1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khi tình yêu không còn

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi 0983050580, 28/03/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. 0983050580

0983050580 Thành viên mới Đang bị khóa

Em sẽ là người nuôi con
  2. Not_for_Sale

Not_for_Sale Thành viên mới

Khi tình yêu không còn

Đêm!
    C...h...o...a...n...g
    B...ố...p
    Tiếng chân chạy thình thịch
    Tiếng khóc
    Tiếng gào
    Tiếng chỉ trích...
    -Tao bất hạnh khi phải lấy mày làm chồng. Đồ vô tích sự.
    -Màychửi ông thế à? Đồ con đĩ. Mày tưởng ông sung sướng khi lấy mày à?
    -Đồ con chó!
    -Có mày là con chó ý!Đồ con lợn!
    ...
    ...
    Khi cuộc sống không còn hạnh phúc, khi họ không coi nhau là người nữa, sao họ vẫn phải chịu đựng rồi làm khổ nhau nhỉ? Sao họ không ly hôn?????
    ...
    Trong lớp học.
    Thầy đưa ra tình huống, vợ chồng anh A và chị B đưa đơn ra tòa yêu cầu ly hôn. Nhưng vướng mắc xảy ra khi họ cùng tranh chấp ngôi nhà mang tên anh A. Lớp tranh luận sôi nổi. Mỗi người một ý, ai cũng đưa ra nhiều lý lẽ để giành phần thắng về mình. Bỗng, một chú trạc tuổi ngũ lục giơ tay phát biểu, to, rõ ràng: Nếu tôi là anh A, tôi sẽ xách va li ra khỏi nhà. Lớp ngơ ngác rồi vỗ tay ầm ầm.
    ....
    Khi không còn tình yêu, tài sản liệu còn ?Zý nghĩa?
    Tình yêu không còn. Em sẽ là người ra đi...
    Đau. Nhưng, nhẹ nhàng hơn rất nhiều...

Cái này tớ copy từ blog của bạn tớ . Đọc buồn cười quá nên bốt lên cho bà con tham khảo
  3. bivabeo

bivabeo Thành viên mới Đang bị khóa

khi TÌNH YÊU ko còn thì chẳng còn gì cả
    Khi tình yêu ko còn thì chỉ còn lại nỗi đau, nỗi nhớ cho người còn tình cảm
    Khi tình yêu đã là QUÁ KHỨ thì tất cả cũng chỉ là quá khứ mà thôi
    Khi tình yêu của anh không còn, chỉ còn lại mình em
    xót xa
    Khi tình yêu anh giành cho em không còn, anh sẽ có tình yêu mới. ĐAU LÒNG EM.
    KHI TÌNH YÊU KHÔNG CÒN ..................
    Cơ mà ko còn đối với ai, giá mà tình yêu ko còn đối với cả 2 người nhỉ
  4. sentenced1806

sentenced1806 Thành viên rất tích cực

Khi tình yêu không còn thì mình cư xử như anh A " Tài sản hay bất cứ thứ gì chẳng còn giá trị gì hết ! " . Con người là quan trọng nhất . Còn người thì còn tất cả . Nhưng con người đó mà k còn tình cảm , thì còn tệ hơn cả cái chết .
    Vì thế nếu còn tình cảm , thì kiểu gì cũng cố gắng được . Khổ sở , ngăn cản đến đâu cũng cố được . Nhưng đã hết tình cảm , thì điều đó thật tệ hại , nhỉ ??
  5. anon18

anon18 Thành viên mới Đang bị khóa

vàng thế này gọi là thằng ngu...
  6. khongaiyeuai

khongaiyeuai Thành viên mới

Ít ra cũng không bao giờ gọi nhau bằng những từ như trên. Nghe khiếp quá! Chia tay cũng phải "có học" chứ.
  7. thuytien2004

thuytien2004 Thành viên mới

Nói chung khi tình yêu ko còn thì có nhiều tình huống xảy ra lắm,chẳng ai có thể biết trc được nó sẽ diễn ra thế nào vì mỗi 1con ng đều có 1cách hiểu khác nhau,có ng thì tìm cách đổ lỗi cho ng khác,có ng thì đặt chuyện cho ng kia....nhiều chuyện có thể xảy ra! và sau những chuyện xảy ra cho chính mình cũng học hỏi được nhiều điều từ cuộc sống,nên làm gì và ko nên làm gì...!!!!Đứng dậy và tiếp tục bước đi
  8. Ms884

Ms884 Thành viên mới

Khi tình yêu k còn, cũng không còn ánh mắt ai nhìn nhau ấm áp trìu mến, không còn vòng tay ai siết chặt, k còn cái ôm vội vì sợ sắp phải về... Chỉ còn sự đau đớn k nói nên lời của người còn tình cảm mà thôi!
    Yêu thương thật là mong manh!
  9. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Đừng có SẾN. Tiền ấy để nuôi con, để chăm cha mẹ ốm, để phục vụ nhu cầu bản thân, bỏ đi thì đc gì? Đc cái tiếng là người ''k quan tâm đến tiền bạc'' à? Miễn mình không vì ích kỷ, hằn học mà tranh giành tài sản quá mức thôi, chứ phần mình đáng lấy, thì phải lấy.
    Bỏ hết tài sản đi, rồi nhìn con mình thiếu thốn tiền bạc mà không đc ăn học đầy đủ, thử hỏi, cái ý nghĩa sến sịa của ''khi k còn tình yêu, tài sản liệu có ý nghĩa?'' còn đc mấy tí?
    Cái đau của một mối quan hệ đổ vỡ là một chuyện. Cái đau của một người vì thiếu tiền mà nhiều việc trong đời mình hay đời con mình lỡ làng là chuyện khác.
    Có lẽ bạn của bạn còn trẻ, chưa trải sự đời nên nhìn sự việc còn dễ như thế. Và có lẽ bạn của bạn chưa từng nghĩ đến chuyện rằng tài sản cả hai vợ chồng tích cóp đc bao nhiêu lâu nay, nay đứa con không hưởng được gì, mà người chồng/vợ kia đem ra để chi xài cho riêng mình, thậm chí là cung phụng người khác, nên mới có suy nghĩ nặng tính...sến như thế.
    Hãy nghĩ như một ông bố hãy một bà mẹ cho đứa con, thì sẽ nghĩ về vấn đề tài sản khác đi. Một cá nhân có quyền bỏ tài sản để ''nhẹ đầu'', nhưng làm cha, làm mẹ, thì không đc chỉ nghĩ phần mình như vậy, mà phải nghĩ cho con mình nữa, bạn ạ.
    Suy nghĩ của bạn bạn còn nhiều khía cạnh chưa xét tới đấy.

10. duxeben

duxeben Thành viên mới

khi tình yêu ko còn thì chia tay chia tài sản...
    tiền bạc phân minh ái tình dứt khoát