1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khi quan hệ mà không ********* liệu có hại cho sức khoẻ????

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi chobo, 25/11/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. chobo

chobo Thành viên mới

em cũng nghĩ giống như bác ar15 và bác giga...
    để duy trì khả năng TD lâu dài chắc mỗi người phải tự điều chỉnh hành vi phù hợp với nhu cầu bản thân thôi các bác nhỉ!!
    Thanhk you!
  2. scachoros

scachoros Thành viên mới

Có vẻ như lấy vợ nguyên 1tháng mà chỉ có bác phải lao lực thì phải. Chị nhà không hỗ trợ, khuyến khích gì hả bác? Thế thì mỏi lưng là phải rồi.
    Em nghĩ ngoài chuyện điều chỉnh tần suất xxx (vài ngày 1lần) bác cũng nên góp ý chị nhà là lười vừa thôi, chia sẻ gánh nặng với chồng tí đi ^^ phải cùng mệt mới cùng sướng chứ. Cứ thế này e là bác kiệt sức sớm.
    Còn chuyện không *********, em nghĩ là không nên đâu, lại còn nhịn đến 2-3ngày... Chẹp, có gì là cứ phải giải quyết ngay, nhịn thế bức xúc chít. Ảnh hưởng tâm lí lắm ^^
    Chúc anh chị vui vẻ và hạnh phúc nhá ^^
  3. SamII

SamII Thành viên mới

Cẩn thận không thì mắc bệnh đấy
    Thối trym thì chỉ có cắt..........[:D
    ]
  4. hitle1234

hitle1234 Thành viên mới

Thấy đồn là quan hệ mà hôk ********* thì chả sung sướng jì sất !
    Mà nghe đồn là còn có hại cho sức khỏe nữa ý chứ !​
  5. MaDai

MaDai Thành viên mới

Khó nhỉ, quan hệ vài ba lần mới xuất 1 lần, đang sướng tui chả tội gì kìm hãm cả
  6. mot_nua_mua_thu

mot_nua_mua_thu Thành viên quen thuộc

Anh chủ topic bị đau lưng và thấy ko khỏe lắm ko phải hoàn toàn là do việc ngày nào cũng ********* (bình thường nhiều trường hợp ngày nào cũng thủ dâm và cho ra, ko thấy bị kêu mỏi lưng hay mệt). Một phần là do sự vận động của cơ thể bị quá tải (1 trong những sự khác biệt giữa thủ dâm và QH thực sự chính là ở cường độ vận động). Như mọi người biết, mỗi lần QH, nếu đối tác nữ ko chịu khó hợp tác vận động cùng (hoặc đã chịu khó vận động cùng rồi nhưng kiểu gì) thì người nam vẫn phải trải qua 1 quá trình vận động mạnh và lâu hơn - như 1 dạng tập thể dục vậy. Mà bài tập này, ngày nào cũng diễn ra với cường độ ko hề nhẹ chút nào, bảo sao ko đau lưng, mỏi người hay thấy cơ thể có vấn đề ( cộng thêm việc hao tổn "nguyên khí bên trong" nữa).
    Việc ********* ở người nam, nói về khía cạnh nào đó, có nét giống hiện tượng kinh nguyệt ở phụ nữ. Người nữ mỗi tháng đều đặn theo chu kỳ thì cơ thể sẽ khỏe mạnh, da dẻ mịn màng. Bạn nào ko có chu kỳ, thất thường, vài 3 tháng mới có rồi lại mất - dẫn đến khí huyết ko lưu thông (phải uống thuốc điều hòa kinh nguyệt). Ngược lại nếu thời gian kinh nguyệt diễn ra quá dài (là rong kinh) sẽ khiến cơ thể xanh xao, mệt mỏi.... Việc ********* ở người nam cũng vậy, để quá lâu mới xuất hay xuất quá thường xuyên đều ko tốt. Nên có chu kỳ, và chu kỳ ********* của người nam thay đổi tùy theo tuổi tác, tình trạng sức khỏe để phù hợp nhất.
    Biện pháp của anh hiện nay chỉ mang tính tức thời và đối phó, diễn ra liên tiếp và kéo dài chắc chắn sẽ có ảnh hưởng ko tốt. Thông cảm với anh chủ topic là mới lấy vợ nhưng vì lợi ích lâu dài, khoảng 2-3 ngày Qh với độ tuổi của anh/chị sẽ đảm bảo cho sức khỏe hơn. Như anh bây giờ, cơ thể đang báo động là bị quá sức và cần điều chỉnh. (Mà chị vợ anh đấy nhá - rất tốt! nhưng nên nghĩ cho chồng nữa ). Chúc anh chị hạnh phúc ha!
  7. hiephiephiep

hiephiephiep Thành viên mới

Chủ topic cần đi khám ngay
  8. Tien2010

Tien2010 Thành viên rất tích cực

Hạn chế Qh, 4 lần/tùân có xuất là ok ngay đừng kiềm chế
  9. lionking_arc

lionking_arc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

theo tôi thì bạn nên cứ tận hưởng HP thời gian đầu đi, còn việc kiềm chế ko ********* chỉ làm cho việc ân ái của hai vợ chống ko thăng hoa được , như thế thì thà ko quan hệ còn hơn.
  10. serenade2507

serenade2507 Thành viên mới

Tuần 3 nháy thôi kô thì hẹo đấy bác à...