1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khi bị từ chối và xin làm bạn thân nhất. Xử sự thế nào

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi stingdeptrai, 01/07/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

nó đã nói rõ ràng đến thế rồi thì thôi, níu kéo gì nữa, dai như đỉa xù rồi nó lại ghét cho
  2. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

có thể bạn Emyeulacuoi đã ví von ko được đúng lúc đúng chỗ, nhưng post xong quay lại đọc comment trả lời của chủ top mà tôi sốc quá trời, tôi ko hiểu sao cái từ thiếu tế nhị và đậm đặc tính thô lỗ của chủ top lại ko nằm trong bộ lọc của ttvn, đúng là 1 thiếu sót. Có vẻ như ku chủ top này nóng tính, thiếu kìm chế, đã khi nào ku ý nghĩ được đây là 1 trong những đức tính mà cô bạn kia ko thích chưa
  3. yeulakho1102

yeulakho1102 Thành viên mới

"Để quí thì được, yêu thì ko" câu này kinh điển anh đã từng dính trong 1 vụ tỏ tình 1 năm trước nhưng anh khá hơn chú là ko bị gái bonus thêm quả "mình là mãi mãi là bạn tốt nhất của nhau nhé" , thế nên 1 thời gian sau anh có cơ hội cưa lại và thế là ăn được. Nói như vậy, trường hợp của anh khác chú ở chỗ: anh vẫn còn có giá trong mắt gái sau thời gian đó, em nó từ chối lời tỏ tình đơn giản vì nó ko thấy câu này có cảm giác đặc biệt mà mình thì lộ bài quá sớm đâm ra nó chán, anh sau 1 thời gian đi tìm thú vui mới, gái sau khi cân đo đong đếm anh với gà khác thì quay lại bật đèn xanh cho anh...Còn trường hợp của chú, níu kéo ko được lại còn nhận lời làm "bạn tốt mãi mãi" của gái thì hơi khó:|, khó vì bị rào trước mối quan hệ, khó vì tình thế giờ đây đã thay đổi (chú cửa dưới - gái cửa trên lệch nhau quá). Thường thì những trường hợp như này là giải tán cho nhanh, nhưng nếu chú vẫn muốn có cơ hội khác "giống anh" thì ta nên lặn mất tăm và chờ đợi kỳ tích xuất hiện;)). Trong thời gian này, tìm việc khác mà làm, tán gái khác cho dày dạn kinh nghiệm, chịu khó mò mẫm cốc này để học hỏi... thì mới mong khá hơn đc.
  4. emyeulacuoi

emyeulacuoi Thành viên mới

THANKS.

To: Top, chanchan, ...

Bài cuối cùng trong top này.

Sao chọc 1 ku mà lắm Ku cũng ngứa lây thế nhỉ. Đã xác định vác cái mặt lên đây khóc lóc thì cũng xác định sẽ có thể ăn gạch ăn đá. Cao nhân bỏ xừ kia mà còn ăn trứng ung đậu hũ thối mà vẫn phải cười nữa là...

Thế mà mới có tí muối đã nhảy tưng tưng cả đàn lên rồi.

Người xưa có câu:
    Thương cho roi cho vọt, ghét cho ngọt cho bùi
    Thuốc đắng giã tật, sự thật mất lòng
    Đòn đau nhớ lâu

Mật ngọt thì chỉ có chết ruồi thôi.

Thấy các chú có vẻ đủ độ cứng mà chưa đủ độ chín, đúng ra chị chỉ nên xoa xoa lên đầu vỗ nhẹ vào mông các chú thôi.

Chị biết sau bài này các chú sẽ ***g lộn lên nhưng nếu như vậy thì các chú vẫn còn dưới mặt đất lắm không vượt qua nổi ngọn cỏ đâu.
  5. windhn

windhn Thành viên mới

đỏ : ước gì các chú được xoa xoa vỗ mạnh vào mông chị ! hihi! Nhìn avatar chắc mông chị mẩy lắm nhỉ !
    da cam : \:D/
  6. sevens

sevens Thành viên mới

miềng thấy những gì bạn emyeulacuoi viết cũng đâu đến nỗi nhỉ, ví von 1 chút để cậu chủ top hiểu vấn đề và đưa quyết định nhanh.
    có pha tí vui vẻ thôi mà [:P]

hỏi ko phải có phải bạn này dân phượt ko nhỉ
  7. ngongochanchan

ngongochanchan Thành viên mới

Con ranh e phải thêm 10 tuổi nữa mới đủ tuổi gọi anh là chú.Đã nói năng ngu rồi thì im mồm và lượn đi.Anh dek liên quan gì nhưng thấy em thối quá vào làm thêm cho em 1 bãi thôi
  8. junchen

junchen Thành viên rất tích cực

bác này đúng là nói có sách mách có vĩ nhân, đọc nhiều có khác ( làm cái comment khen chơi vậy thôi, đang rảnh mà)
    kinh nghiệm từ lớp 1o cho thấy điều bạn ( Moliere) nói có cơ sở, nhưng chưa biết cô ấy định sẵn cái gì.

9. chanhhoichanh

chanhhoichanh Thành viên mới

"Làm bạn mãi mãi" xem ra cửa trái tim cáo dành cho chú đã đóng lại hoặc chú vào cửa sớm quá mà không qua khâu an ninh kiểm tra hành lý.

Thôi nó bảo sao thì làm vậy, cứ vui vẻ làm bạn và hy vọng em đó để nghị chú tiến đúng đường đúng lối, không mang theo bom vào nhà nó là ổn ngay.

Và đừng nghĩ gái là số 1, nếu mối quan hệ này không mặn nồng thì nó sẽ nhạt đi thôi, thời gian bao lâu là tùy chú

Hy vọng là đức tính duy nhất của loài người khiến thượng để phải lể phục.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Cái từ quái ác 'MÃI MÃI'
  10. songhan_mdc

songhan_mdc Thành viên mới

bỏ qua nó đi, dời còn nhiều gái đẹp