1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

khi bạn bị quản lý quá chặt?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi voanh, 13/02/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. voanh

voanh Thành viên rất tích cực

khi bạn bị quản lý quá chặt?

bạn cứ thử nghĩ xemkhi bạn bị quản lý thì bạn thấy thế nào?riêng tôi thì tôi thấy vô cùng khó chiệu.khi quen bạn thì coi thử người đó như thế nào,điện thoại thì lúc nào củng hỏi ai gọi tới.tôi thì thế còn các bạn thì sao?

vannhan

Được sửa chữa bởi - paladin on 13/02/2002 18:02
  2. rindut

rindut Thành viên mới

Tội quá nhỉ ? Chắc bạn hư và lì lợm quá nên ba mẹ bạn mới quản lý kỹ như vậy . Chớ tui nè , có quản lỹ chặt chẽ gì đâu bởi vì tui rất ngoan .
    Quynh
  3. quocviet

quocviet Thành viên rất tích cực

Không phải đâu, vì chẳng qua có nhiều bố mẹ hay quan tâm đến con nên mới làm thế thôi. Nhưng kể ra thì thật khó chịu quá đi mất.
    ----------------------------
    Việt Net - Thiết kế, tạo website và forum miễn phí cho bạn:
    www.vietnet.fr.st
  4. Alcatel2001

Alcatel2001 Thành viên quen thuộc

Tại cậu ngoan quá nên mới bị quản chặt như dzị đó. Hồi bé tớ ở với ông bà bố mẹ đi công tác xa, ông bà tớ cứ kèm tớ như kèm kem, tớ liền nghĩ kế để thoát thân. Biết làm gì hôn, tớ sai thằng em lôi hết chậu nồi ra gõ, inh tai nhức óc ông bà tớ hãi quá phải thả tớ ra đường chạy rông, hihi. Bi giờ nếu mừ bị quản về khoản ĐT thì cứ hễ bạn cậu gọi điện đến cậu vác luon cái ống nghe ra gí vào tai phụ huynh kêu nghe giùm, vài lần hết tò mò ngay thui mừ, híc. Tớ chuồn đây, bu tớ mà nghe thấy con gái êu quang quác thế này chắc ăn mấy cái tát, híc.
    Những gì đã qua đã qua
    Thì không bao giờ trở lại
    Những gì đã dừng ở lại
    Thì chẳng bao giờ qua đi
  5. Blue_Prince

Blue_Prince Thành viên quen thuộc

Alcatel2001 a`, y kien cua ban doc chieu that do nha.
    Nghe co li day. Cu lam the bo me se cam thay nguong thoi ma`. Tiec la minh ko con bi bo me quan li the nua. Luc truoc ma nghi duoc ra ke nay thi bo me chac thua minh.

Blue_Prince
  6. Tombow

Tombow Thành viên quen thuộc

Cái gì cũng có lần đầu tiên, bạn thử phá rào xem. Lần đầu chắc là bị chửi ghê lắm bhưng càng về sau càng giảm dần. Cái chính là chúng ta phải biết nên phá hàng rào to đến mức nào thôi.
  7. manhan

manhan Thành viên quen thuộc

Các câu trả lời làm tôi không hiểu rằng bạn bị bố mẹ quản lý hay vợ quản lý (?!)
    Nếu bị bố mẹ quản lý thì hãy coi đó là chuyện bình thường, cha mẹ nào chẳng quan tâm đến con cái, mà khi bạn làm cha mẹ, chắc bạn sẽ hiểu, tuy nhiên đôi khi sự quan tâm đó lại không đúng cách và phù hợp với bạn mà thôi.
    Còn với vợ quản lý như vậy, bạn cũng đừng nên khó chịu, hãy trả lời thành thật, và khi nào vợ bạn nghe điện thoại, bạn hãy hỏi câu đó: sẽ có hai khả năng: hoặc vợ bạn sẽ không hỏi bạn như vậy nữa, hoặc vợ bạn khó chịu khi bị hỏi như vậy, khi đó bạn mới giải thích về cảm giác của mình khi bị hỏi.
    (Nói điều trên bởi đây là forum Hạnh phúc gia đình, nên tôi không biết trường hợp nào là của bạn, nếu có gì không phải, xin bỏ qua cho)
  8. quocviet

quocviet Thành viên rất tích cực

bạn Alcatel nói không đúng rồi, đã quá ngoan rồi thì bố mẹ còn cần quản lý chặt làm gì nữa chứ, như vậy thì bất công quá. Nhất là muốn đi chơi tối qua 11h thuờng xuyên thì bố mẹ nhất định không cho a, trong khi xu hướng hiện nay là học tập, làm việc ban ngày còn đi chơi về đêm ha.
    ----------------------------
    Việt Net - Thiết kế, tạo website và forum miễn phí cho bạn:
    www.vietnet.fr.st
  9. hiEu_tAihAi

hiEu_tAihAi Thành viên quen thuộc

hic, noi chung la sau nay bon anh em minh co làm cha mẹ thì chắc là sẽ khác so với các phụ huynh bây giờ.
    that la taihai!