1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khi cảm thấy thiếu hoặc mất niềm tin...

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi Nguyenthiquynhnga, 25/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. maymuathuls

maymuathuls Thành viên mới

NIềm tin của ta dành cho người liệu có xứng đáng không? Ta cũng chẳng biết nữa? Ta cứ như con thiêu thân lao vào ánh đèn....... để rồi ta nhận về mình kết cục bi thương. Ta tự làm mình đau mà ta chẳng thể làm khác đi..
    Ta là con ngốc , ngốc lắm đúng không? và có lẽ người đang cươì ta nhiều lắm đúng không?????????????
  2. shoneti

shoneti Thành viên mới

đa nghi không phải là cách có niềm tin, niềm tin là cái thường có ngay từ đầu một cách hoàn toàn tự nhiên, sau đó bản thân người đó là mình vững tin về người đó hơn. Không thể bắt đầu niềm tin từ sự đa nghi
  3. shoneti

shoneti Thành viên mới

đa nghi không phải là cách có niềm tin, niềm tin là cái thường có ngay từ đầu một cách hoàn toàn tự nhiên, sau đó bản thân người đó là mình vững tin về người đó hơn. Không thể bắt đầu niềm tin từ sự đa nghi
  4. Gia_Thanh

Gia_Thanh Thành viên mới

Nỗi đau nào rồi cũng sẽ qua. Đổ vỡ là một lần cho em lớn lên.
    Hãy nhìn lại mình và em sẽ thấy em có những điều mà có thể người ta sẽ tiếc khi làm em mất niềm tin.
    Ngày mai là ngày nở rất nhiều hoa hồng, em ạ!
  5. Gia_Thanh

Gia_Thanh Thành viên mới

Nỗi đau nào rồi cũng sẽ qua. Đổ vỡ là một lần cho em lớn lên.
    Hãy nhìn lại mình và em sẽ thấy em có những điều mà có thể người ta sẽ tiếc khi làm em mất niềm tin.
    Ngày mai là ngày nở rất nhiều hoa hồng, em ạ!
  6. doanhhuong

doanhhuong Thành viên mới

Ban đầu chị cũng có niềm tin như em nói,nhưng đó là khi chị còn ngồi trên ghế giảng đường .Cuộc sống không là chiếc bình pha lê để ta nhìn thấu bên trong nó,lòng người không thẳng để ta dễ dàng nhìn qua ,vì vậy không đa nghi sẽ không tồn tại.Với tôi, giờ để có được niềm tin bắt đầu phải là sự nghi hoặc.
    Biết nghi ngờ thì niềm tin mới vững chắc.
  7. doanhhuong

doanhhuong Thành viên mới

Ban đầu chị cũng có niềm tin như em nói,nhưng đó là khi chị còn ngồi trên ghế giảng đường .Cuộc sống không là chiếc bình pha lê để ta nhìn thấu bên trong nó,lòng người không thẳng để ta dễ dàng nhìn qua ,vì vậy không đa nghi sẽ không tồn tại.Với tôi, giờ để có được niềm tin bắt đầu phải là sự nghi hoặc.
    Biết nghi ngờ thì niềm tin mới vững chắc.
  8. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Điệu này thì mình cũng nên tập nghi ngờ mọi người mất thôi. Từ trước đến nay, mình luôn bị gọi là gà công nghiệp khi mà ai nói gì cũng tin sái cả cổ. Điệu này fải refresh cái đầu mình. Mà, có ng nói là đời này khó tin lắm, xem ra cũng đúng.
  9. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Điệu này thì mình cũng nên tập nghi ngờ mọi người mất thôi. Từ trước đến nay, mình luôn bị gọi là gà công nghiệp khi mà ai nói gì cũng tin sái cả cổ. Điệu này fải refresh cái đầu mình. Mà, có ng nói là đời này khó tin lắm, xem ra cũng đúng.
  10. maymuathuls

maymuathuls Thành viên mới

Dẫu biết nỗi đau rồi sẽ qua, nhưng sẽ còn mãi vết thương... mà niềm tin dành một khi đã mất sẽ chẳng bao giờ còn có thể lấy lại được... mặc dù rất muốn...
    Cảm ơn U rất nhiều ( mặc dù tôi chưa biết U là ai ) cảm ơn vì những lời khuyên của U.