1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khi anh iêu của bạn thích ăn salad trộn

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi chanhmuoiximuoi, 14/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chanhmuoiximuoi

chanhmuoiximuoi Thành viên mới

Khi anh iêu của bạn thích ăn salad trộn

Anh í của mình rất là xì kết mo-den cac mon tu rau, đặc biệt là salad trộn. Tuần tới anh í đi công tác một tuần, mình muốn làm tặng anh í món salad nào lạ lạ ngon ngon mà lại dễ dễ làm. Bạn nào có món nào lạ lạ như thế chỉ mình với.
    Thanx nhìu nhìu.
    Các bạn nhớ giúp mình với nha.
  2. buttercookies

buttercookies Thành viên mới

Salade trộn kiểu Vn hay là kiểu của Tây bạn ???
  3. aqcharles

aqcharles Thành viên mới

Tôi ăn nhiều loại xa lát thấy Anh xa lát Nga là phê nhất. Mùa đông này ăn xasnuk với xa lát Tuyệt làm sao !!
  4. sea_nymph

sea_nymph Thành viên quen thuộc

chả dám nhận là giỏi nhưng salad Nga là một trong những món đầu tiên em biết làm trừ luộc rau, rán trứng, nấu cơm
    món đó vừa đủ chất lại vừa ngon chỉ tội chống chỉ định cho ai sợ tăng cân , không nên ăn nhiều mà tốt nhất là không ăn vì ăn rồi thì không thể đừng .
    chanhmuoiximuoi ơi, salad trộn thì thường người ta cũng chỉ có rau xà lách, dưa chuột, cà chua, tí dầu ăn, tỏi và gia vị ( muối, chanh, đường, tiêu) chứ cũng đâu có nhiều loại lắm. Còn các nước khác thì tớ chịu. Có salad Nga là riêng biệt . Chúc thành công
  5. laladalat

laladalat Thành viên mới

Sao các bác cứ Salad Nga ngon lắm mà không chỉ cụ thể cho bạn ấy cách làm thế?Post công thức đi chotớ ké với, trong Nam ít được nghe tới mấy món Nga này lắm
    Đây là công thức Salad cuộn trứng mà tớ học được, chả biết có phải salad Nga không
    Carốt luộc chín, cắt miếng dài, to khoảng ngón tay út
    Susu, củ dền, khoai tây đem luộc chín(nhất là củ dền, phải luộc cho thật mềm), đem xắt miếng vuông, nên chọn dao răng cưa cho đẹp
    Đậu que bẻ đôi, luộc chín
    Hành tây xắt miếng tròn, mỏng, ngâm giấm đường
    Trứng luộc chín, xắt miếng tròn
    Xà lách rửa sạch, cắt miếng vừa ăn
    TRộn giấm đường vừa ăn, cho xà lách vào trộn đều
    Lấy tô thủy tinh, bỏ xà lách đã trộn trải đều xuống đáy, sau đó, bỏ mỗi góc một thứ rau củ gồm khoai tây, củ dền, susu, cà rốt xen kẽ cho đẹp
    Bỏ hành tây đã ngâm giấm đường lên trên
    Bỏ trứng luộc xen kẽ
    Bỏ vài muỗng mayonaise lên trên cùng
  6. Peanut_butter

Peanut_butter Thành viên mới

Các bác post cách làm salad Nga của các bác đi , cho em xem có giống với cách em biết ko. Vì nhà em làm món gì cũng một mình một version, ko giống ai .
  7. sea_nymph

sea_nymph Thành viên quen thuộc

ặ thỏ thơ em mỏĂo muỏằTi múa tay 1 tẵ công thỏằâc gỏằi là 'ỏằf cĂc bĂc thặỏằYng thỏằâc xem thỏ nào :
    Salad Nga bao gỏằ"m :
    Trỏằâng luỏằTc chưn.
    Giò hoỏãc thỏằi mayonese câng chỏằ? nên cho tỏằô tỏằô khi nào tỏƠt cỏÊ quyỏằ?n 'ỏằu, nỏu không fn sỏẵ bỏằc nhặng chỏằ? 'ỏn khi fn mỏằ>i cho muỏằ'i và mayonese vơ nỏu trỏằTn và 'ỏằf lÂu, sỏẵ bỏằc 'ỏằ"ng thỏằi chua vơ mayonese.
    trỏằâng luỏằTc vỏằôa chưn, 'ỏằf vào nặỏằ>c lỏĂnh sau 'ó thĂi sỏẵ 'ỏằĂ bỏằ< vỏằĂ hặĂn ( mỏãc dạ nhiỏằu khi fn trỏằâng nóng trỏằTn nó quyỏằ?n quyỏằ?n lỏĂi thỏƠy ngon hặĂn ).
    DỏĂ, nỏu có bĂc nào biỏt mà thỏƠy em thiỏu sót thơ bỏằ. sung dạm em. Chúc cĂc bĂc thành công và cho ẵ kiỏn sau khi 'Ê thặỏằYng thỏằâc .

8. Bambo_o

Bambo_o Thành viên mới

Salad Xà lách xoong
    Xà lách xoong chỉ chọn phần ngọn non, thật tươi, rửa rạch, để ráo nước
    Thịt bò cắt miếng mỏng, ướp với tiêu, nước tương, đường, bột ngọt, tỏi
    Dầu nóng, bỏ thịt bò vào đảo nhanh tay, để lửa lớn
    Sau đó nhấc chảo ra, xúc thịt bò ra chén, bỏ xà lách xoong vào trộn đều, nhanh tay để không bị chín cũng không sống quá. Khi d0ã nguội, bỏ thêm nước cốt chanh cho vừa miệng
    Trang trí vành đĩa tròn bằng cà chua xắt khoanh
    Bỏ xà lách xoong ra đĩa
    Trên cùn g xếp thị bò
    Chúc ngon miệng
  9. aqcharles

aqcharles Thành viên mới

cái Anh xalát Nga về cơ bản Bác nói chí phải, Em thì hay đi xơi đồ Nga nên thấy mấy Anh Nga còn cho nhiều loại hoa quả nữa bác ạ. Dưa chuột táo tàu(loại quả to), lê . . . c ứ ma i- ô - nhét đảo đều là ngon hết !! phê dữ . . .
  10. LeAnNa

LeAnNa Thành viên mới

Công thức mọi người post lên đều đúng cả, ah còn có cả ngô ngọt nữa. Thực ra bọn Nga nó gọi đây la salad Pháp nhưng đã trở thành 1 món salad điển hình của Nga (có thểăn kèm với bánh mì) làm món khai vị.