1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khi tôi biết mình đã "lớn"!

Chủ đề trong '1987-1989 Sài Gòn' bởi Speed_M, 07/09/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Speed_M

Speed_M Thành viên mới

Khi tôi biết mình đã "lớn"!

Ai mà không có lúc trưởng thành, ta mãi mãi ko bao giờ nhỏ hoài, rồi cũng sẽ có ngày ta lớn, vấn đề là khi nào, lúc nào thì ta là "lớn" kia. Luật pháp nói rằng khi bạn 18t, bạn đã là người lớn. Trong mắt cha mẹ, con cái chẳng bao giờ lớn . Thỉnh thoảng bạn thấy đâu đó có người nói với một cô bé/ cậu bé chừng 16-17t, rằng "con đã trưởng thành rồi"... Vậy lúc nào mới là lúc ta trưởng thành???

Tôi cho rằng ko ai có thể xác định rõ đâu là lứa tuổi trưởng thành thực sự, người ta chỉ thực sự trưởng thành khi mà chính trong tâm trí của họ, nhận thức được điều đó. Họ biết họ đã lớn, họ biết lo những điều họ cần phải lo, họ biết làm những điều họ biết rằng nó có ích, họ biết rằng đã đến lúc họ cần dừng lại những suy nghĩ, cũng như nhưng trò chơi ngây dại... đó mới là lúc họ trưởng thành thực sự.

Bạn có thể nói cho tôi biết suy nghĩ của bạn về vấn đề này không??? Những cảm nghĩ của bạn khi bạn nhận ra được mình là một người trưởng thành? Những suy nghĩ của bạn khi bạn nhận ra những điều mình phải làm mà trước đây bạn chưa nhận ra???...

Ai chưa thấy mình trưởng thành thì cũng bắt đầu suy nghĩ đi là vừa. Chẳng hạn như bạn sẽ làm gì khi bạn trưởng thành???
  2. be_con_xi_xon

be_con_xi_xon Thành viên mới

hic..mình đã lớn chưa nhỉ?
  3. zopo

zopo Thành viên rất tích cực

cưới vợ
  4. mEoHoAng_87

mEoHoAng_87 Thành viên mới

Trươ?ng tha?nh a?....mong muốn sef có một ngôi nha? riêng,sống tự lập,được bên cạnh ngưòi mi?nh yêu qúy...cha?...đơ?i toa?n ma?u hô?ng