1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khẩn : Làm sao để từ chối tham gia bán hàng đa cấp ???

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi wawetau, 27/09/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. wawetau

wawetau Thành viên rất tích cực

Khẩn : Làm sao để từ chối tham gia bán hàng đa cấp ???

MK !
    Thằng bạn tôi ! Chủ của 2 3 doanh nghiệp ! Nhà giàu nứt đố đổ vách ra ! Thế mà dạo này ăn phải bùa mê thuôc lú gì ! Chuyển sang đi bán hàng đa cấp ! Một mình nó mà tuần nào cũng tổ chức hội thảo để kêu gọi người ta đến ! Tôi vì nể quá mà phải đến nghe nó thuyết trình một lần ! Từ đó nó gọi suốt ngày ! Chứng minh, phân tích rồi kêu gọi mình tham gia mua hàng và bán hàng ! Rồi còn động viên mình rủ thêm nhiều người tham gia ! Cơ hội " Làm giàu ko khó " ! !~
    Bây giờ tôi phải làm sao để từ chối nó mà không làm mất lòng nhau ! Bạn thân từ bé đến lớn mà !
  2. thanhlanmai

thanhlanmai Thành viên mới

ối zồi ôi. thì anh cứ bảo thẳng nó: tao ko thích làm cái này đâu mày. Việc của mày mày cứ làm đi. Để tao làm việc khác.
  3. winny14

winny14 Thành viên mới

Đúng rồi bác cứ nói thẳng bác ko thik, nhiều việc quá ko có thời gian.... bác cứ cả nể quá
  4. wawetau

Mợ ! Nhưng mà nó là bạn thân ! Với lại nó bảo " Mày học kỹ thuật, mày khôgn biết hết về những cơ hội kinh doanh bằng tao đâu !" !
    Nên chiêu thức nói thẳng hơi khó ! Các bác có cao kiến gì khác không !
    Ah ! Hay có trang nào phân tích về cái lợi hại của việc này để tôi send cho nó đọc cho nó sáng mắt ra cái !
  5. thanhlanmai

thanhlanmai Thành viên mới

Thế thì tìm cách né mặt đi.
    Anh đừng có dại dột gửi cho nó cái gì nó đọc về cái này. Đảm bảo với anh nó vác hẳn 1 xấp tài liệu dầy như cuốn từ điển, đập trả lại anh, anh chỉ có nước chết mà thôi.
  6. truongcd

truongcd Thành viên mới

em cũng từng bị thằng bạn cấp 3 rủ đi tham dự hội thảo của mấy bọn đa cấp , tí nữa thì bị chính thằng bạn mình lừa , may mà em học ktế nên né đc , còn nó học kĩ thuật nên bị dính
    theo em bác cứ giả ngu , bảo tao học kthuật nên ngu dốt ktế , tao xin nhường cơ hội kdoanh này cho mày
    bạn bác ko phải ko biết là lừa đảo , mà theo em tham gia là do tham tiền, hám lợi thì có
  7. mtuan74

mtuan74 Thành viên mới

Bạn thân kiểu gì đến nói thẳng cũng không dám nói?
  8. wawetau

Tôi cũng nghi ngờ cái này ! Vì nó gọi điện buôn suốt ngày ! Hình như là bước thứ mầy là tìm và hẹn gặp trong cái chiêu thức kinh doanh của nó đấy ! Chán ko muốn nói chuyện mà nó cứ gọi mãi ! Chẳng lẽ ... đổi số !
  9. ThuySexy

ThuySexy Thành viên mới

Bạn bè mà cả nể thì không ổn. Phải thẳng thắn mà nói.
  10. zeroka

zeroka Thành viên mới

Gì chứ dính dáng tới $ nong thì bố con cũng có thể chém nhau. Bác cứ nói thẳng 1 lời là tao ko thích, đừng rủ rê nữa cho mất tình bạn bè. Nếu sau đấy nó vẫn cố thì nó đeck coi bác là bạn nữa rồi, mà chỉ coi là con gà để chăn, để mơi, thế thì loại bạn đó sút mịa nó đi cho lành.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa