1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khi con gái giận thì hay nói gì ?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi NoBiTa_VN, 04/05/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyenngocchau1708

nguyenngocchau1708 Thành viên mới

chắc bạn ý shock vì bị lừa , nhưng vì thương quá nên bỏ không dc , nhưng hành đông chửi cáo như vậy là không đúng , cáo giận và nói vậy là phải rồi , tự nhiên đang không có lỗi , làm lớn chuyện ra trở thành người có lỗi , chài ơi tội nghiệp bạn í thật , ko kiềm nến được cảm xúc nên hành động bị lệch lạc , bây giờ thì chỉ có thời gian mới cứu nỗi bạn ấy thôi hi
  2. phimkhach

phimkhach Thành viên mới Đang bị khóa

Thôi, bạn đi học bài đi bạn
    Gymer thích bài này.
  3. NoBiTa_VN

NoBiTa_VN Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em là người ngoài cuộc thật,nhưng xét theo góc độ khách quan thì những lời nói của cáo làm giai em suy nghĩ thì cũng có vài mâu thuẫn.Nếu đã ko muốn dây dưa với nó thì cần gì phải trả lời tin nhắn là " Ko yêu nó đó là sự thật " này nọ và tự cáo cắt đứt đường viện trợ của mình và gây đau khổ cho nó ( Thường đã ko còn tình cảm gì thì sẽ ko bao giờ trả lời tin nhắn,im lặng là đối phương tự hiểu và rút lui ).Cách đây ko lâu em đã từng rơi vào trừng hợp này,em nhắn tin mà ko thấy trả lời,đợi 1,2 tuần là hiểu mà tự mình rút lui thôi.
    Gà sn 86,ở sg, tài xế,vừa người,nhát gái,ăn nói củ chuối và gia cảnh trung bình => trải qua vài mối tình cafe
    Cáo sn 91,ở Phú Yên,nhà nghèo,dược tá hiện đang phụ ở nhà thuốc,mặt hiền,dáng nhỏ nhắn,ăn nói có sức lôi cuốn,khá thông minh =>có vài mối thời học sinh và sinh viên.
    Qua những lần nhậu thì em có nắm vài thông tin tình yêu của thằng này => quen nhau qua yahoo,gặp gỡ vài lần rùi gà yêu thương,cáo chắc chỉ thích gà thôi vì đi chơi hay ăn uống sắm sửa,tặng quà thì con gà này chi trả hết,cáo chưa mua tặng cho nó 1 món gì hết =>vì vậy em nghĩ cáo chỉ thích nó thôi.
    Nó và cáo vui thì ít nhưng giận thì nhiều,toàn nó gây ra ( chỉ chuyện xxx thôi mà quá nửa thời gian là giận nhau ) Cáo ko cho nên nó giận và cũng tự nó làm lành.
    Cái Tôi của cáo quá lớn nên thường khắc khẩu.
    À em quên.Trước 1 tuần xảy ra chuyện nó biết cáo bắt cá 2 tay là.Cáo về quê ăn cưới người Chị ( cáo ko cho nó đi cùng ) và có hẹn hò qua dien thoai lại với mối tình cũ ( Cáo có kể và xxx với con gà kia rùi ) ngày nó ra bến xe đón cáo chở về phòng trọ,cáo ko cho nó vào ngủ,nó dien thoai cho em để mượn tiền vào ks ( 2h sáng ) bố ai mà dậy nổi,em ko nghe dt.Nó ngủ bụi ngoài đường,đang ức chế quá nên nó nhắn tin chửi cáo thậm tệ ( Cáo cũng đã chửi nó thậm tệ vài lần khi ko vừa ý ) và sẳn dựng con gà kia dậy chửi luôn,con gà kia chửi cáo và chia tay,cáo giận và ....là như thế đấy các Anh Chị ạ.
    Một khi đã luỵ tình thì cho dù trời sập thì có hề chi,em chỉ khuyên nhủ đôi điều thôi,chứ mình cũng đâu có nhiều kinh nghiệm tán gái mà dạy bảo nó được ( [:D] em cũng từng luỵ tình thì nói sao cho nó nghe đây ).
    Hiện giờ em vẫn vào thăm nó nhưng ko hề nhắc nhở hay khuyên nhủ điều gì hết, [:D] giờ khuyên nó quên cáo đi,ko đáng để yêu đâu ( vẫn còn chấp mê ) chắc nó cho em ăn cái chai truyền nước biển quá.
    Còn khuyên nó hãy nuôi hy vọng được 1 cơ hội tái hợp lại thì chắc em phải ra Bình Hưng Hoà mua cho nó 1 lô dất để nó nằm an dưỡng quá :-??
    Theo em thấy lời của các Anh Chị đều đúng ( Bị bệnh cảm thì uống thuốc cũng hết,xông lá cũng hết,ăn cháo hành cũng hết và để tự nhiên cũng hết [:D] )tuy có nhiều mâu thuẫn nhưng điều là những thang thuốc quí quá đễ chữa lành vết thương lòng.
    Thời gian là đơn dược qúi giá nhất , chắc em để cho nó tự hiểu và theo thời gian sẽ xoá mờ tất cả về cáo.
  4. bhv_binhminhmua

bhv_binhminhmua Thành viên rất tích cực

"Trên đời này không có gì là không có thể thay thế được". Thời gian chỉ là một phần. Mà hiểu rõ điều đó sẽ giúp bạn không quá buồn nếu chẳng may bạn mất đi điều gì trân quý nhất của cuộc đời mình. Mà nếu người tình bất diệt của bạn không còn muốn ở bên bạn nữa mà đi mất rồi thì cũng chỉ là một điều rất bình thường thôi.

Huống chi đây chỉ là một người phản bội. Bạn nói giùm mình với bạn bạn như thế. Sorry hôm nay mình viết bài hơi bị nhiều cảm xúc :)
  5. _MCM_

_MCM_ Thành viên mới

Cái này thì chưa chắc đâu binhminhmua. Lý trí và tình cảm thuộc 2 phạm trù rất khác biệt. Tất cả những cái hiểu rõ, phản bội...đều thuộc phạm trù lý trí. Hành động của con người chưa chắc đã theo lý trí đâu nhé.

Hồi đại học mình đơn phương 1 em cũng thế. Cứ bảo quên nó đi, nó có ny rồi, mà cuối cùng có quên được đâu.

Những ca thế này thì phải dụng liệu pháp ngược. Nó đã k muốn sống mà lại cứ đi khuyên nó nên sống thì nó càng muốn chết. Cứ phải mô kick nó, mày không muốn sống thì mày đi chết ****** đi. Mày cứ chết đi rồi ở suối vàng mày xem xem bố mẹ, anh chị em, họ hàng, bạn bè mày đau khổ thế nào nhé, tao xem lúc đó mày nghĩ thế nào với họ.

Còn mấy việc bạn bè rủ ra ngoài chơi cho quên thì cũng không phải là biện pháp lâu dài. Bạn bè cũng không thể ở cùng 24/24 đượcc. Lúc 1 mình, chắc chắn cơn điên nó sẽ lại tìm về. Giống mình ngày xưa cũng thế, sáng có việc làm thì chả sao, đến tối lúc nằm ngủ mối tìn đơn phương nó lại ùa về, nhớ, đau...:-" Khó. Cái này do bản thân mỗi ngừoi tự tìm cách thoát thôi, chứ bản thân bạn chủ thớt đã không muốn thoát, hoặc tự mình thoát không nổi thì khó lắm.
  6. bhv_binhminhmua

bhv_binhminhmua Thành viên rất tích cực

Bài trên tớ viết lại theo ý của Tôn Vận Quyền, một nhà kinh tế - chính trị của Đài Loan. Đó là một bài viết về bức thư gửi các con của ông. Ý câu trên không phải phân chia suy nghĩ ra hai phạm trù lý trí và tình cảm tách biệt. Mà dạy con người ta biết cách chấp nhận, biết thỏa mãn với cái mình đang có - căn nguyên của hạnh phúc.

Mình có một thắc mắc là bạn chia tách ra tư duy 2 phạm trù tình cảm và lý trí để làm gì? Tình cảm rất cần lý trí. Yêu mà không có lý trí thì sẽ như người mù dò dẫm đường vậy và rất dễ làm ta làm những việc sai lạc rất có khi chỉ để thỏa mãn cái tôi ích kỷ của mình và người mình yêu, ví dụ như việc Yêu người đã có vợ chẳng hạn.
  7. Duality

Duality Thành viên quen thuộc

Cho liều thuốc chuột có khi nó khôn lên đấy =))
    Đùa tí thôi chứ trong chuyện này thằng bạn của bạn sai mịe nó rồi, nó và gái đã là gì của nhau đâu, thế nên lấy quyền ddeos mà xen vào cuộc sống của gái. Như thế là ko tôn trọng người khác, nếu có gì bất mãn thì gặp nhau nói chuyện, còn ko chịu đc thì chia tay, thế thôi.
    Nói chung những thằng mà ko biết quý trọng cuộc sống thì nên chết mịe nó đi !
  8. Dobin

Dobin Thành viên mới

1 người con gái lăng loàn như thế còn nuối tiếc làm gì nữa , nếu có tiếp tục ai giám đảm bảo ko có lần thứ 2 thứ 3 thứ 4.
    Là thằng đàn ông nhổ đi rồi thì chớ nên liếm lại , lúc nó cặp bồ , nó tung tăng nó sung sương liệu nó có nghĩ đên tình cảm của bạn cụ giành cho nó , nó có nghĩ đên sự tin tưởng mà nó có được .
    E thấy bạn cụ chỉ ngơ ngơ giống bò đội nón chứ ko có sai . Đã yêu nhau thì coi như là một phần cua nhau rồi còn đâu , như cụ ở trên nói không là gì của nhau thì quan tâm đến nhau , lo lắng cho nhau ăn kẹc àk.
    Nó đã vô nghĩa thì cụ đối đãi nó bằng sự vô tình . Cụ biết tâm nó ntn mà suy sụp hay cụ muốn nó cười khẩy , íu giống thằng đứng xì chút nào. E chỉ biết chúc bạn cụ mau hồi phục tiep tuc di chinh chien và dí dái vào cái lỗi của nó , xin xin cái ***g a íu có đủ bao dung vs ng phản a , xin hết ạ.