1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

KHI CON GÁI KHÔNG CÒN...SẼ DỄ

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi mandrakevn, 26/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. honglan

honglan Thành viên quen thuộc

hoá ra bác này sang anh học rùi đem tiếng anh ra doạ mọi ng đó ạ
    Em chỉ hỏi 1 câu thôi a, các bác yêu ng` ta hay là yêu cái virgin của ng ta?
    Nothing can stop me when I'm with you
  2. THACHSANH

THACHSANH Thành viên rất tích cực

"cách tốt nhất để biết được tương lai là hãy nhìn vào quá khứ"
    Chẳng lấy gì đảm bảo một cuộc hôn nhân lâu bền với một người con gái đã dễ dàng trao hết cho một người không phải là chồng của mình.
    LýThông
    Được thachsanh sửa chữa / chuyển vào 05/07/2002 ngày 02:27
  3. thisi_ngheo

thisi_ngheo Thành viên quen thuộc

Tại sao tôi chỉ thấy các bạn nữ nói "cái đó " không quan trọng mà chưa thấy bạn nữ nào nói rằng " Chữ Trinh đáng giá ngàn vàng " nhỉ . Tôi cũng là một người độ lượng. Nhưng độ lượng cái khác chứ không phải cái này
    Sao có bạn lại bảo "yêu người ta hay yêu cái Virgin " vấn đề không phải vì cái vật gì cụ thể như cái Virgin mà vấn đề là ta đã phải san xẻ người mình yêu cho một tên đểu cáng nào đó
    Gửi người tôi yêu :
    Nếu em đã " trót dại " với một người nào rồi, người đó yêu em hơn anh đã từng yêu . Anh sẵn sàng coi anh ta là bạn . Và bỏ qua tất cả những lỗi lầm của em.
    Anh luôn cố gắng chung thủy với em và anh chưa một lần phải xấu hổ về điều đó
    Toi co cho dau,co doi dau---
    Mang chi xuan den goi them sau---
    Voi toi tat ca deu vo nghia---
    Tat ca khong ngoai nghia kho dau
  4. WTTran

WTTran Thành viên mới

Đúng là chí lý.
    Bác đã hiểu đúng ý tôi.
  5. Mike_Nguyen_new

Mike_Nguyen_new Thành viên quen thuộc

Nói chuyện với các bạn gái nên dùng lời lẻ lịch sự một chút chú ạ. Không nên nói nặng người ta như thế khi người ta không làm gì với chú và nhất là con gái nữa. Chú WTTran có phải là Tquynhchi lúc trước không đây? Chán chú quá.
  6. brown_eyes

brown_eyes Thành viên rất tích cực

Mike Nguyen ạ, không cần phải nói nhiều với chú ấy đâu, chỉ cần thấy cái cách chú ấy dùng những lời lẽ thế để gọi người khác thì cũng đủ để hiểu trình độ văn hoá và nền giáo dục mà chú ấy được thụ hưởng rồi. Chỉ thấy buồn cười và tiếc cho chú ấy thôi , được ăn học tử tế thế mà.....
    Và tại sao cứ nhấn mãi vào cái chuyện con gái có còn hay không thế nhỉ, vậy con trai có cần còn virgin hay không? Hay là chỉ các cậu có cái quyền được tha hồ làm gì thì làm vì không có cái gì để đánh dấu?
    Cuối cùng thì các cậu cũng chỉ là những kẻ ích kỷ mà thôi.
    Tôi khóc những chân trời không có người bay
    Lại khóc những người bay không có chân trời
    Và khóc một dòng sông ko quay trở lại
  7. WTTran

WTTran Thành viên mới

Người tiền sử mà cũng qua được London du học cơ á??? ăn nói như thế mà cũng nghe được, cho ăn học phí đi, về nhà chăn lợn cho U đi chú em ạ.
    Và khóc cho 1 dòng sông ko quay trở lại

[/quote]
    [/quote]
    Mike Nguyen ạ, không cần phải nói nhiều với chú ấy đâu, chỉ cần thấy cái cách chú ấy dùng những lời lẽ thế để gọi người khác thì cũng đủ để hiểu trình độ văn hoá và nền giáo dục mà chú ấy được thụ hưởng rồi. Chỉ thấy buồn cười và tiếc cho chú ấy thôi , được ăn học tử tế thế mà.....

[/quote]
    ---------------------------------------------------------------------------------------
    Em brown_eyes à, những lời lẽ của Em dành cho Anh quả là rất Ác đòn đấy. Tuy nhiên, Anh cũng rất xin lỗi nếu có hơi qúa lời.
    Đây chỉ là vấn đề về quan niệm của mỗi cá nhân thôi. Mỗi người một vẻ , chẳng ai sai cũng chẳng ai đúng. Đúng sai chỉ là tương đối, tuỳ hoàn cảnh, không gian và thời gian. " I am not trying to be more right than the other, but to be wrong for more sophisticated reasons".
    Ấy thế mà, Em Brown_eyes lỡ lòng nào lại đi lạc chu đề bằng cách lôi ra cả nền giáo dục, kiến thức để hạ thấp Anh. Cũng nhân tiện, nói cho Em biết để lần sau trước khi nhận xét một người nên thận trọng hơn. Về học thuật, bằng cấp, anh là một trong những người có uy tín nhất, giới SV VNở Anh, ai cũng biết đấy nhé ( Anh không cố ý đi lạc chủ đề , hay khoe khoang gì đâu, tại Em trước đó thôi)....
    Dù sao Anh phải nói là em này rất có cá tính. Chỉ cần thận trọng hơn một chút là sẽ trở thành perfect thôi mà.
    I always love you, brown_eyes....
    William Trần.
    Được WTTran sửa chữa / chuyển vào 06/07/2002 ngày 19:04
    Được WTTran sửa chữa / chuyển vào 06/07/2002 ngày 19:05
  8. brown_eyes

brown_eyes Thành viên rất tích cực

Em brown_eyes à, những lời lẽ của Em dành cho Anh quả là rất Ác đòn đấy. Tuy nhiên, Anh cũng rất xin lỗi nếu có hơi qúa lời.
    Đây chỉ là vấn đề về quan niệm của mỗi cá nhân thôi. Mỗi người một vẻ , chẳng ai sai cũng chẳng ai đúng. Đúng sai chỉ là tương đối, tuỳ hoàn cảnh, không gian và thời gian. " I am not trying to be more right than the other, but to be wrong for more sophisticated reasons".
    Ấy thế mà, Em Brown_eyes lỡ lòng nào lại đi lạc chu đề bằng cách lôi ra cả nền giáo dục, kiến thức để hạ thấp Anh. Cũng nhân tiện, nói cho Em biết để lần sau trước khi nhận xét một người nên thận trọng hơn. Về học thuật, bằng cấp, anh là một trong những người có uy tín nhất, giới SV VNở Anh, ai cũng biết đấy nhé ( Anh không cố ý đi lạc chủ đề , hay khoe khoang gì đâu, tại Em trước đó thôi)....
    Dù sao Anh phải nói là em này rất có cá tính. Chỉ cần thận trọng hơn một chút là sẽ trở thành perfect thôi mà.
    I always love you, brown_eyes....
    William Trần.
    Chú WTTran ạ, nếu chú vẫn còn là HSSV thi đừng gọi chị là em nhé, chị đã qua cái thời SV từ lâu rồi. Chả qua ghé qua cái topic này thấy cái cách chú viết về phụ nữ và những vấn đề riêng tư của họ có vẻ cực đoan quá nên ngứa tay post bài chơi thôi. Đúng sai khoan bàn tới ở đây mà trước hết cần tôn trọng phụ nữ khi nói về họ, dù họ là ai, dù họ đã làm gì mình, thế mới xứng danh là người có học, đúng không? Phụ nữ còn hay không còn virgin thì vẫn là con người với đúng nghĩa của nó, chữ Con Người ở đây được viết hoa và đóng ngoặc kép đấy chú ạ, chú có thể không thích những cô gái nhẹ dạ hoặc dại dột, nhưng có thể nhìn họ với con mắt nhân bản hơn, có tình hơn, vì đâu phải ai cũng hoàn hảo đâu( kể cả chú) và cũng đừng bảo những người yêu các cô gái không còn virgin là ngu dốt chứ, ai lại nói những người rộng lượng và có tình người là ngu dốt như vậy. Còn quan niệm của chú thế nào thì chú cứ giữ lấy, tôi cũng chả can thiệp. Cái chuyện chú gọi tôi là "Bitch" ấy mà, tôi chả quan tâm lắm đâu, hơi ngỡ ngàng chút thôi, từ bé tới giờ chưa có ai gọi tôi thế,cũng chưa nghe thấy cái từ đó bao giờ dù cũng được học tí tiếng anh, đơn giản vì trong từ điển Anh-Việt thì có, nhưng trong từ điển của Tôi thì chẳng có từ đó và mãi mãi không có.
    Tôi cũng biết đã qua được tới Anh du học thì chắc là chú chả phải loại tầm thường, vì thế nên chú mới nổi xung lên khi tôi bảo chú về nhà chăn lợn cho U, có khi tôi cũng quá lời chăng? Nếu chú không vừa lòng thì bỏ qua nhé, tôi cũng chỉ nói thế thôi chứ không ác ý gì đâu. Rất vui khi biết chú học hành chăm chỉ, nhiều bằng cấp, đó cũng là niềm hãnh diện của người VN đấy chứ, nhưng tôi vẫn phải nói nhưng......... chắc tại tôi bảo thủ quá chăng? Tôi vẫn tiếc cho chú đấy.Tôi thích đàn ông rộng lượng hơn cơ. vì thế tha cho tôi nhé, đừng " always love" tôi, tôi sợ lém, tôi vốn không bao giờ tự cho mình là " Perfect", kể cả khi tôi cố thận trọng như chú khuyên và tôi cũng sợ nhỡ có lúc tôi nhẹ dạ thì chết, lại thành đồ bỏ đi trong mắt chú
  9. FriendlyDog

FriendlyDog Thành viên quen thuộc

Chà, rảnh rảnh chui thử vào một trong những cái topic cùng nội dung rải rác trên ttvnonline này mới thấy các chú Việt Nam nhà ta, mang tiếng hiện đại hóa, học chữ Tây chữ Tàu mà đầu óc hạn hẹp không ra khỏi nổi cái bedroom.
    Dạ, em chả có ý định chiến tranh chiến đấu gì với ai đâu ạ. Dưng mà cho em hỏi cái, các bác lấy cái gì làm chỗ dựa mà tự cho mình hơn người vậy, các bác giai ơi? Chả phải con trai con gái cùng xuất hiện theo cùng một phương thức? Chả phải con trai con gái cùng ngồi với nhau trên ghế nhà trường? Chả phải con trai con gái cùng làm việc với nhau trong cùng một cơ quan?...
    Xét đi xét lại, em thấy chả có cái gì các bác có thể dựa vào đó mà tự hào rằng mình thuộc một đẳng cấp đứng cao hơn phụ nữ cả, các bác giai ạ. Thế nên việc các bác ngồi đây xem xét, mổ xẻ, bàn tán, rồi lên giọng này kia cũng bẩn thỉu chả khác gì những điều các bác nói cả. Dạ, em chả biết dùng từ nào cho phải lẽ ở đây cả ngòai cái tính từ đó.
    Dạ, các bác đừng có nổi nóng vội đi. Em thấy các bác cứ luôn tự vỗ ngực mình là bậc "nam nhi đại trượng phu", là hảo hán, là những "kẻ đội trời đạp đất", người quân tử đại lượng... mới cả những kí rì rì nữa, thế mà chỉ giỏi vén váy đàn bà mà tọc mạch. Các bác bảo thế nào là sĩ diện hão nhỉ? Em cũng chả biết nó ra làm sao nữa, em chỉ "cảm nhận" được nó qua cái gọi là "cục tức" của các bác khi người iu các bác đã từng iu tha thiết một chú chàng nào đó không phải các bác. Em thấy nực cười với cái luận điệu cũ rích mà các bác đưa ra về chuyện lấy vợ "trong trắng". Trong khi bản thân thì "vô tội vạ".
    Em nói thật nhá, em suýt khóc vì cười khi đọc mấy dòng cái nhà bác gì gì ấy ngồi tâm sự rằng thì là mà "giữ" cho người iu trong khi mình đi "giải quyết" ở chỗ khác. Dạ, nói thế thì em lạy bác luôn. Thế bác coi đàn bà là cái thứ rác rưởi gì vậy? Bác nghĩ mụ đàn bà nào cũng dễ dãi đến tởm lợm như bác trong quan hệ nam nữ sao? . Để em nói cho bác biết nhá, trừ phi bác tởm đến độ tự mình đi tìm các ổ bệnh, còn không thì á, đừng có mơ bác nhá! Lơ mơ chúng nó chả kiện bác ra tòa rũ xương í chứ! Em là em nói thật lòng, em mà là bé người iu của bác, được bác "trân trọng giữ gìn" cho theo cái kiểu ấy, em cũng xin vái bác một vái và "tình đôi ta cạn từ đây" thôi bác ạ.
    Các bác tự hào mình sinh ra là một thằng đàn ông tự do, có quyền được sống, được mưu cầu hạnh phúc. Tại sao các bác lại khó chịu với sự tự do của phụ nữ nhỉ? Em hỏi các bác, các bác cứ thử đặt mình vào vị trí của thằng người iu cũ của cô nàng nhà các bác đi, khi chia tay với nàng nhà bác rồi, liệu nó có "day dứt" về những điều nó đã làm với nàng không nhỉ? Và bác nữa, liệu trong trường hợp ấy, bác sẽ "day dứt" vì tội lỗi của mình chứ?! Hay là các bác sẽ quên nhanh chóng và lao vào một cuộc chinh phục mới?
    Bản thân các bác còn không thoát khỏi cái thói ích kỷ của mình thì các bác đừng có ngồi đó mà chê trách người khác không hòan hảo. Em nói cho các bác biết, các bác đừng có ngồi đấy mà lên giọng "tha thứ" mí cả "độ lượng". Người phải độ lượng ở đây là cô gái nhà các bác ấy, cái người đã yêu các bác bằng cả tấm lòng thế mà các bác dám coi họ như một thứ hàng hóa, bàn tán xem đó là hàng ngoại nhập, còn "zin" hay là đồ second hand. Bác thử nhìn lại cái thứ các bác coi là "tình yêu" xem, xem xem nó thực ra là cái gì?
    Thật may là em chưa từng phải trải qua trường hợp của cô gái nhà bác. Nhưng cho dù thế, em cũng sẵn sàng chửi thẳng vào mặt những thằng nào dám đánh đồng tình yêu với một bộ phận sinh học. Ra là tất cả những tình cảm, những chia sẻ, những điều thiêng liêng mà hai con người có với nhau cũng chả bằng một thứ đó. Ôi kinh khủng thay cái quan niệm tình yêu thời nay của các bác!
    Bài trên của Blueyes gửi 29/06/02 Box Thảo Luận
    Rộng lượng cái gì? tha thứ cái gì? Người ta muốn làm gì thì làm, việc gì đến mấy anh giai dầu óc chật hẹp chỉ biết chúi đầu vào soi mói ba cái chuyện nhỏ nhen. Bạn gái ấy mất trinh trước khi gặp và yêu cái cậu chàng kia, thế thì có lỗi gì với cậu ta chứ mà bảo là cần cậu ta phải tha thứ.
    Vớ vẩn quá mấy cái anh giai này, con mắt bé bằng cái lỗ đồng xu, lại cứ khệnh khạng đi phán xét người khác cứ như mình là chủ nhân của thế giới ây. Yêu được thì yêu, không yêu được thì mời các anh ngược, thế giới này đâu phải chỉ có mấy anh đâu.
    Lắm chú boy vào đây bàn tán quá nhỉ
    Nếu đưa ra một chủ đề nghiêm túc về khoa học, chính trị, kinh tế hay xã hội thì chả biết có được bao nhiêu chú tham gia. Thế mà cái chủ đề về virgin này thì cứ đông nườm nượp.
    Kết luận : đầu óc của các chú có cái gì ???? Ngoài việc chú tâm vào mấy cái .... của con gái???? Các chú nói chuyện cứ như các chú là người có quyền phán xét hoặc đánh giá ấy, buồn cười vật . Tự mình hãy xứng đáng là đàn ông đi đã, rồi hãy nói những câu như " tôi muốn thế này........" " tôi thích thế kia......" " tôi cho rằng...." " con gái như thế là ........" "....tha thứ......" ".... bỏ qua... "
    Ai cần các chú tha thứ hay bỏ qua? Chú nào không thích thì cứ go away đi !!! Làm phách làm gì
    Hai bài trên của Newrice gửi 12/06 và 28/06/02 Box Thảo Luận
    Tớ post lại mấy bài của topic " Con trai nghĩ gì khi biết bạn gái của mình đã không còn..." trong box Thảo Luận cho các chú ở đây xem.
    Hãy tìm, sẽ gặp. Hãy gõ, cửa sẽ mở. Hãy xin, sẽ được cho
  10. FriendlyDog

FriendlyDog Thành viên quen thuộc

Tớ chả tranh luận về vấn đề Virgin ở đây với mấy chú làm gì, cái đó thôi thì tuỳ mỗi người thích thế nào thì sống theo thế. Nhưng góp ý với mấy chú boy ở đây ăn nói với phụ nữ thô lỗ quá. Có cái chú Trần ...Trần...gì đó, du hoc qua Anh không biết đã lâu chưa, Tây hoá được một nửa thành Wiliam Trần ( chắc sắp giống bác Văn Minh trong Số Đỏ của Vũ Trọng Phụng ). Chú khoe bằng cấp của chú xịn làm tớ buồn cười vật, bằng cấp có đi đôi với văn hoá đâu. Xem chú nói năng đối đáp trên này thì thấy rõ điều đó. Cũng ra giọng trịch thượng, ta đây lắm, đôi khi chen tiếng Anh tiếng em ác phết ( nếu không thế thì sợ người ta chưa tin mình học ở London), nhưng mà tớ đọc thấy thô lỗ, cao ngạo và vô học ( à quên, vô văn hoá ) lắm chú ạ. Chú viết lách cái gì thì cẩn thận chút, không để chị em chửi cho làm tớ cũng ngượng lây vì cùng là đàn ông như chú ( giả thiết chú cũng là đàn ông thực sự ) .
    Bảo trọng nhé!!!
    Hãy tìm, sẽ gặp. Hãy gõ, cửa sẽ mở. Hãy xin, sẽ được cho
    Được friendlydog sửa chữa / chuyển vào 07/07/2002 ngày 22:22