Khi người yêu quá bận rộn và hơi vô tâm...

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi wedding_planner, 14/04/2005.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. wedding_planner

wedding_planner Thành viên mới

Khi người yêu quá bận rộn và hơi vô tâm...

Người yêu em là một người cực kỳ bận rộn, đến nỗi em thấy thương kinh khủng, chỉ muốn đỡ đần giúp phần nào...Nhiều lúc thấy tội quá em lại bảo anh cứ yên tâm làm việc, ko cần đi chơi với em cũng được. Nhưng anh ấy lại hơi vô tâm, thế là bận rộn + vô tâm => hay làm em buồn và tủi thân lắm lắm
    Trước đây em cũng đã từng tỉ tê rồi, anh ý cũng có tiến bộ đôi chút. Nhưng cứ đem chuyện đấy ra nói suốt thì hóa ra mình lại thành người ích kỷ và ko biết thông cảm...1 tuần bọn em gặp nhau 1 lần, tuần nào bận quá thì khỏi gặp. Cuối tuần ở nhà thì buồn, ra đường nhìn người ta có đôi có cặp lại thấy tủi thân, mà có phải là em ko có người iu đâu chứ Bọn bạn em bảo "chẳng hiểu mày iu kiểu gì".
    Mọi người ơi, liệu em có phải là người ko biết thông cảm ko nhỉ ? Hay là tại mình còn trẻ con nên hay đòi hỏi, vòi vĩnh nhỉ ? Vừa muốn ko ảnh hưởng đến công việc anh ấy, vừa muốn gặp nhau thường xuyên hơn, làm thế nào để vẹn cả đôi đường đây ?
    P.S : Vì anh ý bận nên thay vì đi chơi em hay đến nhà anh ý dọn dẹp và chơi với anh ý luôn, nhưng đến lúc em về thì anh ý tiễn em 1 đoạn sau đấy lại đến cty làm việc tiếp, thế có tội ko cơ chứ !
  2. luulythao

luulythao Thành viên mới

bạn ạ, người yêu mình cũng bận rộn giống người yêu bạn đấy. Bạn biết không, thậm chí anh ý bận đến nỗi không cả nhắn tin cho m ình nữa. Suốt ngày công việc, công ty thôi. Mình thấy nản và đã hơn một lần mình định chia tay nhưng khi gặp anh mình lại thấy mình không thể nói điều đó. Mình đã tâm sự với bạn bè và bọn nó bảo "nếu mày yêu thì mày phải thông cảm, chịu đựng còn ngược lại nếu muốn nguời yêu suốt ngày ở bên mình 24/24h thì kiếm một người vô công rồi nghề mà yêu". Mình đã cố gắng tập quen với cách yêu của anh ý. Tập để ở nhà vào những ngày cuối tuần nếu anh bận bằng cách rủ bạn bè đi chơi, học bài hoặc thuê một bộ phim thật hay để xem. Đấy, rồi cũng hết ngày mà. Nhưng tóm lại là mình vẫn thấy buồn anh ý. Nhưng rồi lại tự an ủi và nhắn tin cho anh ấy. Thế đấy. Mình không biết mình chịu đựng điều này được bao lâu nhưng mình sẽ cố gắng hết sức. Và bởi vì mình luôn tự dặn lòng mình rằng: Nếu một người không yêu mình theo cách mà mình muốn thì không có nghĩa là mình không được yêu thương. Vậy đó bạn ạ. Nếu t7, cn này bạn lại phải ở nhà một mình thì ra mạng chat với mình đi. Cố gắng lên bạn nhé! TÌnh yêu sẽ chiến thắng tất cả chỉ có điều mình phải cố gắng, và tin tưởng vào nó. Bạn có nghĩ thế không?
  3. mat_pass

mat_pass Thành viên mới

hic, bạn ơi, nhìn vào cái dòng tô vàng kìa, mình ao ước đấy
    Hãy thông cảm cho anh ấy. Mình rất hiểu cảm giác của bạn, thực sự là nhiều lúc thấy chán chường, phải ko bạn?! Thậm chí, với mình còn thế này, có ng con trai khác ngỏ lời với mình. Mình nói có ng yêu rồi, anh ta cứ nghi nghi, ko tin
    Và hơn nữa, anh ấy bận rộn công việc, có nhiều áp lực cũng mệt mỏi lắm. Anh ấy cũng rất cần sự chia sẻ, thông cảm của bạn đấy.
    Bạn ơi, ng ta vẫn nói Giving is an important part of loving. Yêu không có nghĩa là chỉ nhận mà còn là cho là hi sinh cho nhau nữa bạn à.
    Hãy yêu hãy tin và mong bạn hạnh phúc !
  4. luulythao

luulythao Thành viên mới

ban mat_pass a! Vao forum nay mình mới thấy cũng có nhiều người đồng cảnh với mình. Trước đây mình cứ nghĩ chỉ có mình mình có người yêu kiểu vậy thôi. Vì xung quanh các bạn mình yêu nhau lúc nào cũng xoắn xuýt bên nhau vậy. Đọc bài của bạn xong mình thấy được an ủi nhiều lắm. Chúc cho tình yêu của bạn sẽ đi đến happy ending
  5. GlassSunshine

GlassSunshine Thành viên mới

Sao có nhiều người giống mình thế. Nhiều lúc mình cũng tự hỏi .... "Anh còn yêu em nữa không? mà lại đối xử với em như vậy? ", thấy tủi thân nhiều lắm, không biết là anh có cảm giác như thế không ?
  6. hien_chocopie

hien_chocopie Thành viên mới

Uh , nhiều khi cũng buồn vì người yêu mình bận bịu mà không thể giúp được gì ...Mình ngồi máy tính 1 chút đã mệt lắm rồi , vậy mà anh ấy phải ngồi cả ngày , cả tối cũng làm thêm nữa , khổ thế đấy ....Nhưng mà cũng cực may là anh ấy vẫn giành 2 buổi 1 tuần để đi chơi với mình (mặc dù thời gian bên nhau không được nhiều , và hôm đó anh ấy sẽ phải thức khuya hơn để làm việc ).Mình biết là mình nên hiểu anh và trân trọng hơn những thời gian mà 2 đứa được ở bên nhau .....
  7. bietlamsaoday

bietlamsaoday Thành viên mới

í ẹ... giống hệt chuyện của tui... đang định lập cái topic nội dung thế này...
    Nhưng mà bọn tui mới có tình cảm với nhau...tức là chưa sâu sắc lắm nên tui ko hiểu rằng thực sự người ta bận hay người ta chưa có tình cảm sâu sắc với mình nên mới vậy... Đi công tác người ta ko nhắn tin, gọi điện cho tui gì cả...tui gọi điện, người ta cho luôn câu " anh quên mất" chẳng biết thật hay đùa nữa hu hu hu... Nhưng mà lắm lúc ở nhà thì thấy nhiều việc thật. Và vẫn sắp xếp thời gian đi chơi với tui, dù đêm về lại lăn ra làm việc tiếp...Mấy đứa bạn gái của tui cứ nói là " con gái thì phải kiêu, nhất là giai đoạn đầu...ko con trai nó chán" Còn tui thì chẳng thích cái kiểu giả vờ kiêu một tí tẹo nào...Thích hay yêu thì cứ thẳng thắn luôn, đỡ mất thời gian cả hai người, tốn nơron suy nghĩ ( tất nhiên đừng quá sỗ sàng) . Thế mà cứ thấy anh í như vầy tui lại nản quá... mà mới ở giai đoạn đầu...chẳng biết tui có vượt qua nổi không đây. Mặc dù tui yêu ảnh thực sự, thương ảnh lắm. Cơ mà cứ thế này thì không hiểu tui có bị mang tiếng con gái mà cứ sồn sồn, trơ trẽn không nữa. Làm thế nào để cho người ta biết bây giờ
    Được bietlamsaoday sửa chữa / chuyển vào 23:25 ngày 14/04/2005
  8. bauerin

bauerin Thành viên mới

Tớ cũng nghĩ vậy đó. Sau này yêu rùi thiếu gì cơ hội thử thách, chinh phục nhau cơ chứ. Thử thách sao để hai người ko chán nhau này, chinh phục lấy lòng bạn bè nhau, "cưa" đổ thịnh tình con mèo nhà nhau...nhưng mà chắc là vẫn phải từ từ cho khoai nó nhừ thì khoai nó mới ngọt ...Cố lên các ấy ạ, cố được đến đâu thì cố...khi nào ko cố được nữa thì cho nó ,,, quá cố thôi !!!
    Được bauerin sửa chữa / chuyển vào 23:52 ngày 14/04/2005
  9. ngaykhongmua

ngaykhongmua Thành viên mới

Tình yêu của chúng tôi tính ra đến khoảng thời gian này cũng được gần 3 năm rồi. Ngày trước, trong 2 năm đầu yêu nhau, anh rất rất quan tâm đến tôi, đi học lúc nào cũng đưa đi, đón về. Nếu tôi ốm thì cũng sẽ đến nhà thăm ngay, mua đồ ăn để tôi tẩm bổ. Nhưng bây giờ, vì lí do quá bận rộn công việc nên 1 tuần anh mới gặp tôi1 lần, nhiều lúc quả thực tôi cảm thấy chán nản vô cùng. Đã thắc mắc bao nhiêu lần, ko hiểu có ai như mình hay ko? Có người yêu mà cũng như không? Sao những buổi tối thứ 7, chủ nhật, nhìn trên đường, ai cũng có đôi có cặp, thấy tủi thân ghê gớm. Nhiều lúc bực mình quá đã nghĩ đến giải pháp chia tay, nhưng rồi lại phải tự an ủi rằng cần phải thông cảm với người ta.
    Tôi cũng đã nói với anh ý về chuyện này mấy lần rồi, và anh ý cũng nói rằng phải hiểu và chia sẻ cho anh ý. Tôi cũng rất hiểu điều đó, nhưng đâu phải lúc nào cuộc sống cũng là niềm vui đâu cơ chứ. Nhiều khi có những khó khăn, những nỗi buồn ập đến, lúc đó cảm giác muốn có người ta ngay bên cạnh mà chẳng được. Mệt mỏi thật. Chẳng lẽ mình cứ phải dương cao khẩu hiệu THÔNG CẢM, THÔNG CẢM trong 1 thời gian dài nữa ah?
    Nhiều lúc mình nghĩ rằng, cho dù bận cũng phải có thời gian nghỉ ngơi chứ, chẳng lẽ trong 1 ngày không thể tranh thủ thời gian 1 chút thôi, để gặp mình được ah? Mà mình có đòi hỏi gì ghê gớm đâu cơ chứ. Cứ mãi mãi như thế này, ko biet mình sẽ kiên trì và chịu đựng được trong bao lâu nữa nhỉ? Thời gian cũng được lâu phết rồi đấy. Thôi, cố gắng được đến đâu thì đến vậy...
  10. wedding_planner

wedding_planner Thành viên mới

Mấy hôm nay bận ko vào forum dc, giờ mới biết topic này mình post thật là chí lý
    Sao nhiều người "đồng cảnh ngộ" với mình thế nhỉ ? Mà mình cũng mâu thuẫn lắm cơ, những lúc anh ý bận ko gặp nhau dc mình thấy ghét, thấy buồn và giận anh ý ghê gớm, nhưng đến lúc gặp nhau rồi mình lại thấy vui, thấy ấm áp và hạnh phúc cực kỳ vì tình cảm của anh ý (ko phải bằng cách nói ngọt đâu)
    Túm lại, anh ý chỉ vì quá bận và vô tâm thôi, chứ tuyệt đối mình ko hề nghi ngờ tình cảm của anh ý thay đổi, vì mình cảm nhận dc điều đó. Có lẽ vì mình ko bận rộn bằng anh ý nên hay có thời gian nghĩ lung tung, buồn vớ vẩn. Cho nên bây giờ mình đang cố tìm thật nhiều việc để làm đây, lúc đó mình sẽ thấy khoảng thời gian bọn mình ko gặp nhau nó chẳng đến nỗi dài lê thê lắm...Các bạn cũng thử làm thế xem sao...
    Thế thì các bạn "đồng cảnh ngộ" của mình ơi, hãy tạm thời quên những chuyện làm mình buồn và tủi thân đi, thử nghĩ lại xem cảm giác của các bạn thế nào mỗi khi 2 người gặp nhau (dù là lâu lắm mới gặp 1 lần) xem nào...
    Nếu bạn cảm nhận được tình cảm của anh ấy dành cho bạn vẫn như trước thì hãy cứ vui lên nhé !