1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khi ta yêu !!!!

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi queen_83, 17/07/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. queen_83

queen_83 Thành viên mới

Khi ta yêu !!!!

Tình yêu luôn làm cho chúng ta bất ngờ .Bất ngờ về sức mạnh của nó , về sự ảnh hưởng của nó , về những điều phi thường mà nó có thể làm ...
    Khi bạn yêu , bạn thấy bản thân bạn đã thay đổi như thế nào ? cuộc sống của bạn có sự xáo trộn không? hay nó vẫn êm đềm như trước? Hãy chia xẻ cùng mọi người nhé ...
  2. baotrungvip

baotrungvip Thành viên rất tích cực

Người say rượu,kẻ đang yêu
    Làm sao dấu được? khi chiều nhẹ buông
    Rượu say để mặc lệ tuôn
    Tình say nuốt lệ,Sợ buồn người ta​
  3. baotrungvip

"Yêu em nhưng chẳng nói,để từng đêm thao thức nhớ mong em,Có những lúc mong gặp em,nói lời yêu nghe con tim vụng về...thôi đành yêu trong giấc mơ...."
    Đồng ý với queen về sự bất ngờ của tình yêu,Bất ngờ vì sự xuất hiện của nó,Nó đến vào lúc ta không ngờ nhất,lúc ta đang không nghĩ đến nó vì ta đang trốn chạy nó...Nó xuất hiện không báo trước,như sự yên lặng của bầu trời trước cơn bão...Nó xuất hiện và xâm chiếm làm ta không cả kịp ngỡ ngàng,Mọi suy nghĩ đều bị nó cuốn phăng...Con tim có những lý lẽ riêng mà không chịu sự ảnh hưởng của logic lý trí,Mọi băn khoăn,mọi lý do nghi ngờ đều bị rơi xuống hố sâu tình yêu...và không còn ý nghĩa gì nữa.Tình yêu mang đến mãnh liệt và lôi cuốn khủng khiếp...và thật hạnh phúc biết bao khi ta được thả trôi bản thân theo những cảm xúc đó của tình yêu,hạnh phúc biết bao...nhưng ta lại không thể.Bản chất của tình yêu là tìm kiếm hạnh phúc....những cảm giác tình yêu mang lại chưa chắc đã là hạnh phúc....Tình yêu bắt ta phải đi tìm hạnh phúc cho nó....Đi tìm hạnh phúc cho tình yêu ư??????????? Đúng vậy đấy...sau những cảm xúc ào ạt ban đầu,chợt nhận ra 1điều đơn giản :Có quá nhiều thứ ngăn cản tình yêu,nó không thể cuốn mọi thứ,cho dù có mãnh liệt đến đâu...Nhưng nó sẽ là động lực để giúp ta vượt qua...để tìm được hạnh phúc thực sự.Tình yêu của anh ạ...anh sẽ vượt qua..
  4. hoatinhyeu83

hoatinhyeu83 Thành viên mới

thay đổi ư ? có , nhưng không nhiều lắm , chắc là vậy . nếu là cả một sự xáo trộn cuộc sông thì chắc đó là lúc sau khi đã kết hôn , còn hiện tại lúc yêu thì có gì khác đâu ? vẫn làm những gì mình muốn , nghĩ những gì mình nghĩ , đâu có bị chi phối bởi cái điều là '''' có người yêu'''' đâu nhỉ ? chứ nghĩ cho cùng mà cái gì cũng làm theo người yêu thì đúng là một cuộc sống tẻ nhạt và một con người ít có chính kiến !
  5. mongyeulinh88

mongyeulinh88 Thành viên mới

Tình yêu tưa phép nhiệm mầu, như xui ai bước tiếp qua cầu, ai đâu ngờ câu ... gẫy làm đôi ...
  6. BangHue

BangHue Thành viên quen thuộc

"Hạnh phúc chỉ là điều bịa đặt
    Nên tình yêu cũng chỉ viển vông thôi."
  7. baotrungvip

Nếu hạnh phúc chỉ là điều bịa đặt
    Thì thế gian chắc chẳng có nụ cười
    Loài người sống như chưa từng có lửa
    Và bầu trời u ám tựa mây đen
    Nếu hạnh phúc muôn đời không có thật
    Thì bữa cơm không ấm một gia đình
    Tiếng trẻ thơ cạnh nắm tay hai người lớn
    Cũng chỉ là vô nghĩa?phải không em?
    Nếu hạnh phúc,tình yêu là vô nghĩa
    Thì anh, em đã chẳng có trên đời
    Đã chẳng thể cùng nhau nói về hạnh phúc
    Và vô tình để hạnh phúc trôi qua
    Ngày nào đó khi đau đớn phôi pha
    Em sẽ thấy còn lại điều duy nhất
    Chỉ vì bởi hạnh phúc tình yêu là có thật
    Ở những điều đơn giản,quanh ta​
    Được baotrungvip sửa chữa / chuyển vào 10:23 ngày 18/07/2005
  8. queen_83

queen_83 Thành viên mới

Có lẽ tại mình qúa nhạy cảm nên nhận thấy .Bất kì ai khi đã dính vào tình yêu đều có sự thay đổi .
    Bạn có bao giờ tự hỏi ? Tại sao 2 người khác nhau , có thể không hề quen biết , sinh ra và lớn lên ở những nơi khác nhau ,mỗi người có 1 cuộc sống riêng , 1 suy nghĩ riêng . Bất chợt một ngày nào đó ra đi qua nhau , vô tình hay hữu ý mà chúng ta quen nhau , rồi ...Vậy đó ,tình yêu thật bất ngờ .Ai cũng muốn mình trở nên đẹp hơn , hoàn thiện hơn trong mắt người mình yêu và trong mắt cả những người xung quanh ...
    Chẳng ai có thể phủ nhận tình yêu , Chẳng ai có thể nghĩ tình yêu là viển vông và hạnh phúc là bịa đặt . Nếu bạn nghĩ như vậy , liệu có phải bạn đang quay lưng lại với cuộc sống chăng???

9. dragon7480

dragon7480 Thành viên mới

Sức mạnh của tuổi trẻ là biết hy vọng, mặc dù có những hy vọng thật xa vời, viển vông. Nhưng đó lại là 1 lợi thế của tuổi trẻ. Nếu cứ thực tế như người đã trưởng thành, đủ biết mình sẽ làm được gì thì thế giới này sẽ hết hy vọng, hết những ý tưởng xuất thần đột phá.
    Tình yêu cũng vậy, nó làm cho ta trẻ lại, nghĩ mọi thứ đều mầu hồng và đem lại cảm giác hạnh phúc cho mọi người. Khi yêu con người ta có thể hy vọng và tin rằng cuộc sống phía trước đầy tươi đẹp
    Hãy yêu như yêu lần đầu
    Được dragon7480 sửa chữa / chuyển vào 15:07 ngày 18/07/2005
  10. thanhk43

thanhk43 Thành viên mới

Khi người ấy đang có mặt ở đây mà bạn giả vờ thờ ơ rồi khi người ấy vắng mặt, bạn lại bắt đầu đi tìm kiếm.
    Lúc đó,bạn đã yêu...
    Mặc dù xung quanh bạn có nhiều người luôn khiến cho bạn cười nhưng ánh mắt và sự chú ý của bạn chỉ luôn hướng về người ấy.
    Lúc đó, bạn đã yêu...
    Mặc dù người ấy đã gọi điện về thông báo rằng máy bay hạ cánh an toàn nhưng không ai trả lời điện thoại. Bạn vẫn luôn chờ đợi cuộc gọi ấy.
    Lúc đó, bạn đã yêu...
    Bạn luôn thích thú với một email ngắn ngủn từ người ấy mà lờ đi những email thật dài của nhiều người khác.
    Lúc đó, bạn đã yêu...
    Khi bạn thấy mình không thể xóa đi tất cả những mẩu tin trong Inbox hay trong Send Items chỉ bởi vì một email từ người ấy.
    Lúc đó, bạn đã yêu...
    Khi bạn có một cặp vé đi xem phim. điều đầu tiên bạn nghĩ đến là sẽ cùng đi với người ấy.
    Lúc đó, bạn đã yêu...
    Bạn luôn tự nhủ rằng ?~người ấy chỉ là bạn thôi" nhưng bạn nhận ra mình không tránh khỏi sự thu hút của người ấy.
    Lúc đó, bạn đã yêu...
    Khi bạn đọc những dòng chữ này, nếu ai có ai đó xuất hiện trong đầu bạn
    Lúc đó, bạn đã yêu... và đã yêu người ấy...
    Tinh yêu như tia nắng mặt trời giúp bạn nhìn thấy những gì mà đêm qua bạn không thể thấy.... , Em luôn trong tôi Tôi yêu em nhiều lắm)
    Được thanhk43 sửa chữa / chuyển vào 16:00 ngày 18/07/2005