1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khảo sát: Các bác đang dùng trình duyệt gì cho điện thoại?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi huynhbao, 08/03/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dtvietphap

dtvietphap Thành viên tích cực

Hẳn là đọc tiểu thuyết :)) Chắc thím đọc ngôn tình lê thê hàng nghìn trang nó mới đơ ấy gì. Cứ nói thật, ko việc gì phải giấu \:D/
  2. ngocha93

ngocha93 Thành viên tích cực

Mình dùng iphone, lúc lướt facebook mà đọc những stt phải bấm "Xem thêm", kiểu gì cũng đơ, phải tắt đi vào lại mới lướt tiếp được. Mình nghĩ cái này là lỗi của app facebook, chứ ko phải tại máy
  3. tamlinh2388

tamlinh2388 Thành viên tích cực

Từ hồi dùng UC là mình xài facebook trên thằng này luôn, khỏi cài app facebook, đỡ tốn RAM vì bấm vào trình duyệt, nó hiện luôn icon của facebook ra đó để mình chọn rồi
  4. hackkey

hackkey Thành viên tích cực

Cái UC này ngon. Download video đã luôn. Chrome hay safari thua xa. Mình thích dùng UC vì load nhanh mượt và ổn định, tiết kiệm dung lượng, có thể thay đổi giao diện không gây cảm giác nhàm chán, tiện dụng, dễ sử dụng, nhìn chung là tốt nhất trong số các trình duyệt.
  5. huynhbao

huynhbao Thành viên tích cực

Mình cũng thích cái chức năng download video tại bất cứ trang web nào của UC. Tuy nhiên, tính năng này không có sẵn trong trình duyệt UC mà cần cài đặt thêm 1 add-on để có thể hoạt động. Sau khi cài đặt add-on này, ở dưới mỗi video sẽ hiện ra nút “download”. Chỉ cần nhấp vào biểu tượng này là video sẽ được tải về và tự động chuyển sang định dạng phù hợp với điện thoại di động. => Chốt, trên android tải file thì không thằng nào địch được UC
  6. dtvietphap

dtvietphap Thành viên tích cực

Vô đây hóng mới thấy nhiều chế xài UC, vậy mà giờ tui mới nghe tên trình duyệt này. Cảm thấy lowtech hết nấc :(
  7. duyk4

duyk4 Thành viên tích cực

Tải về dùng đi bác. Em vừa tải xong, ~15M thôi, nhẹ hều. Đọc báo thấy họ bẩu UC là trình duyệt cho di động phổ biến thứ 2 trên thế giới mấy bác ạ. Thế mà giờ em mới nghe, mới xài.
  8. tungkolia

tungkolia Thành viên tích cực

Trước kia em dùng nó kìa thì em yên phận với trình duyệt opera. Tuy nhiên do điều kiện kinh tế cạnh tranh khốc liệt cũng như các sản phẩm công nghệ tấn công ầm ầm. Nên em quyết định bán nokia cho microsoft để chuyển sang dùng em samsung với hệ sinh thái nước nôi đầy đủ mang tên android. Từ khi chuyển sang android do em nó điều kiện sinh thái đầy đủ quá nên em thoái khỏi cái ao opera. Chuyển sang dùng UC bác ạ, lướt nhanh, chặn quảng cáo, có chế độ xem ảnh, xem video tốt. Em đánh giá 4.5* vì để 0.5* cho chúng nó biết nó tốt nhưng chưa tốt nhất :)
  9. DaoNamBao

DaoNamBao Thành viên tích cực

Trình duyệt UC-Browser phải khẳng định một điều là lô gô rất đẹp và đầy tính sáng tạo. Từ khi mình tải phiên bản 10.6.8 về dùng cảm thấy ưng ý với chức năng lưu mật khẩu tự động của facebook, mỗi khi đăng nhập facebook khác cùng mật khẩu rất tiện lợi.
  10. huynhbao

huynhbao Thành viên tích cực

Mình thấy UC trên Android phải thêm nhiều chủ đề như lúc trước, chứ bây giờ đặt được mỗi ảnh nền