1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khi một lần thất bại trong hôn nhân, người ta sợ....lần nữa???

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi DuachuotBu, 08/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. DuachuotBu

DuachuotBu Thành viên quen thuộc

Khi một lần thất bại trong hôn nhân, người ta sợ....lần nữa???

Cô ấy là người đầu tiên tôi yêu thực sự và cho đến giờ chưa có ai thay thế được cô ấy trong tim tôi. Chúng tôi đã có những phút hạnh phúc bên nhau, những kỷ niệm tuy không nhiều nhưng đối với tôi nó thật quý giá không gì so sánh được. Những đêm trăng sáng chỉ còn khi xung quanh moi người đã yên giấc vẫn còn hai người đứng ngắm Trăng và nói những lời yêu đương thật ngọt ngào, ánh trăng cũng lênh láng khắp nơi như hoà vào tình yêu của chúng tôi. Những đêm khuy khi cơn mưa vừa tạnh chúng tôi lang thang trên những con phố vắng tanh giữa những hàng cây và mùi hương hoa nhà ai thoang thoảng đâu đây.......Tình yêu đến thật nhanh như tia chớp rồi ra đi cũng nhanh giống như một cơn gió vậy...Lần gặp nhau cuối cùng là khi tôi tiễn her lên máy bay ở Nội Bài. Vì công việc hơi đặc biệt nên tôi thường về muộn, khi nhìn đồng hồ thì đã đến giờ máy bay sắp cất cánh. Thật là khủng khiếp nếu tôi đến trễ , tôi gọi điện cho her nhưng không liên lạc được. Em đã lên máy bay ??? không còn suy nghĩ gì nữa tôi lên xe phóng như bay đến sân bay Nội bài như một tay đua chuyên nghiệp với hy vọng mong manh như sợi tóc là còn kịp. Đứng lơ ngơ giữa những người đưa tiễn tôi như một thằng dở hơi hết chạy bên này lại chạy bên kia, rồi sau khi hỏi han thì được người ta cho hay chuyến bay do trục trặc nên dời lại 45'. Tia hy vọng lại loé lên tôi cuống cuồng bấm máy cho her và rồi máy đổ chuông..... tôi hồi hộp nghe và rồi giọng her vang lên trong máy làm tim tôi đập loạn xạ. Em nói rằng đang trên đường vào sân bay. Chạy ra cầu vượt tôi dáo dác nhìn ngó nhưng chẳng thấy em đâu, điện thoại của tôi lại đổ.... em gọi cho tôi. Tôi chạy vào phòng chờ và ... em đứng đó ... thật dễ thương giữa bao người nhưng không thể lẫn vào đâu được. Tôi từ ..từ tiến lại phía em và vẫn nói chuyện vì em cũng không tin là tôi ra sân bay để tiễn em ( Lúc trước tôi nói là không tiễn được vì công việc quá bận và quan trọng ) Chúng tôi gặp nhau, không kìm được tình cảm tôi ôm chầm lấy em trong bao nhiêu ánh mắt của mọi người. Một lúc thì em đẩy ra thẹn thùng nói : ' Người ta đang nhìn kìa, em ngượng lắm ' Tôi chỉ cười trừ : ' Người ta có biết mình là ai đâu mà sợ '. Khi chia tay thật lưu luyến, chúng tôi nói những chuyện chẳng đâu vào đâu và dặn dò nhau gìn giữ sức khoẻ hẹn ngày gặp lại, em một mực bắt tôi phải về vì không thì em không cầm lòng đi được ( Em nói vậy ) Tôi đi về đường xa nhưng xe của tôi như đang bay vậy thật kỳ diệu. Nhưng có ngờ đâu đó là lần cuối cùng em và tôi gặp nhau. Trong khi xa nhau chúng tôi vẫn thường liên lạc với nhau, là con người rất nhậy cảm nên tôi phát hiện ra một số điều bất bình thường, nỗi lo ấy cứ lớn từng ngày và từng ấy ngày tôi phải đấu tranh với bản thân mình để không tin điều ấy là sự thực ( Em đang muốn dần dời xa tôi ). Rồi một ngày em mail cho tôi một cái mail dài nhất mà tôi đã từng được nhận. Em đã nói nhiều lắm thật nhiều nhưng nội dung là do hoàn cảnh không giống nhau(em đã có một đời chồng và đã có một đứa con trai 4 tuổi, còn tôi thì là con một hoàn cảnh điều kiện cung tương đối, gia đình nề nếp và Bố tôi cũng hơi phong kiến), yêu nhau nữa rồi cũng chẳng đi đến đâu rồi em sợ sẽ lại thêm một lần lỡ làng đau khổ. Từ khi chúng tôi quen nhau thì em đã nói cho tôi biết hết về em và tôi cũng đã suy nghĩ tất cả mọi tình huống xấu nhất có thể xẩy ra và những thử thách phải trải qua nếu như tôi yêu em.Khi yêu em, tôi thầm hứa sẽ không bao giờ để em phải đau khổ nữa, tôi sẽ làm hết sức có thể để hai người được bên nhau và được hạnh phúc, thậm chí tôi đã nói với em sẽ chuyển công tác nếu như em muốn(vì em nói em muốn đi thật xa HN). Tôi cố gắng như vậy nhưng em lại nghĩ khác và em một mực không gặp tôi, không cho tôi cơ hội để thuyết phục em nghĩ lại. Khi xa em đó là một cực hình thật khủng khiếp, tôi vùi đầu vào công việc để quên em, nhưng khi còn rảnh rỗi còn lại một mình thì bao nhiêu kỷ niệm cùng hình ảnh em lại ùa về. Tôi nhớ vóc dáng em, khuôn mặt, nụ cười của em, nhiều lúc đi ngoài đường tình cờ có người dùng loại nước hoa em hay dùng cũng làm tôi ngơ ngẩn dừng xe lại vì ngỡ em quanh đây. Em đã đi qua tôi và để lại cho tôi một vết thương lòng quá lớn không biết bao giờ mới lành. Tôi mong những ai có chung hoàn cảnh như em xin đừng mặc cảm hãy để cuộc đời quan tâm vì ai cũng đều có quyền được hưởng hạnh phúc...cho dù có lần lỡ làng trong tình duyên vì cuộc đời nhiều lúc đâu có như ta mong chờ.

Thu đi để lại lá vàng. Người đi để lại muôn vàn nhớ thương[​IMG]

Được sửa chữa bởi - duachuotbu vào 08/04/2002 18:14
  2. anhthu

anhthu Thành viên quen thuộc

Bạn thân mến, tớ chưa lập gia đình bao giờ nên cũng không có kinh nghiêm trong chuyện này lắm, nhưng dù sao cũng muốn góp í vài câu, thư nhất, một lần đổ vỡ sẽ để lại trong bạn một vết thương có lẽ là khó lành nhưng bù lại nó lại đem đến cho bạn một cơ hội để làm lại cuộc đời, một lần đổ vỡ sẽ giúp bạn có kinh nghiệm hơn trong việc lựa chọn nguời bạn đời phù hợp với mình, đó là số phận, đã là số phận thì không tránh được rồi phải không. Lỡ một lần không có nghĩa là đã mất tất cả cũng như lỡ một năm không có nghĩa là lỡ cả một thế hệ. Cho nên khi tình yêu không còn nữa, hạnh phúc đã trôi qua, cuộc sống gia đình là một địa ngục, hãy dũng cảm chấm dứt để làm lại cuộc đời. Đối với con trai hay con gái cũng vậy, tuy nhiên đối với con gái thì việc này xảy ra khó khăn hơn. Tuy nhiên, tớ nghĩ là tất cả chúng ta ai cũng có thể tìm được con đường đi của chính mình. Chúc vui.
  3. brown_eyes

brown_eyes Thành viên rất tích cực

Đọc những gì bạn viêt, tôi cảm thấy như có ai đó đang nói về cuộc đời mình vậy. Tôi đã từng yêu, đã làm vợ, làm mẹ, đã có những ngày hạnh phúc, đã đau khổ tột cùng khi bị phản bội. Từ ngày đó, trong tôi chỉ còn sự thất vọng, đau đớn, cô đơn. Cho đến ngày tôi gặp anh, người đàn ông đó như cuốn tôi vào anh, ánh mắt, nụ cười, những điều anh nói, những gì anh chia xẻ cùng tôi, những chăm sóc nho nhỏ mà từ lâu rồi tôi không được hưởng đã đánh bạt mọi ngại ngần trong lòng tôi. Tôi thấy mình như bay lên tràn ngập trong hạnh phúc. Chúng tôi đã có những ngày tuyệt vời biết bao, đã có những kỷ niêm mà mãi mãi không ai trong chúng tôi có thể quên được, đã chia xẻ với nhau mọi niềm vui và nỗi buồn, Tôi đã sống trong giấc mơ hạnh phúc đó cho đến một ngày, một ngày bỗng tôi bừng tỉnh. Tôi là một người phụ nữ đã từng có chồng, đã có con, tôi có quyền gì để anh phải thiệt thòi, anh còn trẻ, tương lai và sự nghiệp của anh còn ở phía trước, làm sao anh có thể lấy tôi được, gia đình anh không bao giờ chấp nhận tôi, mọi người cũng sẽ không hiểu và thông cảm cho chúng tôi, sống trong cái áp lực nặng nề của dư luận, giằng xé giữa gia đình và tình yêu anh sẽ đau khổ lắm, điều đau khổ nhất là anh phải lựa chọn hoặc là mẹ, hoặc là tôi. Rồi sau này trong cuộc sống có biết bao bất chắc, liệu có bao giờ anh hối hận vì đã lấy tôi không? Vậy tôi nhân danh cái gì? Nhân danh tình yêu ư? Nhân danh tình yêu để cho phép mình được chen vào cuộc đời anh ư?Tôi có quyền gì để mang trái tim đã tan nát của tôi, mang cuộc đời dở dang của tôi đến với anh, bắt anh chịu bao nhiêu thiệt thòi đau khổ vì tôi?
    Có thể mai này mãi mãi tôi không bao giờ tìm được một người đàn ông yêu tôi như anh đã từng yêu, có thể mai này tôi sẽ mãi mãi cô đơn, mãi mãi là người mẹ đơn thân nuôi con một mình và trái tim tôi tan nát vì xa anh, thì xin anh hãy hiểu cho tôi, vì yêu anh nên tôi đành xa anh.
    Những lời tâm sự của tôi có là câu trả lời cho bạn không? Bạn có thể hiểu vì sao cô ấy phải ra đi không?
    [blue]
    Mắt Nâu
  4. Goldeneyes

Goldeneyes Thành viên mới

Ôi cuộc đời sao lắm ngang trái, đe người phụ nữ phải khổ thế??? Mong sao tư tương của mỗi ngươi thay đổi chút ít, thì con ngươi dỡ tự làm khổ mình.
    Love is never die
  5. DuachuotBu

DuachuotBu Thành viên quen thuộc

Cảm ơn các bạn thật nhiều, tôi cũng có nghĩ đến suy nghĩ đấy của cô ấy nhưng Ai bước vào đời mà chân không rớm máu. Ai bước vào yêu mà không rạn nứt trái tim vàng. Trong đời không có ai chưa từng thất bại. Bạn có nghĩ những người tốt sẽ được hưởng hạnh phúc không ? xứng đáng lắm chứ. Dư luận ư ? người ta có thể sống mà thiếu dư luận mà, khó khăn ư ? nếu yêu thương nhau và cũng gánh vác chia sẻ thì có khó khăn nào mà không thể vượt qua. Đối với cha mẹ thì chỉ là nhất thời vì ai cũng muốn cho con mình lấy được người thế này thế nọ, nên thái độ ban đầu sẽ là rất không được tốt nhưng sau một thời gian nếu thấy người con dâu đó làm con mình hạnh phúc và là một người tốt thì những định kiến ban đầu sẽ qua thôi vì tình duyên lỡ dở đâu phải là một cái tội và đâu phải người ta muốn vậy phải chăng là số phận ? Người mình sẽ sống suốt đời là cô ấy cơ mà...biết bao cuộc đời đã làm lại như vậy và họ đã hạnh phúc... chính suy nghĩ lo sợ về một tương lai như bạn brown_eyes đã làm mất đi một cơ hội được làm lại cuộc đời và hưởng một hạnh phúc mới. Sai thì sửa, hỏng thì làm lại tôi nghĩ là luôn luôn đúng. Tất nhiên trong chuyện tình cảm thì không thể sai hết lần này đến lần khác. Nhưng cơ hội tốt đến thì không nên đánh mất nó, từ chối nó chỉ vì một vết thương xưa cũ.
    Thu đi để lại lá vàng. Người đi để lại muôn vàn nhớ thương[​IMG]
    Được sửa chữa bởi - duachuotbu vào 26/04/2002 19:31
    Được sửa chữa bởi - duachuotbu vào 26/04/2002 19:32
  6. emchet_vianh

emchet_vianh Thành viên quen thuộc

Giá như người đàn ông nào cũng giống như dưa chuột bự thì cuộc sống quanh ta mới đẹp làm sao!