1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khi người yêu quá bận rộn và hơi vô tâm...

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi wedding_planner, 14/04/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. x600

x600 Thành viên mới

Rồi ôi, các bạn yêu mù quáng quá, hehhe mới yêu nhàu mà thế này thi khi cưới rồi chắc là ...... các bác phải điều trị ngay người yêu đi, nếu yêu thật nhiều thì không thế đâu. Em cá đấy, em là đàn ông em biết. Sự nghiệp quan trọng nhưng không đến nỗi quên cả người iu đâu. Nên xem lại thoai, phải nghĩ xa xa một chút các chị à hêhhhee đừng để cưới roài vẫn như chưa từng cưới
  2. luulythao

luulythao Thành viên mới

the thi a oi em sẽ phải làm gì để thay đổi tình hình. Thực sự là người yêu em lúc nào cũng kêu anh bận lắm:" Việc công ty nhiều chuyện phải lo. Anh không có thời gian để chăm sóc tình yêu nữa" thế đấy anh ạ. Vì em và anh ấy ở xa nhau nên ít có điều kiện gần gũi nhau để hiểu hơn về công việc. Em cũng chỉ biết anh ấy nói gì thì em nghe thôi. Mà bọn em lại mới yêu nhau nữa chứ! Em thấy chán lắm, thất vọng lắm. Hay là em chia tay? Anh là con trai, anh hãy cho em một lời khuyên di. Cảm ơn anh
  3. male32

male32 Thành viên mới

ặ em wedding_planner nói làm sao ỏƠy chỏằâ,ai nói em vỏằ>i ngặỏằi yêu em ưt gỏãp nhau?Ít gỏãp nhau thơ ai tỏm chung vỏằ>i em,Anh chàng nào 'Ê 'i tỏằ>i XY chỏằ? thiỏu Z nỏằa vỏằ>i em?BĂc nào rỏằưa tay rỏằ"i 'ỏằƠng vào "ỏƠy" .....chỏc chỏt vỏằ>i em quĂ wedding_planner
    click here www.ttvnol.com/gioitinh/505878/ttvn
  4. buttercup

buttercup Thành viên quen thuộc

.........e***ed..........
    Được buttercup sửa chữa / chuyển vào 21:41 ngày 16/04/2005
  5. onggiachayratnhanh

onggiachayratnhanh Thành viên rất tích cực

Như tớ hôm nay thứ 7 là cô đơn rồi , người yêu bận học , sang chủ nhật tớ lại bận học . Mà thời điểm này đang chuẩn bị mùa thi , càng khó gặp hơn . Nhưng mà anh ta cũng tồi thật đấy , sao lại không 1 tin nhắn gì cho ấy ! Con trai tồi quá !
  6. coldplay80

coldplay80 Thành viên mới

Các bạn hãy xem xét kỹ tình cảm của 2 người, tình yêu đã thực sự sâu sắc hay chưa? Làm như vậy để mình tự sàng lọc được những người đúng là do công việc bận rộn mà hơi sao lãng tình yêu, từ đó tiếp tục tự tin mà yêu và cảm thông với họ. Từ kinh nghiệm bản thân mình thấy là con trai kể cả khi công việc bận rộn thế nào đi chăng nữa thì cũng luôn có những giây phút nhớ về người mình yêu và thể hiện bằng những cách khác nhau, thường thì nhắn tin qua đthoại hoặc offline message trên YM (ví dụ với những anh chàng ngồi suốt trên máy tính làm việc) những lời đầy thương yêu giả sử như "Anh vẫn đang lao động miệt mài, lúc này đây nhớ em quá" hoặc "Nhớ em quá nhưng anh vẫn phải làm việc tiếp đây", "Anh bận quá, em cố gắng chờ nhé, xong việc anh sẽ đền",....Thực sự theo mình với những bạn mà người yêu suốt ngày kêu công việc bận rộn, 1 tuần chỉ đi chơi với nhau 1 lần, tuyệt nhiên chẳng thấy nhắn tin hay gọi đt gì cả thì cũng cần phải xem xét lại tình cảm đấy nhé, hồi xưa yêu nhau có thế ko? hoặc là tình cảm anh ta đã nhạt phai rồi đấy. Như mình đây này, thấy có những biểu hiện kiểu đó, lúc đầu thì cũng rất thông cảm cho công việc bận rộn của anh ta, sau mới phát hiện là cứ bảo công việc bận rộn mà hóa ra vẫn dành thời gian đi chơi điện tử hoặc tá lả, bi-a với bọn bạn, những lúc đó có nghĩ gì đến người yêu đâu, dần cảm thấy đúng là tình cảm đã nhạt phai, anh ta ko còn yêu mình như hồi đầu nữa, cuối cùng thì chia tay.
    Còn với bạn nào hoàn toàn rất tin tưởng vào người yêu mình, và anh ấy vẫn thể hiện tình cảm yêu đương với mình, làm mình xúc động, thêm yêu anh ấy thì các bạn hãy cố gắng thông cảm với anh ấy nhé, trong những lúc anh ấy bận rộn như vậy, hãy tự tìm cho mình cách lấp trống thời gian, xem một bộ phim hay như bạn nào đó, hoặc theo học 1 lớp gì đó, tập aerobic chẳng hạn, hay là đi shopping, tiện thể thấy cái áo đẹp, đôi tất ... thì mua dành đến khi gặp anh ấy thì tặng, anh ấy sẽ hạnh phúc lắm đấy.
    Chúc các bạn luôn tỉnh táo và gặp nhiều hạnh phúc nha!!!
    Panda_beu thích bài này.
  7. hoangthuylinh

hoangthuylinh Thành viên mới

L thì lại nghĩ là nhiều khi trong tình cảm không phải người con trai nào cũng biết cách bày tỏ một cách tốt nhất.Quan trọng là ở cảm nhận của người con gái thật chính xác về tình yêu của người ấy thôi .Bản thân L nhiều khi cũng phải chấp nhận chuyện bạn trai vì bận công việc mà không có quá nhiều thời gian để ở bên mình ...nhưng L cũng nhận thức được và biết rõ ràng là trừ khi vì lý do công việc ngoài ra khi có thời gian là anh ấy sẽ dành cho L hết,khi L cần đến anh ấy là anh ấy có mặt ngay..
    Nên theo L nghĩ thì mình cần phải biết thông cảm với người ấy hơn ,tình yêu thì thật là đẹp nhưng nó lên đi liền với thực tế là người đàn ông mình yêu cũng cần có một sự nghiệp vững chắc để sau này có thể cùng mình lo toan cho cuộc sống.Vì vậy trừ trường hợp là anh ấy quá đáng quá thôi chứ còn thường thì L hoàn toàn thông cảm với bạn trai .
    Ví dụ một chuyện rất đơn giản như thế này thôi ,L về nhà nghỉ hè hay nghỉ tết thường có một tháng mà công việc của anh ấy lại rất bận rộn vào đợt đó ,nhiều khi buổi trưa chỉ được nghỉ có một tiếng là phải tiếp tục làm việc rùi nhưng mà hai đứa lại muốn đi ăn cơm trưa với nhau thế nên để tiết kiệm thời gian thường thì trưa L tự đi xe buýt hay xe ôm qua cơ quan anh,hay là qua nhà anh luôn rùi cùng mẹ anh nấu cơm chờ anh về nhà ăn cơm ( vì về nhà ba không cho đi xe máy sợ tai nạn ..he he..).Có thể có bạn cho đó là hạ mình nhưng L thì lại thấy chuyện đó rất bình thường,vì những hôm anh ấy được nghỉ nhiều hơn thì không bao giờ để L đi một mình như vậy ,toàn phải trưa nắng chang chang ,hay tối đi làm về là qua đón L luôn ...nên có thể thấy thực ra mọi chuyện đều không quá là nghiêm trọng như một số bạn nói đâu.L nghĩ là ai cũng thế thôi ,nếu là người đàn ông thực sự thì công việc lúc nào cũng nên coi trọng ,còn con gai chúng mình nếu có thể thông cảm được thì nên thông cảm với anh ấy.Bạn hãy nghĩ là một ngày anh ấy chỉ rảnh có 5 tiếng thì đã dành cho bạn 4 tiếng ,chứ đừng nghĩ là một ngày bạn có thể dành cho anh ấy 12 tiếng mà thời gian anh ấy dành cho bạn quá ít như thế ( vì thực ra nếu như L chẳng hạn thì về nhà nghỉ tức là cả ngày L đều rảnh rỗi hì hì ).
  8. wedding_planner

wedding_planner Thành viên mới

Mọi người nói thật là chí lý, rõ là từ giờ em phải dẹp hết những suy nghĩ vớ vẩn của mình mới dc
  9. wedding_planner

wedding_planner Thành viên mới

To male32 : Bác này kỳ quá, tự nhiên bác lôi chuyện của em bên box kia qua bên đây nói làm gì...
    Bác chẳng hiểu gì hết, bọn em ít gặp nhau cho nên mỗi lần ở bên nhau nó mới "tình cảm" thế, đấy mới là điều nguy hiểm mà em đang lo đấy bác ạ...Thà cứ đều đều gặp nhau chắc sẽ khác.
  10. male32

male32 Thành viên mới

Ơ thế à......vậy mà cứ tưởng tụi em gặp nhau nhiều nên mới nghiện mùi thế chứ thì ra là ít gặp nhau lắm à,tội thế...thôi kệ nó em ạ,gần cưới rồi,sau này cưới có muốn xa xa nhau 1 chút như bây giờ lại không được ấy chứ..thôi thì cứ hít thở nốt không khí những ngày tự do cuối cùng đi em