1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khi chúng ta thay đổi...

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi spirit_of_wind, 02/04/2005.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. spirit_of_wind

spirit_of_wind Thành viên mới

Khi chúng ta thay đổi...

Bạn đã bước đi một quãng đường dài, có khi nào bạn dừng lại và tự ngẫm xem trong suốt thời gian đó bạn có điều gì thay đổi ko ?
    Bạn hôm nay có khác so với bạn ngày trước nhiều ko ?
    Về suy nghĩ, về cách nhìn nhận cuộc sống, về ngoại hình, về sở thích, về phong cách ???
    Bạn muốn mình như bây giờ hay là quay lại ngày xưa ???
    Bạn thích bạn bây giờ hơn hay bạn ngày xưa hơn ???
    Những người xung quanh bạn thì sao ? Họ thay đổi như thế nào ? Tích cực hay tiêu cực ???
  2. FlyingFox

FlyingFox Thành viên mới

Thằng bạn tớ thay đổi nhiều.Có thể nó thấy hạnh phúc hơn nhưng tớ thì chẳng thấy thế tẹo nào(thật là ích kỉ).Từ một thằng lạnh lùng,cá tính nó thành một thằng sến nồng nặc.Nó "làm đám cưới" với một nhỏ mới quen 1 tuần,và chỉ không xưng anh em trong giờ học vì"lớp học không phải là cái vườn yêu".Điều tệ hại nhất là từ khi có nhỏ đó,nó không coi tớ hay nói chung là những đứa con gái khác ra gì,cứ như ngoài bạn gái nó,bọn tớ là rác không bằng.
    Thay đổi cũng là một con dao hai lưỡi.Lúc nào cũng thế,chỉ có một người được hạnh phúc
  3. TrQ

TrQ Thành viên mới

Lạ thật! Người ta nói: "Giang san dễ đổi, bản tính khó dời". Sao anh bạn của bạn lại dễ thay đổi 108o thế nhỉ??? "Sức mạnh của tình yêu" sao??? Thật là khó hiểu, và khó tin quá! hichic... Đúng là chuyện gì cũng có thể xảy ra được!
  4. FlyingFox

FlyingFox Thành viên mới

Kể ra mình cũng đã thay đổi thật nhiều...trầm hơn,lạnh lùng hơn.Đôi lúc thấy tiếc cái thời mình còn vui vẻ hồn nhiên-có 1 năm về trước thôi.Từ khi vào nơi mới,chẳng bao giờ dám"nổi" hay thể hiện cá tính của mình.Chỉ được thêm mỗi cái tự tin,đi đâu cũng có thể vênh mặt lên với bọn nó.
    Có khi nào sắp biến thành cái bóng không nhỉ?
  5. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Nói chuyện ngoài lề 1 chút, thì ra những dòng chữ màu xanh đậm kia là...chữ ký của Flying Fox à. Thế mà lần đầu tiên đọc mình cứ tưởng là bài viết chứ.
  6. MaskofLead

MaskofLead Thành viên mới

Bọn bạn chửi nhau vì chuyện không đâu:"Mày đã thay đổi được mình chưa mà đòi thay đổi người khác".Dù gì nó cũng cố hết sức để thay đổi theo chiều hướng tốt hơn cơ mà.Nhức đầu quá đi mất...Rốt cuộc có nên thay đổi không đây...
  7. TrQ

TrQ Thành viên mới

Dường như mình đang thay đổi? Mà cũng dường như mình ko thay đổi??? Chẳng biết nữa! Chỉ biết mình yêu con người mình hiện tại, mình cảm thấy vui vẻ với nó, có lẽ vậy! Bây giờ mình tự tin hơn, năng động hơn, hoạt bát hơn, nói nhiều hơn, cười nhiều hơn, và... Ưm... Theo sự phản hồi từ bọn con trai thì có vẻ như mình đang "thu hút" bọn nó hơn thì phải???... Chẳng biết nữa! Thế là tốt hay xấu?
    Nhưng mình vẫn có điều ko thể thay đổi được, dù rất muốn thay đổi. Mình ko muốn yêu quá nhiều và thể hiện tình yêu quá nhiều. Mình ko muốn tỏ ra quá quyến luyến, đến nỗi, có lúc, giống như là phụ thuộc vào người khác. Mình chẳng thích như thế! Tại sao mình ko thể kìm bớt tình cảm của mình, để có thể tỏ ra một chút lạnh lùng, một chút phớt lờ? để có thể tiếp tục làm một con người hoàn toàn độc lập, và mạnh mẽ? Tại sao mình ko thể như mình mong muốn??? Tại sao mình cứ liên tục gây ra phiền phức như thế??? Mình ghét nhất là mấy đứa con gái mè nheo và phiền phức, ko biết thông cảm, đỏng đảnh. Sao có vẻ dường như mình cũng như thế? Mình cảm thấy mình có lỗi. Có lỗi với người ta, và có lỗi với cái tôi của chính mình. Mình ko muốn như thế! Mình vẫn vậy, chẳng thay đổi được gì cả. Thật vô tích sự! Đôi lúc mình cảm thấy chán ghét mình quá! Căm thù!!! Sao mà cứ yếu xìu xìu thế? Thật mệt mỏi, thật chán ghét! Mình sẽ ko như thế nữa, nhất định là sẽ ko như thế nữa. Mình sẽ đòi lại bớt tình cảm của mình, đòi lại... Mình ko thích như thế. Mình muốn trở lại là con người lạnh lùng như trước. Mình muốn trở về với chính mình. Một con người lạnh lùng, như lúc nào cũng đầy năng lượng, vui vẻ hoạt bát, làm "tê liệt" con tim một số người... Nhưng ko ai "khuất phục" được mình cả. Mình muốn... Mà có thật sự mình muốn như vậy ko?...
    "Ko ai có thể tắm hai lần trên một dòng sông"... Đã đi qua, liệu có thể quay lại? Thôi thì cứ sống như thế. Việc gì đến, sẽ đến... Đừng quá quan tâm đến nó làm gì... Người ta chán, tự khắc người ta sẽ bỏ đi. Lo chi những chuyện xa vời? Người ta đến, cảm chẳng được. Người ta đi, níu ko nổi. Có lo cũng như ko. Nhưng nói như thế ko có nghĩa là bỏ cuộc và mặc mình "tự tung tự tác". Mình sẽ cố gắng đến mức có thể. Hãy mạnh mẽ hơn, và ngoan cường hơn...
    Khi lớp kim cương bọc quanh con tim đã bị tia sáng nóng rực làm cho hóa hơi hết cả, chỉ còn lại con tim trơ trụi, sao con tim lại quá yếu mềm??? Có cách nào ko cần khôi phục lại lớp kim cương kia, nhưng ít ra cũng có một lớp bọc nào đó cho nó cứng rắn hơn một tí? Lớp bọc gì thích hợp nhất nhỉ??? Sự bận rộn và công việc chăng? cả trách nhiệm và tình yêu nữa? Tình yêu có làm con tim cứng rắn hơn được hay ko?...
  8. FlyingFox

FlyingFox Thành viên mới

À...còn mình thì lại quá lạnh lùng và khó gần.Mình thay đổi nhiều đến mức bạn thân-vốn là đứa rất hiểu mình-cũng chẳng còn hiểu nổi mình nữa.Thế là tốt hay xấu nhỉ?Mình ghét bị mang vào cái mác khó gần.Nhưng lạnh lùng thế này yên ổn hơn không?Mình không biết.Chỉ biết là mình đã thành quái vật không có nước mắt từ bao giờ rồi.Vô cảm...Không fải.Có lúc muốn nhưng nước mắt chẳng thể trào ra.Fải chi trào ra được cho nhẹ bớt đi thì vẫn hơn.
  9. TrQ

TrQ Thành viên mới

Mình rất hiểu tâm trạng này, và đã từng trải qua rồi. Cảm giác muốn khóc mà ko thể khóc được, nó thật... kinh khủng. Có phải vì ko có điểm tựa để mà khóc ko?... Khóc được thì thật nhẹ nhõm, và sẽ dễ chịu hơn nhiều, có điều, khóc ko được. Cảm giác đè nén... Cảm giác cõi lòng nặng trĩu... Nhưng ko khóc được... Cứ như trời âm u mà chẳng thể mưa, không khí càng thêm oi bức, và ngột ngạt... Có phải cảm giác đó?...
    Đó là vì... bạn chưa có một chỗ tựa. Bạn đang đứng trên đôi chân của mình, và bạn muốn mình mạnh mẽ. Lạnh lùng là do cái tôi kiêu ngạo. Muốn khóc nhưng ko khóc được. Muốn khóc đó, nhưng tận đáy lòng, bạn lại kiềm chế (hay có thể nói là bị ức chế)... Bạn sẽ khóc được, nếu bạn có thể tìm được ai đó, đủ tin tưởng, để bạn có thể gục trên vai người đó mà khóc. Chuyện đó ko phải dễ. Mình chỉ có thể nói là: hãy cố lên, cố mà đi tiếp. Rồi một lúc nào đó bạn cũng sẽ tìm ra một chỗ dừng chân, hoặc chí ít, đó là một nơi tạm nghỉ. Rồi cũng sẽ có một ngày như vậy.
    Hạnh phúc là gì? Hạnh phúc là khi ta có thể cười thật tươi, là khi ta buồn thì ta có thể khóc. Đó cũng là một niềm hạnh phúc. Khóc, chẳng phải là một chuyện dễ dàng. Có một người, sẽ cứ thấy ta khóc hoài, hở chút là khóc. Nhưng lại có những người khác, nhiều người khác, lúc nào cũng chỉ thấy ta cười, và chẳng bao giờ thấy được vẻ mệt mỏi của ta cả. Trước mọi người, vui ta cười, buồn ta cũng cười, ta giấu tất cả vào trong lòng mình, chỉ để nụ cười hiện hữu. Nhưng trước một người, ta chẳng thể giấu được cảm xúc nào của mình cả, buồn là nước mắt chảy ra, vui là tươi cười hớn hở...
    Rồi thì ai cũng sẽ tìm được "một người đặc biệt" như thế. Nhưng trước khi tìm được, hãy tiếp tục cố gắng mà mạnh mẽ bước đi. Cố gắng lên!
    Flying fox à, đã từng có lúc, mình cũng giống như bạn... Cảm giác và suy nghĩ của mỗi người thì khác nhau, mình ko dám nói mình hiểu bạn, nhưng mà cái cảm giác muốn khóc mà ko thể thì mình biết. Đối với mình, mình rất muốn khóc, tha thiết muốn khóc, nhưng mà đâu đó trong tâm khảm, mình sợ, ko dám khóc. Mình sợ khi mình khóc rồi, mình sẽ ko ngừng được. Mình sợ khi mình khụy ngã rồi, mình ko đứng lên được. Mình chỉ có một mình, và chỉ có cách tiến lên, chứ ko thể lùi lại. Và vì vậy, mình khóc ko được. Mình sợ, nếu mình yếu đuối, mình sẽ ko thể mạnh mẽ cứng rắn lại được. Và rồi chẳng thà kìm nén tất cả để tiếp tục đứng vững, thế còn hơn...
  10. pingpong198

pingpong198 Thành viên mới

Hình như bạn đang "ghen", đang nổi cáu vì thằng bạn của bạn giờ đây chỉ biết mỗi bạn gái mà wên mất bạn?? Bình tĩnh mà suy nghĩ lại, nhiều khi bạn sẽ thấy nó trẻ con lắm đấy!!! Nhưng pp nghĩ điều này cũng cho thấy thằng bạn của bạn cũng có tí chút wan trọng với bạn, bởi vậy bạn mới cáu, chứ 1 thằng k thân k wen, nó có bạn gái á, mặc xác nó!!!