1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khi có vợ rồi bạn có khi nào yêu 1 người con gái nữa

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi vaioman, 08/04/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vaioman

vaioman Thành viên mới

Khi có vợ rồi bạn có khi nào yêu 1 người con gái nữa

Đây là chuyện thật của tớ 100% nhé, thực sự bây giờ tâm trạng của tớ rất không vui, mong viết lên những tâm sự của mình để mọi người cùng chia sẻ, liệu có ai giống mình không nhỉ, mọi người sẽ xử trí thế nào.

Mình là người đã có vợ 5 năm rồi và đã con, năm nay đã 30 tuổi rồi.
    Gần đây đi học ngoại ngữ đã quen cô ấy, vì người ta là cô giáo của mình nhưng ít tuổi hơn nhiều.

Mới đầu thì cũng ko cảm thấy gì, nhưng sau khoảng 2 tháng học, mặc dù ít được nói chuyện với cô ấy, nhưng mình cảm thấy có cái gì đó rất khác, nếu ko nói là mình đã yêu cô ấy. Mọi người sẽ hỏi tại sao mình nói thế, mình biết vì mình là người ko dễ rung động trước các cô gái, cảm giác đó chỉ có 1 lần là đối với vợ mình hồi sinh viên mới yêu nhau, trải qua bao nhiêu khó khăn, mình và vợ mới đến được với nhau, vậy mà bây giờ mình lại có cảm giác như thế, nên vừa buồn với chính mình, vừa hoang mang vô hướng

Trong 1 lần đi công tác xa, mình đã nhắn tin được làm bạn với cô ấy, ok, cô ấy vui vẻ nhận lời. Thực ra trong tâm của mình biết rằng tình cảm của mình với cô ấy là như thế nào, nhưng mình chỉ nghĩ tốt hơn chỉ nên là bạn, được ở bên cạnh cô ấy là vui và hạnh phúc lắm rồi, mình gọi thế là Yêu không biết có đúng ko nữa

Nhưng định mệnh thật ác nghiệt, lớp học đó kết thúc quá nhanh, đem cô ấy đấy bên mình vừa đủ khoảng cách và thời gian để mình Y sau đó lại nhẫn tâm lấy đi mọi thứ. Lúc nghỉ học là lúc mình thấy như bị mất 1 cái gì đó to lớn quá, ngoài sức chịu đựng của mình, cảm thấy như bị mất cô ấy hoàn toàn.

Để mình nói cho rõ hơn nhé, 2 đứa làm việc ở 2 cơ quan chỉ cách nhau có 1 dãy phố, đôi lần mình gặp cô ý, cả 2 đều biết cơ quan của nhau, nhưng có lẽ ngay từ đầu cô ý chỉ coi mình là bạn nên lúc nào thấy thì chào hỏi thế thôi, ko được gặp cô ý, mình hoảng loạn và quay cuồng, nên nhắn tin và cuối giờ đi theo cô ý về, mình đã sai lầm nói cho cô ý biết tình cảm thật của mình, nói rằng mình đã có vợ nữa, và chỉ mong làm bạn và gặp cô ý, nói cô ý có thể tiếp tục dạy mình học được ko. Nhưng buồn quá, bây giờ ngay cả điều đó cũng ko được nữa, vì cô ý sắp lấy chồng, nói là bận nhiều việc, nếu muốn làm bạn thì vẫn là bạn thôi, nhưng đừng nhắn tin gọi điện hoặc đi theo cô ý nữa, vì mọi người sẽ nghĩ khác về cô ý.

Không biết có ai có cảm giác như mình lúc đó chưa, mọi thứ cứ như sụp đổ trước mắt ý, hứa với cô ý như thế nhưng ko thể làm được, đúng là tình cảm của mình là tình cảm đơn phương, và cũng là người có gia đình rồi nữa, cô ý cũng sắp sửa phải lo cho hạnh phúc của chính cô ấy, mọi người đều khuyên mình nên quên cô ấy đi, chỉ là cảm giác thôi, mới gặp nhau thôi mà, chỉ là thích chứ ko phải Y, là như thế là ích kỷ v.v và v.v, cô ý cũng nói mình quá tham lam. Thật sự lý chí mình cũng cảm thấy như vậy. Có lẽ mình đã sai lầm ngay từ đầu, mình ko thể yêu 1 người con gái nữa khi mà đã có gia đình rồi đúng không, bây giờ đâu khổ thì tự mình phải gánh chịu thôi, lâu rồi chắc cũng sẽ quên, cô ý cũng nói như thế. Nhưng Bản năng của 1 người đàn ông mách bảo mình rằng mình đã yêu, Trái tim thì nói rằng hãy làm bạn với cô ý, biết đâu đấy trong cuộc đời cô ấy lại cần giúp đỡ điều gì ấy mà mình có thể làm được, lúc ấy ko ở bên cô ấy thì làm thế nào.

Hôm nay là ngày cô ấy ăn hỏi, tuần sau thì cưới rồi, mình buồn vui lẫn lộn nhiều lắm, lấy chồng có nghĩa là lúc ấy mình cũng chẳng còn dám nhắn tin nữa, biết đâu chồng cô ý đọc được sẽ nghĩ khác về cô ý, cho dù tình cảm của mình chỉ là đơn phương và tình yêu của mình dành cho cô ấy chẳng đòi hỏi gì cả, mình chỉ muốn quan tâm đến người ta và nhìn thấy người ta, nghe giọng nói của người ấy, thế thôi

Tuần sau có thể mình sẽ đi đưa dâu, chắc chắn phải vậy chứ, vì mình được mời nữa. Mọi người thử nghĩ xem, 1 người có vợ con như mình rồi mà còn như thế, liệu có đúng ko, mình buồn quá. Mình chỉ muốn ko bị cảm giác mất người ấy mãi mãi mà thôi, chỉ cần đôi khi được thấy cô ấy và là bạn của người ta nếu mọi người coi đấy là 1 tình bạn đúng nghĩa. Mà cô ấy cũng đã nói rằng có những cái mãi mãi bạn cũng ko thể đạt được, ok mình cũng ko có ý kiến phản đối, nhưng mất hẳn thì cuộc đời này thật buồn, vì cô ấy ko hiểu được là Cô ấy có ý nghĩa thế nào với mình

Hy vọng thời gian có thể xóa nhòa tất cả, chắc với mình thì sẽ rất lâu. Đứng bên tòa nhà bên này có thể nhìn sang tòa nhà bây đấy nơi cô ý làm việc, mỗi lần đi làm về phải tránh đi qua lối đó

Đôi lúc mình tự hỏi, nếu người chồng tương lai của cô ý biết là có người yêu vợ mình như thế thì anh ấy sẽ nghĩ thế nào nhỉ ? Vợ mình cũng là 1 người con gái rất đẹp, điển hình của người phụ nữ, vì vậy cũng có rất nhiều người để ý, mình cũng đã từng biết có người rất thương cô ý, nhưng mình đã im lặng vì biết rằng 2 người cũng chỉ là bạn, tuy rằng họ có quan hệ đồng nghiệp, được gặp nhau mỗi ngày nhưng mình rất tin vợ và cả người kia nữa. Thật sự việc mình yêu người con gái đó chẳng có liên quan gì đến chuyện vợ mình cả.

Mình viết ra đây vừa là tâm sự của mình, vừa muốn mọi người đồng cảm với mình, chẳng phải là hùa theo đâu, tình cảm như vậy liệu có phải là sai trái ko, mình vẫn nghe mọi người nói thực sự chỉ có 1 tình yêu duy nhất với 1 người, bây giờ thì mình ko tin, ít ra nó ko đúng với mình
  2. kawaii298

kawaii298 87-89 HN Moderator

bác viết dài quá, đọc nhức cả mắt
    túm lại là bác nên tự bảo mình là mình đã có gia đình và đừng nên dây vào những chuyện nưh vậy
    đến lúc hôk cẩn thận mang tiếng oan cho cô ấy đấy
  3. thanh_ala

thanh_ala Thành viên rất tích cực

Khoá topic với lý do: Copy-Paste
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa