1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khi bạn bị sa thải

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Same, 21/06/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. logikart

logikart Thành viên rất tích cực

Sao zống bên em thế. :)):)):))
    Mà thằng đấy thường bị em nghét nữa đấy. :P.
  2. ironfoot

ironfoot Thành viên mới

:) Bây giờ nhân sự các công ty có quan hệ với nhau cả đấy. Sau khi qua vòng loại, sẽ chat hoặc hỏi người bên công ty cũ nhận xét về ứng viên, lý do nghỉ...
    ->> Theo tớ: nếu bị hỏi hãy chân thật, còn người ta không hỏi tới bạn có thể không nói. Vì cái gian dối này sẽ kéo theo cái gian dối khác, lôi kéo bạn vào vòng xoáy.
  3. nguyenquochoang_arc

nguyenquochoang_arc Thành viên rất tích cực

Khác đếch gì đi tán gái, gái hỏi tại sao anh với con ghệ cũ chia tay nhau.
    Lúc đấy tùy vào loại gái để giả nhời. Nhưng nói chung đi tán gái không nhất thiết phải khai cụ thể rằng anh bị ghệ cũ đá.
  4. lifeisamess

lifeisamess Thành viên quen thuộc

Đừng có việc gì cũng trầm trọng hóa lên thế bạn ơi.
    Mình làm dự án kiểm tra CV của các nhân sự nước ngoài thì cũng toàn mông má hết, từ Anh, Nhật, Úc,... chả phải riêng người Việt đâu, cứ động 1 tí là nâng tầm quan điểm thế này mệt óc lắm :D
  5. mummim85

mummim85 Thành viên mới

Hi, em thấy anh/chị có vẻ rất là hiểu biết và suy nghĩ người lớn nhưng lại dùng từ "zối".
    Cũng hơi ngạc nhiên 1 chút ạ.
    Đúng là không thể đánh giá 1 con người qua vẻ bề ngoài.;))
  6. thatnghiep_doithay

thatnghiep_doithay Thành viên mới

Nhân sự công ty anh này tử tế kinh.. chắc các anh em trên này mà gặp người bị Nhân sự cty anh comment thế phải xui người ấy là "Nếu thất nghiệp không tìm được việc cứ mang vài chai axit đến tạt thẳng vào mặt thằng nhân sự ở cty cũ vì tội dìm hàng" [r24)]>:)
  7. subin8x

subin8x Thành viên rất tích cực

Tùy vào động cơ của việc nói dối mà mình ứng xử cho phù hợp. Trong trường hợp này, số người chấp nhận được sự thật của ứng viên bị sa thải ở công ty cũ vì lý do xxx gì đó khá nhạy cảm bác chủ không tiện nói ra là rất thấp. Ngược lại, họ sẽ thoải mái hơn, dễ chấp nhận hơn với những lý do bình thường, bất khả kháng.
    Nói dối mà không ảnh hưởng tới lợi ích tập thể hay cá nhân nào đó - ngược lại, sự thật lại mang phiền hà cho mình thì tốt nhất là đừng nên nói thật.
  8. Same

Same Thành viên mới

Em dính vụ phốt như này các bác ạ.

Trước hết phải nói về tình hình tài chính công ty đã.

Tài chính công ty đang rất kém, đang cắt giảm nhân sự

Cơ sở em đang phụ trách bị sự cố, phải đóng cửa và sửa chữa. Vì vậy sẽ có vài nhân viên phụ trách trông coi khi công nhân sửa chữa.

Công việc trông coi thì chỉ có ngồi nhìn, nên đâm ra nhàm chán. Các cụ nói chả sai " Nhàn cư vi bất thiện".

Anh em ngồi chơi bài với nhau cho hết thời gian, Sau 1, 2 hôm thì bị bộ phận khác bắt được và ghi nhận lỗi.

Và sau đó em được nghỉ việc :)