1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

khi thần tình yêu gõ cửa... Ta mở hỏi là ai...? Thần tình yêu nói là ngày mai

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi marry318, 11/12/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Tv_ngay_nang_len

Tv_ngay_nang_len Thành viên rất tích cực

Hôm nay đi xin visa ấn độ có đôi chút cảm xúc.

1. Vội vàng xin sếp đi ra ngoài do tưởng sẽ phải cảnh xếp hàng bon chen mệt nghỉ như hồi xin visa đi Hàn xẻng. Ai dè tới nơi chỉ có duy nhất mỗi mình, đìu hiu vắng tanh

2. Thủ tục đơn giản nhanh gọn 5p, hừm, người làm cũng là người ấn và chỉ nói tiếng anh thoai, hẹn 2 ngày sau đi lấy :(

3. Phí xin 43$ chỉ thu bằng USD (thu VND không thì hok có bít nhưng cứ USD cho nhanh gọn)

Mình vừa e*** lại website cũ, 11 năm, đây là lần cuối cùng để lên hosting

Nga mi sơn rất đẹp

https://thaivan.000webhostapp.com/home.htm
    kensaii2004 thích bài này.
  2. Tv_ngay_nang_len

Lúc còn bé tôi tưởng là, nếu có thật nhiều tiền người ta sẽ hạnh phúc

Lúc lớn hơn, tôi biết là, nếu có thật nhiều tiền chưa chắc đã hạnh phúc.

Bác sĩ lại bảo rằng “ em phải nhập viện thôi”. Vậy là tôi về nhà xếp hành lý như một chuyến công tác xa. Hành lý mang theo vào viện chỉ là một cơ thể quèo quặt mệt mỏi, một ít quần áo và tiền.

Khi Bác sĩ hỏi “người thân của em đâu” tôi suy nghĩ rất lâu rồi đành điền vào bệnh án “Không có người thân”.

Hàng ngày tôi ngồi lặng yên nhìn ngắm những người đến và đi ở xung quanh mình, có nhiều khi tôi bó gối thẫn thờ nhìn ra cửa. Tôi đau ê ẩm cả người, tôi cảm thấy mình yếu đuối vô cùng.

Những người ở xung quanh tôi, có người chăm sóc, hàng ngày còn có hàng tá lượt thăm nom, hỏi han, đường sữa, quà bánh. Tôi cũng như họ nhưng không đường sữa, quà bánh, tôi biết tôi chỉ có một mình mà thôi.

Ở trong đó, có những khi người ta mỏng manh đến độ chỉ cần chạm vào là vỡ, lúc đó tôi đã mong rằng, chỉ cần có một ai đó chạm vào.

Tôi buồn chán hỏi thăm một số người rằng “ Họ có khỏe hay không ?” nhưng mà rồi họ không trả lời, tôi nói với họ rằng “tớ bị ốm”, “em bị ốm”, “con bị ốm” nhưng sự đáp lại cũng chỉ là đại khái rằng “ừ” hoặc những câu hỏi thăm dò “ốm à, vậy nhanh khỏe đi nhé” hoặc rằng “họ bận lắm” . Tôi ngồi ngóng chờ tin nhắn rồi thôi ngóng chờ và cũng thôi nhìn ra cửa. Lâu dần vô tình cũng học được cách lặng im khi nhận được tin nhắn của một số người, cũng học được cách thờ ơ trước một số người, cũng học được cách bận trước một số người. Khi bạn vô tâm với những thứ xung quanh mình, bạn ít quan tâm tới một số người thì bạn sẽ không biết buồn và thất vọng vì họ. Nếu phải khóc, thì bạn chỉ khóc cho riêng bạn mà thôi.

Ngày qua ngày những thứ mỏng manh chỉ cần chạm vào để vỡ ấy lại nhiều thêm và xếp chồng lên nhau. Nên giờ người ta chạm vào nó không còn dễ dàng vỡ nữa.

Tháng 7/2009
  3. Tv_ngay_nang_len

Hôm nay thời tiết đẹp, nên mình ra cà phê cóc ngồi một mình phơi nắng

Lãng đãng một chiều đông.
  4. Tv_ngay_nang_len

Hom nay o ecopark co uyen linh va ha anh tuan.

Hoa no muon noi, rat thanh binh va hanh phuc.

Hmmm. Dem qua thuc den 2h sang xem nghich tap phim thuoc the loai dam my gay 18+

Hay vai :)

Tinh yeu von di nen the. Ko phan biet gioi tinh hay dung sai. Chi nen nhu dung ban chat cua no. Tinh yeu xin hay la tinh yeu.

Mai ve se thu xem Thuong an :)

Bo go tieng viet cua dien dan nay co van de, phai khong nhi ?
  5. Tv_ngay_nang_len

Không nhớ được khoảng mấy năm rồi mình mới reply lại 1 tin nhắn làm quen. Nhân 1 ngày xem bộ phim --> rồi bị mất ngủ --> rồi trong đầu loằng quằng nhiều suy nghĩ vấn vương. Mình bỗng dưng nghĩ tới chuyện đồng điệu và chia sẻ. Nhưng giờ đọc lại message muốn đâm đầu vào gối mà chết :(
    A: Chào bạn
    TV: Chào thầy
    A: Thui, mình không phải thầy. Gọi vậy không hay
    TV: Xin lỗi nhé. Vậy bạn bao nhiêu tuổi ?
    TV: cho dễ xưng hô ?
    A: 29t
    TV: Ừ, em có chuyện gì không ? :-D
    A: Không, ngồi rảnh thì nói chuyện cho vui thôi mà
    TV: Vậy có chuyện gì muốn nói chuyện hả
    TV: Chuyện gì buồn sao ?
    A: Không
    TV: Thế có chuyện gì đâu mà nói ?
    .....!!!!
    end
  6. Tv_ngay_nang_len

Anh này.

Hôm nay em lại trốn ra cầu thang ngồi một mình.

Bởi vì em muốn viết ra những cảm xúc hỗn loạn của em.

Sau khi xem xong bộ phim nghịch tập. Một bộ phim về đề tài đồng tính.

Trong đời thường em chưa gặp gỡ hay nói chuyện với 1 người đồng tính. Hoặc có thể gặp rồi nhưng họ không để em biết, điều đó quá mức riêng tư

Nhưng trong DB5K có 1 cặp đôi nổi tiếng toàn thế giới YunJae.

Ban đầu em đã nghĩ, đó chẳng qua là cách thức để quảng bá, câu view mà thôi.

Bỏ mặc sự hoạt động mạnh mẽ của fansite. Hoặc những clip, những lời nói, thực khó lí giải.

Hoặc là em đã bớt tin vào sư thực thà ngay thẳng của con người. Hoặc bởi vì em sống trong lớp mặt nạ đã quá lâu. Để nhận ra mình đã đeo bao nhiêu lớp mặt nạ mà nhân thế gọi là chuẩn mực cư xử hay lời nói chốn công sở. Chỉ 10 phần khách sáo, đáng tin chẳng có bao nhiêu.

Cho tới ngày ở concert JYJ tại Việt nam em gặp Jaejoong.

Bởi vì cơ hội chỉ có duy nhất 1 lần trong đời (em cho là vậy) nên luôn mua vé VIP

Vé VIP là vé đứng gần sân khấu nhất. Trông thấy cậu ấy uốn éo bài mine, em nghĩ có lẽ người ta nói đúng. Cậu ấy là gay. Mà dường như cậu ấy chẳng giấu điều đó.

Lần thứ 2, tại quán cà phê JHolic tại Seoul. Khi cậu ấy đã thay bằng chữ Holic Soul, hope to the end trong hình xăm đôi cánh thiên thần. Phóng to trước cửa tiệm cà phê. Như muốn công bố cho thế giới biết khao khát sâu cháy trong lòng. Em đã đứng rất lâu khi thấy nó

Năm 2015, sau 7 năm chia tay bằng vụ kiện ầm ĩ. Lần đầu tiên một cách chính thức họ gặp lại nhau. Một người làm MC, một người trình diễn. Yunho vỗ tay cổ vũ khi Jaejoong hát bài Ariang. Hôm đó từ sáng sớm Jaejoong đã hứng phấn bấn loạn, đi khắp nơi chỉ sân khấu mà mình sẽ hát (nơi người kia làm MC)

Bây giờ trước cửa cà phê của Jaejoong lại có chữ J ❤ho.

Người ta có hơi sức đâu để mà làm chiêu trò truyền thông trong 13 năm ?

Ít nhất thì đã được ủng hộ của triệu triệu fans. Dù phải đối mặt với định kiến xã hội khắc nghiệt khủng khiếp tại xứ sở đó.

Jaejoong càng mạnh mẽ hơn, khi vẫn mạnh mẽ nói lên điều mà cậu ấy muốn.

Anh này,

Nghịch tập () có 2 cặp đôi ngoài đời thực.

Em ngưỡng mộ họ, hâm mộ họ. Hâm mộ vương thanh, hâm mộ cặp đôi đó.

Tình yêu của cậu ta làm trái tim em muốn vỡ tan.

Vương thanh (vai trì sính) yêu Phong kiến vũ (vai ngô sở đức). Cậu ta theo đuổi Phong kiến vũ, ban đầu vốn dĩ là một người bình thường.

Cậu ta vì Phong kiến vũ mở một cửa hàng lẩu cay gần trường đại học, cậu ta làm ông chủ nhưng chính tay vào bếp, lần đầu tiên làm món pizza cũng cho kiến vũ thử trước. Đầu tiên cho kiến vũ đi giao hàng, sau tặng cho kiến vũ cả nhà hàng vì kiến vũ thích. Kiến vũ chỉ giữ 1 ngày cho đỡ thèm rồi trả lại.

Kiến vũ nhà nghèo lại yêu tiền, nhưng thích tiền do công sức mình làm ra. Thế là khi nhận được kịch bản Nghịch tập. Vương thanh (vai trì sính) lừa lọc Kiến vũ đi đóng phim.

Vì thù lao phim lớn quá (cả 2 mới là sinh viên năm 3) kiến vũ không đặng được nên nhận lời.

Thế là cả Thanh ca đã biến cả quá trình quay phim thành lời tỏ tình hữu hiệu nhất.

Cậu ta sống với tính cách con người và tình cảm của mình lên phim ảnh. Cậu ta quá là đáng ngưỡng mộ rồi.

Mới 21 tuổi thôi. Người ta hay nói bóng gió, mặt Thanh ca đỏ, nhưng vẫn làm điều cậu ta theo đuổi một cách kiên quyết thế.

ồ thì ra tình yêu vốn dĩ nên thế.

Lần cập nhật cuối: 12/12/2016
  7. Tv_ngay_nang_len

Viết cho một ngày tâm trạng chơi vơi. Cái trạng thái lâu lắm rồi mình không trải qua.

Mình đang viết sách, muốn hoàn thành nó trong vòng 6 tháng tới. Nên mấy hôm nay làm việc rất cật lực
    khi bắt tay vào làm rồi lại thấy khó khăn khi phát triển tâm lý rồi tính cách nhân vật. Rồi cả khó khăn khi hành văn, bày bố các tình tiết sự kiện để làm nổi lên mục đích mà mình muốn nhắm tới. Viết một câu chuyện với lối văn trần thuật có hạn chế là khó thể hiện được chiều sâu nội tâm nhân vật

Khi ở tâm thái của nhân vật, suy nghĩ như nhân vật, tâm mình biến động, giống như bão tố.

Vậy nên mình đau khổ thì phải,

Lâu lắm rồi, mình mới ở tâm thái muốn tham vấn của người khác, muốn giúp đỡ của người khác, muốn ý kiến của người khác.

Hỏi một lúc cảm thấy buồn bã, vì người ta cũng vô tâm như mình đã từng vô tâm. Giống như đẽo cày giữa đường, chỉ toàn mấy thứ vớ vẩn.

Mai có nên sang ecopark không ?

Thực thất vọng, khi ta thực sự theo đuổi một thứ gì đó mà ta không thể có được nó. Mọi vấn đề nằm ở bên trong ta, ở trong tâm ta. Vì thứ ta theo đuổi chỉ là hình bóng, không phải là thực chất. Dù ta có theo đuổi được nó, thì nó cũng sẽ tuột qua kẽ tay trôi đi đâu mất. Vì thứ ta theo đuổi mãi mãi chỉ là hình bóng hoặc những thứ trong tâm trí ta tạo nên, còn thứ đó bản thân nó vốn không phụ thuộc vào tâm trí hay hình bóng của ta, nó là chính nó không dính một chút nào mong ước hay những viễn vông do tâm trí ta tạo nên. Không nên buồn mới phải.

Khi mình đọc lại câu chuyện của mình, mình thấy nó không tệ lắm, nhưng cũng không phải là hay ho lắm. Nhưng nếu phát triển thêm cũng có thể miễn cưỡng đọc.

Vậy mà mình muốn nó thành sách, ai mua.

Hay mình viết rồi post dần lên đây nhỉ, mục đích của mình là viết sách, không phải là bán sách.
  8. Tv_ngay_nang_len

Anh này,

Hôm qua một ngày trời mưa mù mịt.
    Gia đình nhà Bác qua chơi, còn đùm bọc mang đồ ăn chín tới nữa :) đúng là hiểu cháu mình kekekeke :)

Nghe nói chuyện đông chuyện tây trong gia đình, em suy ngẫm thì ra cuộc sống nhân thế chính là như vậy. Lâu lắm rồi, có lẽ đã 7 hoặc 8 năm em không còn sống trong những câu chuyện như vậy, cũng không sống trong bất cứ mối quan hệ ràng buộc nào. Nên em là duy nhất và là kẻ lập dị duy nhất !!!

Anh này, đêm qua về em xem mấy MV trên youtube.

Vì dạo này rảnh mà, giết thời gian.

Em cũng đã post lên câu chuyện mà em viết dở, 1/3 của một cuốn sách. Nhưng em sẽ không viết tiếp. Bởi vì ngày sau chẳng biết ra sao, em chỉ muốn lưu giữ lại

Em đã hoàn thành các chuyến đi cần thiết. Em đã sẵn sàng cho cuộc đời mới, em sẽ cố gắng và nỗ lực. Sống cuộc đời biết đủ

Anh này,

Em không phải là 1 hủ nữ đâu, em cũng không quan tâm tới mấy thứ gì gì đó

Em quan tâm tới rất nhiều thứ, vì đã trải nghiệm qua bằng suy tư và bằng chính mình. Em thật chín chắn và sáng suốt

Vì thế như em ít khi xem phim dài tập, một ngày buồn quá vô tình click vào link Cẩm Tú Vị Ương ngồi xem, mà xem được đến gần cuối.

Bởi vì 2 diễn viên chính thật là hòa hợp. Cái cách họ đóng phim thật hòa hợp và thân ái. Nên làm bộ phim có gì đó thật dễ xem

Đôi khi có cảm giác như họ vốn là 1 đôi, họ đang yêu nhau vậy.

Xem đến gần cuối thì báo chí đưa tin, cặp đôi thừa nhận đã yêu nhau hơn 2 năm. Đã đính hôn :) thế là ko hiểu sao chẳng xem đoạn kết :)

Em đã qua cái thời mặt dày cưa cẩm ai đó, qua cái thời yêu ai đó thì phải. Yêu với em chưa bao giờ là quan trọng hoặc là sinh mạng, đó chỉ là duyên rồi các cảm xúc xảy ra trong một khoảng, sau đó khi qua đi, ko còn gì đọng lại.

Mà em càng xem mấy video về fan metting và trả lời phỏng vấn của Vương Thanh, em ngưỡng mộ cậu ta đến vô địch luôn đó.

Nếu ai được cậu ta yêu, cậu ta sẽ làm cho người ta tan thành nước, còn biến 1 cậu trai thẳng nguyện ý e thẹn bên cạnh cậu ta.

Thật sự là tình yêu của cậu ta và cách thể hiện của cậu ta làm người ta muốn chúc phúc. Vậy nên ở vị thế này là xứng đáng

Nếu em có thể yêu 1 người, em nguyện sẽ yêu người đó như vương thanh yêu Vũ. Nếu em yêu 1 việc gì đó, em nguyện sẽ yêu và sống với việc đó như vương thanh yêu Vũ.

Em sẽ đối mặt và nói thật suy nghĩ của mình.

Còn chưa đầy 2 tháng nữa.
  9. Tv_ngay_nang_len

Anh này,

Dạo này em ít viết ra những tâm sự của mình thì phải, hoặc viết ra ở những nơi không nên. Em vốn là người bị đấu tranh giữa cái tôi và không có cái tôi. Khi viết điều gì đó mà có nhiều người like em lại hơi cảm thấy không thoải mái, nhưng em lại thích viết ra suy nghĩ của mình. Chỉ là quãng thời gian sau nhìn lại thấy được trước kia hoặc hiện tại mình ntn. Em rất thích bày tỏ hoặc được sống với chính bản tính và sơ tâm của mình. Em cũng thích sống theo đúng châm ngôn đó. Nhưng em lại không biết cách bày tỏ nó như thế nào để em không cảm thấy mình đang đầy ngã mạn, vì những điều cá nhân đều là ngã mạn.

Anh này,

Hôm nay đột nhiên em nghĩ tới sự tự tin của người Mỹ. Và cái phóng khoáng của người Mỹ.

Anh biết vì sao họ có thể tự tin là chính mình, họ luôn sống rất thoải mái, cá tính và hạnh phúc không ?

Vì họ được sống trong một xã hội tôn trọng sự đa dạng, tôn trọng cá nhân, dân chủ, khuyến khích, ít phán xét người khác. Nên họ có thể thoải mái là chính bản thân họ. Không thổi phồng chính mình thành vĩ nhân như ai đó, họ có tật xấu, tật tốt nhưng họ thành thật và thể hiện rõ cá tính của chính họ. Vì vậy họ luôn ở trạng thái 100% năng lượng và sáng tạo.

Còn người châu á, nhất là người Việt Nam, họ luôn được dạy phải này phải thế kia, luôn bị phán xét, đánh giá,... mà dù là thế này hay thế kia đều bị liên án. Nên họ không dám sáng tạo, sống 100% với sơ tâm và con người suy nghĩ của mình. Họ học cách lừa dối mọi người xung quanh và chính mình. Nên họ chưa bao giờ là chính họ. Vì thế họ ngưỡng mộ thần tượng, thần thánh hóa cá nhân khi người đó dám làm những điều mà họ không dám.

Em nếu sống đúng bản tâm là một người rất đáng sợ thì phải. Em sẽ nói thật và thẳng những điều không đúng, sẽ phá tan xiềng xích định kiến. Sẽ làm người ta khó tin bởi vì em có thể sống như vậy.

Năm vừa qua em đi mã lai, ba li vào tháng cuối tháng 4, đi làng mai vào tháng 6, đi xem concert của Su ú vào tháng 7, đi quy nhơn vào tháng 7, đi phuket vào cuối tháng 8, đi cửu trại câu thành đô nga mi sơn trung quốc vào cuối tháng 10, đi phượt 16 ngày qua 6 tỉnh đông bắc ấn độ và melaka mã lai vào đợt tết. Chưa kể những chuyến nhỏ nhặt khác.

Em một con người nhỏ bé đã nhìn nhận thế giới qua lăng kính của người chín chắn và độc lập. Em giỏi trong chọn phòng Khách sạn, booking vé máy bay, lên KH chương trình, ngân sách và giỏi cả ở nước ngoài nữa.

Em viết sách, dù viết chưa xong nhưng bạn bè em đều khen hay. Nói em hãy tiếp tục

Nhưng tất cả chúng đều không có chút ý nghĩa nào hết.

Vì tất cả chúng thật nhạt nhòa

Em là người đã thức tỉnh. Đã đảnh lễ trước xá lợi của Đức phật và phát lời nguyện muôn kiếp được thoát khỏi khổ đau bằng cách sống cuộc đời tỉnh thức, làm một kẻ giác Ngộ. Đã cúng dường cho 1 vị sư người tây tạng hết $ trong ví của mình ở bảo tàng New delhi để đi bộ gần 5km từ phủ thủ tướng, bộ quốc phòng, bộ tài chính, india gate, tới ga tàu mới new delhi một mình... em đã sống hết mình như vậy... không sợ hãi,...

Em sắp từ bỏ và học cách buông để đạt hạnh phúc chân thật.

Thế mà cả ngày không làm thứ gì có ích, lại ngồi xem mấy Video và cười khúc khích.

Nói tôi sẽ sống và yêu như Vương Thanh yêu Vũ. Nếu có thể luôn tự tin và hết mình như cậu ta. Luôn làm điều mà bản thân cho là đúng. Thì tôi sẽ mang lại nhiều điều tốt đẹp cuộc đời này.

2 bạn, tôi chỉ còn lại khoảng thời gian ngắn để ngưỡng mộ 2 bạn. Hi vọng 10 năm nữa, dù vô thường, cả 2 đừng vì bất cứ điều gì mà bỏ lỡ mất nhau, sẽ mãi bên nhau.

Giống như mong ước cháy bỏng của fan DB5K, 8 năm rồi vẫn còn mong chờ sự tái hợp của họ. Thời gian qua đi, lại thấy tái hợp không cần thiết nữa, vì thời gian làm mọi thứ quá khác rồi.

Mô phật, vậy hiện tại này các bạn có thể sống chậm lại và tận hưởng thật trọn vẹn được không ? Vì thì thời gian đã qua sẽ không bao giờ quay trở lại. Hạnh phúc này tương lai chẳng còn trọn vẹn nữa rồi.

Các bạn hãy cùng tôi, sống thật trọn vẹn ở hiện tại nhé.
  10. Tv_ngay_nang_len

Anh thân mến,

Hết tháng 4 này, sang tháng 5 là em bắt đầu một cuộc đời mới.

Một người giống mẹ, một gia đình giống gia đình em, đã không hề nói một lời phản đối nào với quyết định của em.

Sâu thẳm trong tâm em là nỗi đau lòng, cảm động và sự biết ơn sâu sắc. Cảm ơn đã ủng hộ con được là chính mình, cảm ơn việc dù đau đớn biết bao nhiêu, vẫn kìn nén và thấu hiểu cho con, đã khiến cho con vững tin.

Vạn đời vạn kiếp con sẽ luôn nhớ kỹ ân tình của cha mẹ.

Anh này,

Anh biết cảm giác khi một người sáng mai thức dậy, không còn gì níu kéo, giống như họ đứng trước cái chết và sững sờ nhận ra ý nghĩa đích thực của cuộc đời. Họ hoang mang, và đôi khi còn hơi sốc nữa.

Anh này,

Em nhận ra vì sao người ta phải chạy theo cái gì đó, bởi vì đó là cuộc đời của họ. Em có cảm tưởng họ thà chết còn hơn sống một cuộc đời ko có dục vọng

Anh này,

Giống như khi em quyết định sẽ delete FB của mình. Em đã dành rất nhiều thời gian trong 8 năm qua cho FB, em đã không nghĩ thì ra FB cũng chỉ có vậy, những thứ vô nghĩa khi em quyết định sẽ delete nó.

Liệu rằng 8 năm qua của em đã trải qua vô nghĩa chăng ? Chắc chắn vậy.

Anh này,

Mấy hôm trước em đi thiền hành rất lâu, 2-3 h gì đó. Khi làm bạn với sự thinh lặng em cảm thấy hạnh phúc và an lạc, niềm vui từ sâu thẳm.

Sau này em sẽ có thể sống cả đời như vậy.

Thì ra sự tĩnh mịch lại hạnh phúc đến như vậy. Khi ta không bận tâm tới quá khứ đã qua, tương lai sắp tới, các suy nghĩ ko chủ đích kéo đi, tự ngã biến mất. Phút giây tĩnh mịch đó chính là hiện pháp lạc trú.

Nếu em dành cả muôn vàn kiếp để trở lại với bản thể, với vũ trụ, để tĩnh mịch, đáng giá.

Anh này,

Hôm qua + hôm nay trời mưa. Hôm nay em sẽ ko đi thiền hành.

Em giết thời gian xem mấy clip phỏng vấn của 2 bạn trẻ đấy mà sốc. Sốc với vương thanh, cậu ta quá bá đạo

Cậu ta xứng đáng được ngưỡng mộ, em dù tu tập nhiều nhưng không chắc mình có chân thật và trung thực như cậu ta.

Quá cá tính, quá trung thực, quá bá đạo rồi.

Sau này em đi rồi, họ chỉ còn là quá khứ. Nhưng ít ra hiện tại họ khiến em cảm thấy ko còn phán xét thậm chí yêu mến những người đồng tính.

Vương Thanh à, dù hơn cậu 7 tuổi, tôi phải thừa nhận là cậu quá xứng đáng nhận được 5 sao từ tôi.

Cậu và cậu ấy cùng lời hứa 10 năm hay trọn đời, hi vọng sẽ tiếp tục giữ bản tâm của mình.

Còn tôi, 10 năm nữa có lẽ những chuyện nhân thế này tôi đã hiểu tận. Khi tôi nói với người ta, sẽ chỉ nói họ hãy thở, ko cần làm gì khác, chỉ cần biết rõ mình đang thở, là chạm được tịch tĩnh hay giải thoát.

Khi đó tôi ko còn bận tâm tới bất kỳ điều gì, ngoài giây phút hiện tại.