1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khi người yêu bảo mình không thoáng trong chuyện chi tiêu

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi virgin_roses, 02/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. virgin_roses

virgin_roses Thành viên mới

Khi người yêu bảo mình không thoáng trong chuyện chi tiêu

Mình và người yêu luôn căng thẳng trong chuyện chi tiêu, chả lả mình là cán bộ chuyên viên của một cơ quan nhà nước, lương tháng cũng chỉ đủ tiêu không thừa không thiếu, người yêu mình và mình thì tất cả mọi thứ đều ổn thoả, chỉ mỗi tội cô ấy luôn bảo mình là người ky bo...Khi cô ấy đòi hỏi gì mình cũng chỉ bảo để khi nào ngân hàng chuyển tiền vào tài khoản thì anh mới có tiền chứ...Mình cũng buồn lắm vì cô bạn mình thích tính hào phóng, mình thực sự cũng hào phóng nhưng vì tình hình tài chính chưa có gì làm thêm nên hơi khó khăn. Mọi người cho mình những lời khuyên và các giải thích hay nhất để cho bạn gái mình hiểu nhé...Cám ơn nhiều...
    À mà mình là người sống cũng rất tình cảm nhưng đôi khi lại thể hiện một cách vụng về...cho nên cô ấy nói mình nhiều khi Vô tâm lắm, buồn thật...sự thật mình hoàn toàn không phải như vậy? MOng các anh chị em trong diễn dàn có những lời khuyên bổ ích...
    Cám ơn mọi người rất nhiều...
  2. BayXau

BayXau Thành viên mới

Ông anh có mấy topic hỏi mãi thôi. Chán ông anh lắm. Ông anh cũng không còn trẻ, phải lo kiếm tiền đi, đừng kêu lương anh thấp nữa. Nếu không có khả năng kiếm thêm, thì tìm em khác đi. Lấy nhau về cãi nhau suốt ngày đấy.
  3. song_nhi1325

song_nhi1325 Thành viên mới

nếu ko phục vụ đc nhu cầu của chị nhà thì 2 ng jải tán cho sớm chợ
    câu này tuy tiêu cực nhưg ko sai đâu
    ng ta có thể ko hạh phúc khi có tiền, chứ ko thể hạh phúc khi ko có tiền
  4. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

2 đồng chí hoàn toàn lệch pha. Nên giải tán ko sau này cả 2 lại hối tiếc
    (Em tiêu cũng kinh cơ mà chỉ tiêu cái mình kiếm được )
  5. alehap2t

alehap2t Thành viên mới

nhảm nhí rồi nhóc ơi ,anh không phê phán cách sống thực dụng nhưng nếu thật lòng yêu nhau dựa trên sự tôn trọng ngưỡng mộ về nhân cách thì mọi khó khăn đều có thể chia sẻ cảm thông ,với rất nhiều người sống thực dụng nhưng cũng có nhiều người coi trọng những thứ khác .bản thân anh quan điểm không bao giờ nghĩ tiền là điều kiện để yêu cả ,chỉ thật sự coi trọng những người sống có tình ,nghĩa có lòng bao dung vị tha nhân hậu
    to chủ topic : bạn xem lại mình và người yêu nhé ,cái gì cũng ở mức độ nào đấy nếu bạn gái bạn đòi hỏi quá thì có lẽ không lâu dài được chết vì sĩ diện thôi
  6. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Vàng 1:
    chỉ mỗi tội cô ấy luôn bảo mình là người ky bo
    Cô ấy thiếu tôn trọng bạn khi nói câu đấy , chẳng nhẽ cô ấy nói thẳng với bạn là anh ky bo lắm bạn cũng nghe và chịu sao ?
    Bên cạnh đó chứng tỏ cô ấy là mẫu phụ nữ không được tinh tế khéo léo lắm.
    Vàng 2:
    ...Khi cô ấy đòi hỏi gì mình cũng chỉ bảo để khi nào ngân hàng chuyển tiền vào tài khoản thì anh mới có tiền chứ
    Cô ấy là mẫu người phụ nữ thực dụng suy nghĩ đàn ông phải cung phụng cô ấy sao ???
    Bạn có công việc ổn định ,( có học thức ) vậy tại sao bạn lại yêu một cô gái chỉ nghĩ đàn ông là cái túi ba gang như vậy.
    Vàng 3:
    Mình là người sống cũng rất tình cảm nhưng đôi khi lại thể hiện một cách vụng về...cho nên cô ấy nói mình nhiều khi Vô tâm lắm
    Một người con gái thích được cưng chiều , thích được "bao " được "quan tâm"
    Nói tóm lại một cô gái ích kỷ không nghĩ đến nỗi khổ của người khác ..

Sau tất cả 3 vàng vàng đó ..bạn vẫn quyết định yêu cô ấy sao ? Bạn vẫn quyết định lấy cô ấy sao ?

7. taurus214

taurus214 Thành viên quen thuộc

Chưa lấy nhau mà đã than phiền chuyện tiền nong rồi. Bye cho sớm chợ
  8. velocity83

velocity83 Thành viên mới

Em cũng không có tiền, suốt ngày cứ phải vay tiền người yêu em đi mua kem, may mà người yêu em cũng thoáng và khéo nên em không lăn tăn lắm.
    P/S: Nói đùa vậy cho vui, chứ tiền thì quan trọng số 1 ( người yêu quan trọng số ..0). Nếu tính chuyện gia đình lâu dài thì phải vắt tay lên trán để nghĩ cách kiếm ra tiền càng sớm càng tốt bác ạ. Sống mỗi tình cảm không thì cũng chỉ treo lên nghắm tí cho vui vui được thôi.
  9. angelsight

angelsight Thành viên mới

ôi,mấy bác ở đây ai cũng khuyên đứt à,bác hok có tài chính tốt thì chỉ có cách lấy tình cảm bù lại hoặc cải thiện tìh hình tài chính và fương án cuối là chọn bác gái khác fù hợp hơn,thế thôi,ở đây bác bao khó khăn tài chính nhưng có chỗ tốt là bác sống rất tình cảm,em nghĩ cách ngon lúc này là bác tìm cách mà thể hiện tình cảm với bác gái thôi,không được cái này thì công nhận là bó tay rồi!hi hi
  10. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

Em nó iu xiền có mà thể hiện giời. Bác chỉ được cái lý thuết
    Nói vậy chứ yêu nhau quan trọng nhất là phải hiểu, thông cảm và tôn trọng lẫn nhau. Phải biết động viên nhau, chống than thân trách phận, nói những nhời làm người kia đau lòng (dù là vô tình hay cố ý) nhất là mấy lời bạn gái bác chủ topic nói là cực kì xúc phạm đến lòng tự tôn thông thường của đàn ông (em nói thật em thấy bác thiêu thiếu cái này )
    Đàn ông mà nghe bạn gái nói thế
    - nếu là hoàn cảnh hiện nay chưa cho phép (bác đang cố gắng) thì phải chỉnh đốn em nó ngay, em nó tiếp tục thì tốt nhất lên lấy vợ khác. Đằng sau sự thành công của mỗi người đàn ông luôn có bóng dáng người phụ nữ. Gái nhà bác thế ko thể làm động lực động viên bác tiến tới, chỉ làm bác thêm nhụt chí (có khả năng biến thành nhục nhã khi em nó đi than vãn lung tung )
    - nếu bác chưa cố gắng hết sức thì sẽ lao đi và tiến lên (chứ bác cứ ở đấy mà há miệng chờ sung chả trách gái nó nói mấy câu xúc phạm thế mà bác vưỡn chịu được, chỉ biết lên đây mà than vãn nhờ tư vấn ). Sau đó dù kiếm được tiền ngay hay chưa em vưỡn khuyên bác nên đá (ở bên cạnh nhau lúc khó khăn hoạn nạn đã khó, đến lúc nhiều xiền cũngko dễ bác ạ, cái kiểu em nó là được voi đòi bà tiên)