luôn. Hình cưới của she cũng đẹp lắm. Ngày cưới thì CBS make up Nam Trung, cũng rất là tự nhiên, thấy mặt mình không bị bôi bôi trét trét làm thay đổi nhiều. Do đó nếu bạn nào còn lăn tăn và không có nhiều thời gian để đi shop around nữa thì quyết định 2 chỗ này cũng được. Còn nếu vẫn còn nhiều thời gian đi tham khảo thì CBS nghĩ mìnhc ũng nên đi, vì bây giờ có quá nhiều make up artist và photo studio, biết đâu mình tìm được chỗ vừa ý hơn.
    Brily: cái áo đầu cute quá, nhìn như búp bê
  8. brily

brily Thành viên mới

Mọi người khen Hải Đông nhiều quá .. chắc mình phải quyết định vào Hải Đông thôi .. có ai chụp ở Minh Hoà (CMT8) chưa? Sao đắt thế nhỉ?
  9. serendipity1682

serendipity1682 Thành viên mới

Mình cứ phân vân không biết nên đi Phạm Hoài Nam hay Hải Đông vì mình ít trang điểm lắm . thôi để mình nói về gương mặt của mình để các bạn giúp mình nhé
    Gương mặt tròn, ít trang điểm vì đường nét hơi rõ nên mấy lần trang điểm đậm thấy cứ sao sao ấy ( không biết tại mình trang điểm í ẹ hay tại gương mặt mình nó như thế hehe) thích trang điểm kiểu Tây , đơn giản, và thích chụp ngoại cảnh hơn studio vì chụp studio thấy nó giả tạo thế nào á...Mong các bạn cho ý kiến nha
  10. bebe321

bebe321 Thành viên mới

Em đã từng được coi qua album cưới của nhìu chị trên này và có nhận xét là nếu như yêu cầu của chị như trên thì nên đến Hải Đông! Em thấy hình các chị ấy chụp ở ngoại cảnh rất đẹp, có vẻ Tây và đơn giản tự nhiên .Bác Nam Trung makeup cũng thật mặt, người ngoài nhìn ko nghĩ mình bôi trát quá nhìu mà lại thấy đẹp một cách dịu dàng mà ko chói loá.Còn studio PHN thì em thấy thích hợp cho những chị thích hoành tráng hơn, hiện đại mà đẹp giống như trong truyện cổ tích í . Chị có thể tham khảo hình cưới của các chị trên này .Em nà em vẫn kết nhất ảnh cưới của Mod Cutie (chụp ở HĐ), tự nhiên mà đẹp quá xá (mừ chắc cũng do cô dâu mí chú rể đẹp sẵn rồi), có dạo nào thấy được link album ảnh cưới của sis í em bỏ cả ngày ra nhâm nhi, định bụng thế nào mai nì cũng kéo ông xã ra HĐ thôi ,hì hì