1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

KHI NGƯỜI TA 30 TUỔI

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi chiti, 02/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kittyhn

kittyhn Thành viên mới

2. mysterious_autumn

mysterious_autumn Thành viên mới

30 tuổi, hy vọng đã làm nên một cái gì đấy, chứ sự nghiệp mà cứ thế này mãi thì chán lắm!!!
    Nhưng nhiều khi nghĩ cũng chẳng mong đến 30. Lúc đấy chắc chẳng còn trẻ trung phơi phới như bây giờ, lại suốt ngày tối mắt tối mũi với gia đình nho nhỏ (không biết lúc đấy đã có gia đình chưa nhỉ? )
    Dù sao, 20 tuổi vẫn đẹp hơn. Chỉ 2,3 năm nữa thôi, mọi người lại nhắc "Sắp 30 rồi"
  3. RyuSiWon01

RyuSiWon01 Thành viên mới Đang bị khóa

Khi 30 tuổi tôi mới thấy được giá trị đích thực của mình:
    - Tôi thực sự hiểu tôi là ai. Điểm yếu, điểm mạnh của bản thân.
    - Tôi thực sự hiểu thế nào là tình yêu đích thực.
    - Tôi thực sự hiểu thế nào là hạnh phúc mà tôi cần.
    Khi 20 tuổi tôi mất phương hướng, ko ý thức được những gì mình đang có nên tôi thấy mình vô tích sự ! Tuổi 30 giúp tôi nhận thức tốt hơn để thành công.
    ---------------------------------------------------------------------------------------
    Khi vui thì muốn sẻ chia một người
    Khi buồn lại muốn đất trời sẻ chung.
    Được RyuSiWon01 sửa chữa / chuyển vào 18:28 ngày 15/06/2004
  4. Baron

Baron Thành viên rất tích cực

Ôi,ta đã già rồi....
  5. lovewillpassmeby

lovewillpassmeby Thành viên quen thuộc

Ôi em mới 20 thôi các bác ạ, mới hôm nọ sinh nhật tròn 20 tuổi thế mà con bạn chẳng hiểu cố tình hay cố ý nhắn ngay 1 cái PM( rõ ràng là nó vừa ăn sinh nhật em xong) chúc mừng sinh nhật, bước sang tuổi 21 rồi đấy, tức thế chứ ko biết, kể ra nó nói cũng đúng, thế là đã qua 20 mùa lá vàng rơi rồi, thế mà chưa làm được cái gì ra hồn cả, buồn chán các con gián quá!....
    Đúng là các cụ nói chẳng sai( ah quên chị Đào trong tác phẩm "Mùa lạc " chứ nhi?) " Cái tuổi nó đuổi Xuân đi", nghe kể cũng đau xót thât đấy, chắc em phải có kế hoạch gì chứ cứ kiểu này tuổi xuân trôi qua vùn vụt lúc nào ko biết, chẳng mấy chốc mà cũng đã đầu 3 cả rồi, lúc đấy thì lài "THời oanh liệt nay còn đâu"........
    Just for fun...! Các bác đừng có lo lắng quá như thế, cái gì cũng có giá trị của nó mà, ai bảo đồ cổ là vô giá trị nào, vấn đề là phải tìm được người có con mắt đánh giá thôi, em thấy cái tuổi 30 rất đẹp đó chứ, cái tuổi chín chắn chứ ko dở dở ương ương như tuổi của em nữa, và em cũng công nhận là ở cái tuổi này các chị thật mặn mà và quyến rũ, còn các anh thì thật chín chắn và có đôi phần từng trải.......Sự nghiệp cũng bắt đầu đi lên rồi...
    THôi em khen thế thôi để mọi người còn cùng nhau cố gắng nữa chứ nhỉ???. Em cũng đang cố gắng để có thể mặn mà và quyến rũ ở cái tuổi 30 đấy, bị chê già đời nhiều quá, đến lúc bằng tuổi các anh các chị chắc em thành " old lady " quá!!!
    Chúc mọi người luôn vui vẻ như con chim sẻ!
  6. chiti

chiti Thành viên mới

30 Tuổi! 31, 32, 33,...
    Ba mươi tuổi có còn bắt đầu được nữa hay không ?
    Tôi có thể bắt đầu học một ngoại ngữ mới đến nhuần nhuyễn không, trong khi những đữa trẻ chỉ học lớp 3 đã thông thạo 2ngoại ngữ, tiếng Anh nói luyên thuyên, tiếng Pháp có thể chòng gẹo người khác và ...? Tôi có thể tham gia làm một chính trị gia hay ko khi cùng khoá học DH với tôi một số đã bắt đầu bước lên võ đài quyền lực này ? Tôi có thể bắt đầu kinh doanh không khi mà các siêu thị , các đại gia vô học có, có học hành tử tế có đang làm xiếc trên thương trường ? Tôi có làm đuợc điều mình mong muốn không ?
    - Tôi có làm được không ? Hay để đi thật nhanh, bước thật chắc là cướp ngay một gã cùng khoá hay quen quen mến mến chi đó để làm nghĩa vụ sản sinh cho nhân loại những SẢN PHẨM SINH HỌC rồi bỏ đấy mà tính chuyện riêng về công danh cho mình? Hay là giả dụ cứ giật ngay một Anh 50 để cho gọn mấy bề nhà, con cái, chồng... rồi tha hồ mà ra kia đua với bè bạn...
    - Tôi có làm được không hay để đi thật nhanh tôi cưới ngay một cô em con Sếp Sếp gì đấy, vừa giàu ko phải lo cho vợ, vừa sở hữu một con cừu non...làm gì cũng tốt???
    Sao chúng ta lại cứ hằn học với cuộc đời thế này ?
    Nói đi,

" Anh sẽ làm sóng biếc
    Hôn mãi cát vàng em ( em uớc thế)
    Hôn thật khẽ thật êm,
    Hôn êm đềm mãi mãi
    đã hôn rồi hôn lại
    cho đến mãi muôn đời
    đến tan cả đất trời
    em mới thôi dào dạt..."

7. cekpet_art

cekpet_art Thành viên quen thuộc

8. xulia

xulia Thành viên quen thuộc

Mới 25 mà tui đã thấy minh lẩm cẩm lắm rồi.....rất thông cảm cho những người 30 nếu có lẩm cẩm một tí cũng không sao, lỡ mai sau mình còn lẩm cẩm hơn ấy chứ... nghĩ cũng hãi thật..
  9. chiti

chiti Thành viên mới

Không !!!!
    Tôi mà lẩm cẩm ưh, ? Bạn mà lẩm cẩm ưh?
    Không, không phải thế, tôi đang đi tìm, bạn có tin là thế không ? Tôi hỏi bạn, bạn có tin là thế không ?
    Tôi đang lo, đang kiếm tìm, tôi không tuyệt vọng, Tôi đang hỏi bạn!
  10. hikari_0908

hikari_0908 Thành viên quen thuộc

30 á? Mình đã đến 30 rồi cơ à ? Nhanh thật, nhưng quan trọng gì, chỉ biết là bất cứ lúc nào đứa bạn ới đi uống bia là mình có mặt liền sau đó 5 phút, đau đầu gì cái vụ tuổi tác cơ chứ ?!
    Nhưng nhiều lúc cũng thấy chột dạ khi có người hỏi tuổi và hỏi han chuyện vợ con? Mà hình như mọi người không còn chuyện gì khác ngoài mấy chuyện í thì phải ! Kỳ cục thật !
    Nhưng nhìn lại thì đúng là mình đã già thật rồi ! Bạn bè đã có con đàn (thiếu cháu đống), muốn rủ chúng nó đánh phỏm cũng khó khăn (Thế mà trước kia, thằng nào cũng bảo vợ thì vợ, mỗi tháng tụi mình phải tụ tập ít nhất một lần).
    Ôi, cuộc sống??.
    Chắc là hôm nay về phải tự kiểm điểm lại mình và nhanh chóng tìm lấy một tâm hồn khác cũng đang đơn điệu như mình! He he