1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khi "em" trở chứng...

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi hongsonn, 22/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hongsonn

hongsonn Thành viên mới

Khi "em" trở chứng...

Giải cứu binh nhì Lambretta: Đây là "chuyện bình thường ở huyện" cho những ai chơi xe lambretta, vespa...
    Nhưng ta vẫn cứ mê, fải không ạ???

Được ThangVespa sửa vào 10:45 ngày 26/06/2003
  2. oro

oro Thành viên quen thuộc

sao nhìn cái bụng ở phía sau thấy giống giống đại ca Thắng Vespa nhà ta quá dzậy ta?hehe
    mấy hôm nay chiều nào trời cũng mưa tầm tã,sấm chớp gió bão bùng,góc kia đường có 2 cô bé đi 1 chiếc mini đang loay hoay cặm cụi chùi bugi,chắc là bị nuớc vào,dáng em bé bỏng thấy tội nghiệp quá chừng mà mắc đi công việc không dừng lại....coi em sửa được ,hehe mà có dừng lại đòi sửa giùm chắc em cũng không cho đâu,hehe bởi bíet đâu được hư xe,được cặm cụi dưới trời mưa để loay hoay sửa như vậy là 1 niềm hạnh phúc mà nhưng người chưa đi vespa,lambretta chưa thển nếm được cái hạnh phúc ,,,,đầy nước đó!hehe
  3. ThangVespa

ThangVespa Moderator Staff Member

Đây này, nhìn cận cảnh rõ ràng là không phải nhé. Tay này xí trai hơn ThangVespa nhiều. Hà hà!!
    (Mất đứt một chầu nhậu mới tịch thu được tấm ảnh này từ tay hongsonn đấy!)
  4. hongsonn

hongsonn Thành viên mới

Trời ơi, nhậu chưa đã anh Thắng ơi!!! Fải nhậu lại mới được!
    Đây là "tình nhân" của Oro, đang bị BỊNH, nằm nhà thương cho BS Tùng săn sóc.
    Vị BS này thô bạo quá, VẬT em của Oro giữa thanh thiên bạch nhật, bao nhiêu con mắt nhòm vào!!! Oro ơi, em LẠNH quá, phần dưới em trống trơn hà! Mau mau cứu em
  5. hongsonn

hongsonn Thành viên mới

Quý vị thấy 6 con mắt nhớn nhác của khổ chủ+tài xế xe ôm không? Đây là đoạn ngã tư NKKN-Lê Lợi, có mấy chú công an đang đứng nên ông xe ôm fải bỏ chân ra kẻo bị phạt!
    Tui cũng mất 1 chầu cafe rửa mắt ở Window's cafe - Hồ con rùa mới thực hiện được "phóng sự" này đấy! Đừng tưởng có máy ảnh vác đi là xong đâu nhé
  6. cu_lan

cu_lan Thành viên rất tích cực

Hôm trước cũng vừa tham gia giai cứu binh nhì Cường, dưng mà không mang máy ảnh. Tiếc quá
    Baomeo - QBC Co.,
  7. hongsonn

hongsonn Thành viên mới

kỳ này xin mời quý vị ghé thăm bệnh viện của Tùng BS. AI nhìn cảnh người yêu bị hành hạ như thế kia mà không lên ruột hả trời
  8. daicatu

daicatu Thành viên rất tích cực

From: osakasea
    Em định gửi PM cho anh cu_lan nhưng thấy là có thể có nhiều người cũng quan tâm nên em xin phép lập một bài riêng về làm đồng và sơn xe ở Hải Phòng, nếu mọi người có thông tin về đồng sơn ở các nơi khác - ví dụ như Dà Nẵng- thì cũng viết bài ở đây luôn.
    Riêng phần em, em có một em Standard 1965 đang trùm mền ở Hải Phòng. Mỗi năm về thăm em một lần mà nhan sắc của em xuống nhìn thương tâm lắm. Xin hỏi các anh và anh cu_lan ở Hải Phòng có chỗ nào sơn và làm đồng xe không, nhờ anh giới thiệu giùm để em làm sơ lại em yêu. Nếu được thì anh hỏi hộ giá cả và thời gian luôn vì em nhờ người nhà mang đi làm hộ.
    =========
    làm đồng là gì hả anh??
    em la dân mới nghiện nên không hiểu rõ về các tuật ngữ như thế này lắm bác giải thích hộ cái
    Được ThangVespa sửa chữa / chuyển vào 17:14 ngày 04/09/2003
  9. baomeo

baomeo Thành viên quen thuộc

Ở HP tớ có biết chỗ làm nhưng theo nhận xét của nhiều người thì chất lượng làm thua xa SG và Đà Nẵng. Giá sơn ở HP chỉ khoảng 800-1000K. Giá chưa chắc đã re hơn SG.
    Theo tớ muốn làm cho đẹp nên chuyển vào SG mà làm, chắc chắn đẹp hơn nhiều. Tất nhiên sẽ mất thêm tiền vận chuyển 2 chiều khoảng 800K. Nếu muốn thì liên lạc với Bác sĩ Tùng 0903851832 để có thông tin chi tiết.
  10. osakasea

osakasea Thành viên mới

Em cũng biết như thế, nhưng mà em không ở nhà nên cũng khó mà làm được như ý vì phiền người nhà quá. Đúng là giá đắt thật đấy! Thôi thì cũng phải xem xét cân chỉnh các nhu cầu vậy, xin các bác cứ giới thiệu chỗ nào tin tưởng được ở Hải Phòng là tốt rồi, em cảm ơn lắm lắm.
    Thật ra em mua và chạy ở Sài Gòn mấy năm trời ngon lành rồi chuyển ra Hanội với hình dáng hấp dẫn. Thằng bạn em lần đầu được chạy Vespa cổ nên ham trình diễn, hậu quả là sứt da trầy vẩy hết, đèn đóm vỡ nát hết cả...
    Em chỉ định vuốt lại sơ sơ rồi sơn giữ sắc cho em ấy rồi khi nào học xong rồi về làm thật ngon lành.
    Mà cũng chỉ tại đọc bài xem hình của các bác trác táng Vespa làm em không chịu được, giữa tháng 9 tới em về chơi vì thế nên mới tính sơn sửa mông má mong mong được cưỡi em ấy nhiều cái cho thoả hết khao khát dồn nén trong chay tịnh bấy lâu nay.
    Nếu tìm được địa chỉ sưa xe nhân tiện cho ông cụ nhà em học hỏi mở mang chút. Từ bữa chuyển em xe về nhà ngày nào cũng hăm doạ quăng bãi rác, cứ phải in mấy cái hình sinh hoạt Vespa văn hoá của các anh rồi tuyên truyền theo tinh thần giữ gìn các di sản văn hóa kỹ thuật quốc tế cụ mới tạm yên.
    Thôi thì xin nhờ các anh em vậy.