1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khi ta yêu !!!!

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi queen_83, 17/07/2005.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. piccolo

piccolo Thành viên mới

Khi ta yêu...
    Như thế nào là Tình yêu nhỉ, chẳng thể định nghĩa được nữa. Đó cũng là lý do mà có topic lập ra bàn về vấn đề này nhưng có thống nhất được đâu. Tự nhiên ngồi ngẫm nghĩ lại bài viết "Duyên may và sự lựa chọn", thấy thấm thía nhường nào.
    "Khi ta gặp được đúng người ta yêu, ở đúng vào một nơi nào đó, vào đúng một thời điểm nào đó.
    Ðó là duyên may.
    Khi bạn gặp ai đó làm lòng bạn xao xuyến. Ðó không phải là một sự lựa chọn.
    Ðó là duyên may.
    Khi bạn gặp tiếng sét ái tình (và không ít những đôi lứa đến với nhau từ đây) thì chắc chắn không phải là một sự lựa chọn.
    Ðó là duyên may.
    Vấn đề là những gì xảy ra tiếp sau đó. Khi nào bạn vượt qua tình trạng bồng bềnh, choáng ngợp và chìm đắm của tình yêu để bước sang một tầm thức mới? Đó là khi lý trí trở về, khi bạn ngồi lại và suy nghĩ xem liệu bạn có thật sự muốn tiến tới một mối quan hệ bền vững hay để tất cả vào kỷ niệm.
    Nếu bạn quyết định yêu một ai đó với tất cả những nhược điểm của người đó.
    Ðó không còn là duyên may nữa.
    Ðó là sự lựa chọn.
    Khi bạn chọn sánh vai cùng một ai bất kể những ngọt bùi, đắng cay... của cuộc đời.
    Ðó là sự lựa chọn.
    Cho dù bạn biết rất rõ rằng có rất nhiều người ở bên ngoài trái tim bạn duyên dáng hơn, giàu có hơn người bạn yêu, nhưng bạn vẫn quyết lòng yêu người đó không thay đổi.
    Ðó là sự lựa chọn.
    Sự choáng ngợp, bồng bềnh và tiếng sét tình yêu đến với ta bằng cơ may, nhưng tình yêu đích thực thì chính là sự lựa chọn của trái tim, chính sự lựa chọn của chúng ta. Nói về bạn đời, có một câu nói khá hay và tôi tin là đúng: "Ðịnh mệnh mang chúng ta đến với nhau nhưng chính chúng ta làm cho định mệnh thành sự thật".
    Chúng ta sống trên đời này không phải để tìm thấy một người hoàn mỹ để yêu mà chính là để học cách yêu thương một người không hoàn mỹ một cách trọn vẹn...
    Tình yêu đích thực chính là sự lựa chọn của trái tim .....
  2. tocboduoiga2005

tocboduoiga2005 Thành viên mới

Píc ui, Pic đang yêu à?
  3. piccolo

piccolo Thành viên mới

Dạ vâng ạ, Em yêu trường em, với bao bạn thân, và cô giáo hiền. Em yêu quê hương, cắp sách tới trường trong muôn vàn tình thương....
    Nào bàn nào ghế, nào sách nào vở, nào mực nào bút, nào phấn nào bảng, yêu tiếng chim ca trên cành cây cao, kìa lá cờ sao trong muôn ánh thu vàng.
    Yêu sao yêu thế, trường của chúng em!
    Yêu sao yêu thế, trường của chúng em!
    Yêu thế này có quá nhiều không nhỉ? [/maroon]
  4. BangHue

BangHue Thành viên quen thuộc

Ít thế thôi á? Thế không yêu gì thêm nữa à? Bà tiết kiệm nhể.
  5. dragon7480

dragon7480 Thành viên mới

"Người tính không bằng trời tính"
    Ông trời thương cho mình cô nào thì được cô ấy thôi!
    Yêu nhau hay lấy nhau đều có duyên số cả
    Lý trí và Tình cảm là một trong những yếu tố quan trọng quyết định cái gọi là "duyên số"
  6. BangHue

" ...Có phận không duyên xin đừng nài ép, có duyên không phận thì cũng chỉ là không bờ không bến..."
  7. piccolo

piccolo Thành viên mới

Hehe,
    Nếu hỏi rằng, em yêu ai? Thì em rằng em yêu ông nè, thì em rằng em yêu bà nè, yêu cậu yêu cô, yêu khắp cả nhà nhưng nhất là yêu BÀ cơ!
  8. BangHue

chài!Tưởng yêu ai! Hình như còn chưa đủ nhỉ
  9. piccolo

piccolo Thành viên mới

Này, lâu không gặp mà thấy bà có ở đâu ra cái thói bon chen, vặn vẹo, đòi hỏi thế hử?
    Yêu vừa vừa thôi chứ, yêu quá tim đâu mà tải nổi cơ chứ!
    Thêm nữa này:
    Nếu hỏi rằng, em yêu ai? Thì em rằng em yêu ba nè, thì em rằng em yêu má nè, yêu chị yêu anh, yêu khắp cả nhà nhưng nhất là yêu MÁ cơ!
    (bà cứ cố gắng chèo kéo thế nào tôi cũng chịu tuôn ra câu quan trọng nhất đấy, cái câu mà bà muốn nghe í) Cố lên nhá!
  10. BangHue

chuyện! Nhưng mà Bà tuôn thì cứ tuôn chứ đến tôi còn chả biết tôi thích nghe câu gì nhất mà Bà biết thì hay quá ta!Hehe.Ừ lâu ghê rồi không gặp nhỉ!