1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khi người ta cô đơn

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi rubysm, 12/08/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bimbimcute

bimbimcute Thành viên quen thuộc

buồn nhỉ
  2. rubysm

rubysm Thành viên mới

Nước mắt lại rơi nhiều ... hay mưa đang làm em nhớ A?
    Nghe bài này đột nhnên thấy buồn quá. Chắc bởi em cũng đã từng trải qua cái cảm giác ấy. E vẫn nhớ buổi sáng trong lúc cafe chờ làm việc với ngân hàng, vẫn nhớ cái thói quen chúng ta vẫn thường xuyên ngồi cạnh nhau vào buổi sáng như thế. Chỉ im lặng ngồi bên nhau,, A sẽ ôm lap và làm việc,,, E sẽ đọc báo, trả lời điện thoại và chanh tươi mật ong. Thật thà với lòng mình, E thích cái cảm giác yên bình đó. Dù làm việc quay sang vẫn thấy A, nhìn nghiêng gương mặt ấy, thỉnh thoảng lấm tấm mồ hôi, dù khu vườn ko hề nhiều nắng, đôi lông mày thỉnh thoảng nhăn lại mỗi khi nhìn thấy mấy cái báo cáo rắc rối trc măt. Thỉnh thoảng miễn cưỡng trả lời xong một cái mail E ko cần quay sang sẽ nghe tiếng thở dài của A. Đôi lúc cứ muốn như thế mãi, yên lặng để cảm nhận ...
    E vẫn nhớ lúc đt A đổ chuông. Phản xạ tự nhiên là E sẽ quay sang, rồi quay đi nếu ko phải chuông đt của mình. Thế nhưng lần đó E thấy mình chợt dừng lại, màn hình hiển thị "Honey'. Cảm giác như nào nhỉ, E cũng ko biết nữa, ko hẳn là buồn, cũng ko phải tức giận. Thấy lòng mình chùng lại. Bất chơtj nghĩ, sdt của mình A lưu như nào nhỉ. Đến cả cái đó E cũng ko biết nữa. Thói quen là ko bao giờ E xem đt của người khác, dù E biết A đặt pass là gì. E vẫn nghĩ yêu nhau là tôn trọng nhau, là trân trọng khoảng trời riêng của người mình yêu. E vẫn răm rắp theo cách nghĩ ấy. Thế còn "Honey" là ai? E biết chứ. "Người yêu cũ" - Người A từng yêu rất nhiều, từng vât vã đau khổ cho đến khi E đến.
    E nghĩ mình đã ghen. E thấy A cầm đt lên, và tắt đi. ĐT lại tiếp tục đổ chuông. Người gọi vẫn thế, vẫn "honey". E biết dù ko nhìn sang, vì A cầm lên và nghe máy. Không nhìn sang E.
    - alo
    - uh
    -đang bận
    - để lúc khác
    - thế nhé
    -uh
    - được rồi
    - thế nhé
    :D Tại E ghen, hay tại E suy diễn, E cảm giác A đang gượng gạo. E cũng thường nói chuyện ngắn gọn kiểu như thế với người khác nếu đúng là nơi E đang đứng ko tiện để E nói chuyện. A có thế ko? Lúc ấy E rất muốn hỏi, E muốn quay sang để hỏi; là 2 người còn gì với nhau? cô ấy vẫn còn là "Honey" của A uh? Lúc ấy E đã rất muốn nhặng xij lên , thậm chí là cáu gắt, vì trong lòng cảm thấy rất ko thoải mái. E cực muốn hỏi lại A xem hai người đã nói chuyện gì, hỏi A xem hai người có thường xuyên liên lạc ko? --- Thế mà cuối cùng E lại vẫn ngồi ấy, im lặng, giả bộ ko quan tâm, ko hỏi han. Lòng buồn rười rượi. A quay sang và giải thich, A nói rằng thỉnh thoảng cô ấy cần vẫn gọi, và cái gì A giúp đc A vẫn giúp. E im lặng.
    Sự gắn bó mấy nămm trời ko dễ gì rũ bỏ. Và dù hết yeu, dù ai cung có người mới nhưng hai người vẫn có thể là bạn. Giải thích với lòng mình bằng cái mớ lý thuyết ấy ko biết có thấy ổn ko. Thấy lòng ko thoả mãn. Ko hề thoả mãn.
    Người ấy ko phải là từng yêu A rất sâu nặng, là người A từng yêu rất sâu nặng. Bây h vẫn còn vương vấn, vẫn còn yên tâm lắm lắm ....
    Phải không A?
  3. bitton

bitton Thành viên rất tích cực

Đọc thấy buồn buồn vậy :(
    rubysm thích bài này.
  4. rubysm

rubysm Thành viên mới

Cảm thây chán nản. Bản thân mình thường trong lòng có bực bội cũng ko thể hiện nhiều ra ngoài, có chán cũng ít nói ra lời.Mình vẫn nghĩ đôi khi kêu chán cũng thành thói quen. Kêu ra rồi ko thấy bớt chán mà nó còn làm cho tâm trạng tệ hơn mà thôi. Thế mà hnay ko kìm lòng được vẫn phải kêu. :((
  5. rubysm

rubysm Thành viên mới

Có nhớ không A? Bằng giờ năm trước mình gặp nhau, câu đầu tiên E hỏi " Nhẫn của A đâu?" - A cười nhiều, giơ ngón tay đeo nhẫn, nói "A chưa có gì".
    E rất thích cái cảm giác mỗi lần biết là A sắp tới, biết rằng A sắp đi qua. Trong lòng rộn ràng háo hức như đứa trẻ được mẹ chia quà. Tim loạn nhịp như cô gái lần đầu biết yêu. Mỗi lần như thế lại chợt dừng lại để cười nhạo chính mình. Ngốc quá, đâu còn trẻ nữa đâu.

Thế mà lần nào cũng thế!

E vẫn nhớ sau mỗi câu nhạc chờ quen thuộc, A sẽ bắt máy, nhẹ nhàng "Ơi E". "E à!"
    Chắc với ai cũng nhẹ nhàng như thế. Chắc với ai A cũng sẽ bắt đầu bằng kiểu như thế, nhưng vì E cảm mến nên cứ giữ mãi. Không biết có bao nhiêu người con gái cảm mến kiểu ấy A nhỉ?

:x

Đọc trên mạng người ta nói rằng " Đừng yêu người đàn ông mà thứ duy nhất A ta cho bạn đó là kỷ niệm" Thế mà có những kỷ niệm E cứ hoài giữ mãi, cứ mỗi một khoảnh khắc của thời gian trôi qua , kỷ niệm lại tràn về, nhung nhớ nó. Nhớ A.

A của ngày xưa và A của bây giờ xa khác quá.
    bhv_binhminhmua thích bài này.
  6. thienthu2222

thienthu2222 Thành viên mới

Đôi lúc cần 1 mình để nhìn lại cuộc sống!
  7. mad2310

mad2310 Thành viên tích cực