1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

khi thần tình yêu gõ cửa... Ta mở hỏi là ai...? Thần tình yêu nói là ngày mai

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi marry318, 11/12/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chinhrphong2

chinhrphong2 Thành viên rất tích cực

Đi Mộc Châu thuần thôi xem sao? Nghĩa là HN---> MC, sau lại MC--------> HN. Ko rẽ ngang, rẽ tắt dọc đường ấy! Trên ấy ít đèo dốc mà không gian lại thoáng. Tua ko căng. Có đèo Thung Nhuối, nhìn xuống Mai Châu. Có bạt ngàn hoa cải và đồi chè Trái Tim xanh bát ngát. Có thác Dải Yếm. Có rừng thông Bản Áng. Có đặc sản bê chao.... Tóm lại, có bình yên và thơ mộng của cao nguyên.

Thứ 7 này có nhiều tua đấy. Đi đi....:-)
  2. Tv_ngay_nang_len

Tv_ngay_nang_len Thành viên rất tích cực

Đi rồi
  3. chinhrphong2

Món gì trên Mộc Châu là ấn tượng và có thể ăn được hả cậu? Và nên mua quà gì ở đấy về, cậu?:-) Tư vấn giúp tý đi?:-)
  4. chinhrphong2

Hôm qua, cậu cũng có một câu khá thú vị đấy. Câu màu đỏ ấy (mặc dù nó vẫn còn hơi lộn xộn:-))
    "Yêu hình như là một cảm giác, không giống với việc hẹn hò gặp mặt mà là một cảm giác rất khác biệt."
    Chỉ nói gọn gàng thế thôi thì còn thú vị hơn. Hoặc là phải mở rộng thế này cơ....

Yêu? Hình như đó là một cảm giác, không giống với việc hẹn hò gặp mặt mà là một cảm giác rất khác biệt. Hình như nó làm mình không tập trung thực sự được vào việc gì? Hình như 'người ta" chiếm hết chỗ trong tâm trí của mình mất rồi? Hình như mình thấy cứ bồn chồn suốt, muốn quản lý đến từng nhịp thở, cử động của "người ta"; cứ một lát lại muốn gọi hay nhắn tin cho 'người ta"? Hình như.... hình như nó không giống với việc hẹn hò gặp mặt mà là một cảm giác rất khác biệt, rất chi là khác biệt?:-):-D

--- Gộp bài viết: 27/10/2015, Bài cũ từ: 27/10/2015 ---
    Xin hỏi cậu thêm về vấn đề chỗ nghỉ cho khách: Nhà sàn tập thể/ Nhà nghỉ/ Khách sạn trên MC ra sao? Nghe nói nhà nghỉ thì chỉ có chỉ độc lập về giường ngủ, còn khu toilette thì dùng chung, hả cậu?
  5. Tv_ngay_nang_len

Bạn biết rồi còn làm phiền người khác làm gì ? Bạn biết nhiều đó, nhưng bạn chắc ko phải là hạng người hạ thấp người khác để nâng mình lên đúng hok ?

Cảm xúc của bạn khác cảm xúc của người khác, khi nói đến yêu bạn nói đến cảm xúc bản thân, đến sự chiếm hữu. Khi mình nói đến yêu mình nói đến sự rung động, thế thôi

Bạn cứ tập trung ở topic của bạn nhé.
  6. chinhrphong2

Cậu đang làm sao thế mà lại nói với tớ như vậy?
    Ai lại dùng những từ ngữ "cứng rắc" thế với tớ. "Hạng người", 'hạ thấp", "cứ tập trung ở topic của bạn"....
    Tớ hỏi mấy chuyện trên Mộc Châu là chân thành mà, vì cậu đã đến đó rôi. Thế mà cậu lại chẳng tư vấn cho tý nào. Thấy sao sao ấy, cậu ạ.:-)
  7. Tv_ngay_nang_len

Cho ngày đầu đông rét ngọt.

Bị ốm, chăn dày áo ấm cả người vẫn thấy rét run.

Khi nào viết một cuốn sách.
  8. Tv_ngay_nang_len

Sáng nay Công ty thuê đâu 1 ông già noel đứng cầu thang máy phát mũ và quà.

Mình đc 3 món quà mà share hết roài, chỉ còn lại có mỗi đôi tất lệch.

Sáng nay hình như có đôi chút búc xúc. Mr Sếp bảo mình làm đề test nhân viên, mình thì ra toàn bài tập, ra xong làm đáp án rồi Mr sếp lại bảo ra lại lí thuyết. Ngồi làm cảm thấy búc xúc. Cuộc đời vốn dĩ là thế. Kệ nó đi thôi.

Hôm nay về lại ôm chăn ngẩu.

Lâu lắm rồi chưa mua cái méo nào cho mình cả. Từ hồi đi du lịch .

Mai gió mùa lại về
  9. theblue95

theblue95 Thành viên quen thuộc

Trước kia mình tự hứa là sẽ không yêu người bằng tuổi và xa quê. nhưng đúng là thần tình yêu se duyên cho một ông tít mít, xa xôi :( đúng là không ai biết trước được
    Tv_ngay_nang_len thích bài này.
  10. Tv_ngay_nang_len

Chông chênh.

Hôm qua có nhận được một vài email từ Bộ phận pháp chế, hỏi về chính sách thuế. Vấn đề nằm ở chỗ là theo quy định 1.1.2016 nộp bảo hiểm theo lương hợp đồng. Nhưng bộ phận nhân sự và pháp chế lại phối kết hợp ra một cách làm mới để chỉ đóng BH cho người lao động dưới lương hợp đồng.

Mình cũng là người lao động, những đồng nghiệp của mình cũng thế, đó là quyền lợi cơ bản của người lao động được pháp luật bảo hộ.

Đêm qua mất ngủ. Sáng nay tới nhận được email là đồng ý với cách làm đó.

Xong có một loạt email làm mình không muốn trả lời.

Mình lại phải nghỉ làm thôi. À, mà cứ cố hết mùa thu năm nay.

Mình muốn xuất gia, sống cuộc đời biết đủ. Không phải khổ não vì những thứ xung quanh.