1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khi có tiền bạn nghĩ đến món gì đầu tiên?

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi tieu_co_nuong_new, 28/06/2004.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. songvedem

songvedem Thành viên rất tích cực

Tớ biết 1 tí nên nói nhá : Lươn Nhật là Unagi? ko phải là lươn Eel mà là 1 laọi cá. Bề ngang 1 miếng đặt ngang trên bát phải gần 10 cm thì VN làm gì có. Lươn đó nướng với nước sốt đặc biệt rồi dặt lên cơm gạo Nh. Có 1 loại làm sẵn trong túi Nylon. Về chỉ việc luôc cả túi nylon rồi cho lên cơm. Nhưng tớ ko biết mua ở đâu :((
  2. aveniz

aveniz Thành viên mới

Em mà có tiền, em sẽ nghĩ liền đến KFC,KFC thì không hay có tiền em cũng nghĩ đến nữa là, hì.Nghiện gòi, có nhiều thì bao nhiêu cũng mua hot wings mà ăn, ăn đến mức không thể ăn được nữa thì thui. Nhưng em kinh nghiệm là khi bụng thư thả hẵng đi ăn, ngồi nhấm nháp từ từ thì bao nhiêu em ăn cũng được, chứ khi đói ăn nhanh sẽ rất mau thấy no.
    KFC xong em sẽ ko nghĩ đến những món em hay ăn, vì em ăn hoài những món mình thích rồi, có tiền, phải đi ăn những món lạ miệng, mình chưa ăn bao h. Em sẽ tha hồ đi ăn món nhật mà không tăm tỉa nữa, lúc này thì đi thoải mái, khao cả bạn bè. Sau đấy em ăn món hàn và hoa, cả thái nữa.
    Tráng miệng thì sẽ đi cheese cake của Pháp và Ý...uix thèm quá thèm quá....hix...
  3. girlie

girlie Thành viên mới

Với em hải sản là số 1...cứ mỗi lần về Vn lại vi vu ra Hàng Thùng ăn cua,ghẹ,ốc hương...Nhưng thích nhất vẫn là ăn cua rang me của mommy làm
  4. small_mushroom

small_mushroom Thành viên mới

Tớ thích ăn mực ống hấp. Hôm vừa rồi đi biển, nhìn mực tươi ngon ơi là ngon, tiếc là không đủ sức để ăn.