1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khi người yêu ko còn yêu mình nữa???

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi whrite_river, 26/09/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. whrite_river

whrite_river Thành viên mới

Khi người yêu ko còn yêu mình nữa???

Khi 2 người bên nhau 1 khoảng thời gian đủ dài..............khi mà thời gian, cuộc sống chi phối tình cảm của 2 người......khi 1 trong 2 đã thay đổi.....mặn nồng.....thắm thiết ...chỉ còn là dĩ vãng xa xôi.............khi người kia vẫn nồng nàn như thủa ban đầu...................Ai cũng bảo??? không nên níu giữ 1 tình yêu đã chết......................buông tha là hạnh phúc............ nhưng ...còn kỉ niệm? còn ký ức....? còn tình yêu rực cháy kia?? làm sao dập tắt để nói lời chia tay?? Thà rằng 1 trong 2 biến mất hoàn toàn....thà rằng bất khả kháng gặp được nhau.......nhưng thực tế thì vần tồn tại....vần song song.....vẫn đồng hành..............................nghị lực nào để cả 2 vượt qua???
  2. tomato331

tomato331 Thành viên mới

Niềm tin và tình yêu chân thành của cả hai người sẽ là nghị lực để cả hai cùng vượt qua. Đấy là mình nghĩ vậy thui còn tuỳ vào nghị lực của 1 trong 2 người thùi.
    Chúc hai bạn mãi ở bên nhau nhé!
    Nếu mà vẫn còn yêu mà chia tay thì trái tim sẽ rất đau, và luôn phải cố gắng đấu tranh tư tưởng với chính mình.
  3. john_lenon

john_lenon Thành viên mới

Xin chia buồn với bác. ( lại thêm một đồng chí nữa hi sinh ). Sắp đến mùa đông rồi mà các anh bỏ các chị hơi bị nhiều. Hai người...ở bên cạnh nhau nhiều như vậy, có một chút lỗi lầm mà cũng ko bỏ qua cho nhau, cứ cố chấp, cứ theo cái tôi to tướng của mình rồi trầm trọng vấn đề..rồi ko hiểu nhau và hết.
    ......lẽ ra, ở bên cạnh nhau phải thấy đó là một điều hạnh phúc vô cùng chứ....một thứ hạnh phúc mà bao kẻ khác phải thèm thuồng, như tớ đây chẳng hạn ...
  4. conthanbien

conthanbien Thành viên mới

Khi một trong 2 người không còn yêu nữa mà vẫn cố gắng để ở bên nhau thì quả là cực hình cho cả hai!
    Bạn chấp nhận bạn chỉ đau một chút thôi, một ngày, một tuần, một tháng, một năm, có thể vài năm (nếu bạn còn trẻ). Bạn cứ cố gắng chỉ càng làm con tim vốn chẳng nguyên lành lại hàng ngày rỉ máu!
    Chia tay cũng không có gì quá ghê gớm đâu bạn ơi, chỉ là một chút như ta đã từng có một chút xao lòng mà thôi, rồi mọi thứ sẽ qua khi bạn gặp một người khác!
    Một cánh cửa đóng lại, ắt sẽ có một cánh mở ra, điều quan trọng là bạn có dám bước chân vào hay không mà thôi!
    Cái gì đã vỡ là đã vỡ, và bạn thà nhớ lại nó lúc nó đẹp đẽ nhất còn hơn là chắp vá lấy để rồi suốt đời nhìn thấy nó vỡ!
    Nói thì nói vậy thui, quên một người quả là một điều khó lắm, cơ mà không phải khó đến mức không thể làm được !
    Chúc bạn tìm thấy một tình yêu đích thực!
  5. piggy2612

piggy2612 Thành viên mới

trước khi chia tay hãy nhìn lại mqh của 2 người, tìm lý do tại sao lại ở vaôhàn cảnh 1 người ko conmặn nồng nữa. Nếu cứu vãn đc thi cuu vãn, nếu ko thì khiđó mới chia tay bạn ah. Hành đọng trước khi chia tay bạn nhé, đừng buông xuôi kẻo có thể chính hai bạn sẽ nuối tiếc về sau đấy. Chia sẻ cùng 2 người.
  6. hgxinhgai

hgxinhgai Thành viên mới

đúng là ko nên níu keo 1 ty đã chết..............phải chia tay thôi
    khó khăn lắm nhưng biết làm sao?còn kỷ niệm,còn những ngày hạnh phúc,hãy coi nó là những ký ức đẹp..............chôn vùi nó vào góc khuất của trái tim................khi ta có 1 ty mới,tất cả sẽ trở thành dĩ vãng
    người ta đã ko còn ty,giải thoát cho nhau là điều tốt nhất.........người ta ko thể nói được lời chia tay?mình sẽ là người nói ra...............dù trong lòng còn yêu người ta lắm..........vẫn cứ phải nói ra................vì ty đó đã ko còn là của mình nữa rồi..............
    khi người ta ko còn yêu mình nữa,mình phải rời xa thôi........
  7. thiendianhanma

thiendianhanma Thành viên mới

Có một bài hát rất hay " tình chỉ đẹp khi còn dang dở, đời mất vui khi đã vẹn câu thề" Con người ai cung mơ uớc một kết thuc có hậu cho TY nhưng ko phai ai cũng đạt đc ta phải vượt qua song và tồn tại với trách nhiệm với chính bản thân mình và những ngườ xung quanh mình.
    Hãy có gang lên vượt qua mọi khó khăn bình minh vẫn con phía trước
  8. kindnesss

kindnesss Thành viên mới

nhớ về hạnh phúc mình đã có...và cố gắng tìm hạnh phúc to lơn hơn
  9. lylelien

lylelien Thành viên mới

khi người yêu cách đó vài ngày vẫn bảo "Yêu em nhiều lắm" để rồi vài ngày sau, vì một xích mích nhỏ, anh giận mà nói rằng "chẳng còn tình cảm gì với em cả"
    Vậy sẽ làm gì.
    Để anh ấy yên tĩnh và suy nghĩ hay là bắt anh ấy nói cho rõ ràng tất cả
    Có nhiều ràng buộc với nhau, nên giờ chả biết phải làm sao cả.
    Buồn và mệt mỏi.
  10. tomato331

tomato331 Thành viên mới

Thì cứ để thời gian trả lời cho tình cảm của hai người thôi. Vì thời gian có thể cho ta tất cả mà cũng lấy đi của người ta tất cả mà. Chuyện TY lúc nào cũng làm cho người ta phải mệt mỏi đôi khi cũng có nhiều niềm vui nhưng buồn thì nhiều nhiều