1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khi người yêu làm báo

Chủ đề trong 'Báo chí - Truyền thông' bởi ori, 12/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhocmon

nhocmon Thành viên mới

Hì, hồi giữa năm 4, khi còn cộng tác với TT, nhoc đi lấy tin tại một trường ĐH ở Thủ Đức, tới chơi với anh được một lúc rồi anh chở nhoc đi. Mãi hơn 11 giờ đêm mới về tới nhà. Thật khó mà quên, nhoc cứ chụp hình, lấy thông tin, anh bên cạnh và theo dõi. Biết lúc ấy anh cũng vui và hiểu hơn nghề của nhoc... nhoc biết lúc ấy anh cũng xót xa và đồng cảm nhiều khi cuối buổi, rời trường ĐH, anh thấy nhoc đã mệt thế nào, vừa đói vừa buồn ngủ...
    .................
    Em nhớ anh quá! Ừ, anh đã thực hiện được mong muốn: "có lúc nào đó được chở em đi làm chắc vui lắm!"... Còn bây giờ... em thật nhớ anh...
  2. a13743

a13743 Thành viên mới

Xời xời, chú nào tính lấy vợ làm báo thì phải suy nghĩ kỹ nhé, không chỉ hàng ngày vợ mình đi "buôn chuyện" với bao nhiêu zai (bố ai biết được để làm gì) mà vớ vẩn chuyện trong nhà mình cũng lên báo thì toi. Ngoài ra cứ xem mấy cô nhà báo, cô nào cũng chảnh thấy ông bà nội luôn.... Còn cô nào định lấy chồng nhà báo cũng phải nghĩ lại nhé, hàng ngày chồng mình lượn lờ gặp gỡ với bao nhiêu gái, đi làm giờ giấc thì bất thường, nửa đêm còn lò dò ngoài đường, ngóc ngách tệ nạn nào cũng vào tận nơi.... xời... nghĩ đến đây chắc các cô biết phải làm gì rồi. Để cho nhà báo lấy lẫn nhau, dân nhiều chữ mà chửi nhau thì hàng xóm nghe sướng tai. Nhỉ!
  3. nghemua_noinay

nghemua_noinay Thành viên mới

Đúng là người làm báo thì sướng mà cưới thì giống như chuốc cái khổ vào thân.
    Mấy ông làm báo thì suốt ngày giao thiệp, tin tức mà dân làm báo thì mức độ công tác trên bàn nhậu thì hơi bị nhiều, ngày lễ ngày tết người ta đi chơi còn dân làm báo cũng đi chơi nhưng mà tai, mắt phải mở to hết cở để còn nghe nghóng tin tức
    Còn mấy cô mà làm báo thì khỏi nói, đi suốt ngày, điện thoại mà reng, thôi thì khỏi sum họp không khí gia đình, ôm cả chuyện thiên hạ vào mình mà lo
  4. cuccuh

cuccuh Thành viên quen thuộc

Vớ vỉn, nói về nhà báo chúng tôi cứ như là cái nợ đời ấy!
    Trên đời, có những người chỉ biết sống cho mình
    Có những người biết hi sinh bản thân để sống cho người khác (Hờ hờ)
    Vậy ai hiểu và chia sẻ cho những người "tử vì đạo" ấy mới là những người cao cả
    Vượt muôn trùng xa
    Ta vẫn hát ca...
    ...nhảy lam-ba-đa
    Được cuccuh sửa chữa / chuyển vào 01:11 ngày 30/08/2004
  5. nghemua_noinay

nghemua_noinay Thành viên mới

Trời đất, đâu cần phai vin vào cái lý do to lớn ấy, mà tôi có phủ nhận công lao của các nhà báo đâu. Tôi nói thế cho mọi người cùng hiểu cái sự vất vả của người làm báo
  6. nut_chai

nut_chai Thành viên quen thuộc

Bạn gái ơi, có khi anh chàng của bạn cảm tình với cô bạn đồng nghiệp vì tìm thấy một điểm gì đó cô ấy có mà bạn không có thì sao.
    Con gái làm báo thông minh phết đấy.
  7. forget_menot

forget_menot Thành viên tích cực

Cảm ơn bác ORI bác đã noi'' nên canh ngộ của những con người như tôi.Tôi và ngàng yêu nhau đã 7 năm nay nhưng vẫn ko nhận được sự đồng ý của gia đình nhà nàng chỉ với mỗi lý do đơn giản là "nếu nó làm nghề khác thì được bố mẹ đồng ý còn ko thì ko bao giờ bố mẹ đồng ý vì con mà lấy nó con sẽ khổ, ko nên yêu giới văn nghệ sĩ làm gì con ạ!nó nay đây mai đó ko biết đường nào mà lần với lại no'' sẽ đem bao nhiêu phiền toái về nhà..... " các bác thấy đấy chúng ta đi làm thì được mọi người coi trọng nhưng khi về nhà thì bị gia đình người yêu nhòm ngó và......
  8. ori

ori Thành viên mới

Tui viết tâm trạng của tui ra thôi, chớ mần răng mà các bác la toáng lên thế nhỉ?
    Nếu các bác đầy băn khoăn và tâm trạng như thế, có lẽ nên mở một topic nói về những biến chất khi con người ta làm báo đi. Nói thiệt đó. Chớ nghề nào mà chả là nghề, quan trọng là con người thôi. Dưng mà riêng tôi thì thấy nghề báo đáng sợ thiệt.
    Khi anh dẫn tui đến nhà một bậc thầy trong nghề báo, tui thực sự khâm phục về cuộc sống của họ. Anh nói nhìn vô bạn anh là biết anh thôi. Tui tin. Tin quá nên đến khi biết anh yêu người khác mới bất ngờ. Ừ, thì con gái làm báo rất thông minh, tự tin... Và đương nhiên, sự sụp đổ của một mqh là có rất nhiều lý do, chẳng ai đi hết mà đo đếm, phân tích nổi. Mỗi tội, đừng lừa dối. Đó là điều duy nhất, nhẩy?!
  9. a13743

a13743 Thành viên mới

Trước khi sống cho người khác. hãy biết sống cho mình đã. Ốc chưa mang nổi mình ốc mà còn định mang thêm rêu à?
  10. the_sensitive_soul

the_sensitive_soul Thành viên mới