1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khi xe bị "bổng dưng bốc cháy" thì tài sản có được BH đền bù không nhỉ??

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi rickynvd, 09/01/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rickynvd

rickynvd Thành viên quen thuộc

Vấn đề là hiện nay trên các mặt báo đầy những thông tin xe "tự bốc cháy". Nếu nhỡ 1 ngày "xấu trời" nào đó, xe ta cũng "tự dưng bốc cháy" thì khi đó ngoài phần tài sản còn lại là cái "khung sắt" thì bên bảo hiểm họ có đền bù cho mình không nhỉ.

Vì khi mua bảo hiểm xe tui thấy có nội dung là đền bù phần tài sản là 30tr/vụ <-- Hok biết chi tiết trường hợp này ra sao?!?!?! :-O :-O

Vì tui nghe 1 số người nói là tài sản mà trường hợp bảo hiểm đền bù là trường hợp mình gây ra tai nạn cho người khác, là đền bù cho người bị hại. Còn trường hợp "tự bốc cháy" thì sao????? ~X

Nếu như vậy thì mua cái BH chẳng có tích sự gì hết!!!!.. :((

Lo chết đi được!!!!!!!!!!!!!!!. @-)

Pác nào hứng thú với chủ đề này cho tôi ý kiến nhé!!!...[:D]

Thanks
  2. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Chịu, cháy thì đen thôi, ở Vn thì đền bù gì chứ?
  3. langnt

langnt Thành viên rất tích cực

Thích thì mua bảo hiểm cháy nổ cho chính xe của mình, ok hết mà.
  4. rickynvd

Ây da,... nếu vậy hok lẽ hội người tiêu dùng ko có cách nào bảo vệ chính mình sao ta? Ko lẽ nhìn tài sản bị "cháy đen"?!?! :((:((:((

Mấy ngày nay chạy xe mà "tâm trạng hồi hộp"... :(
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Chi tiết BH cháy nổ ra sao?? Pác có thể thông tin nhiều hơn tí cho tôi biết đc ko? Thanks

Mà ôi sao nhìu BH thế nhỉ?
  5. freebird8x

freebird8x Thành viên rất tích cực

Em thấy bác Đinh La Thăng to mồm trên báo bẩu là Bộ GTVT sẽ chịu trách nhiệm cho các vụ cháy xe mà :))

Chả hiểu "chịu trách nhiệm" kiểu gì nhỉ, hay chỉ nói mồm thế thôi.
  6. daigia001

daigia001 Thành viên mới

dạo này báo chí nhộn nhịp ghê
    nào là công nghệ pha xăng
    bắn nhau ở HP
    bắn nhau ở HCM
    ....

còn cháy thì hãy đợi đấy sẽ được đền bù
    có thằng nào nhận đâu mà đề
    bộ này đổi cho bộ kia
  7. missu248

missu248 Thành viên rất tích cực

Bảo hiểm của bác chủ top là bảo hiểm Trách nhiệm dân sự (TNDS), nó chỉ đền bù thiệt hại về người và tài sản của bên thứ ba do xe của bác gây ra thôi, không đền bù cho tài sản của bác.
    Ở VN hiện nay, theo em biết chỉ có 2 công ty bán bảo hiểm vật chất xe máy là công ty AAA Assurance và Liberty Insurance, với điều kiện là xe của bác phải là xe mới, lưu hành dưới 3 năm. Với công ty Liberty em không rõ, nhưng với AAA thì nó là gói bảo hiểm mất cắp và tổn thất toàn bộ xe máy.
    Bác có thể lên trang chủ của AAA hoặc link sau để nghiên cứu thêm.
    http://aaa.com.vn/vn/index.php?opti...atid=38:bao-hiem-xe-co-gioi&Itemid=29&lang=vi
  8. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Không biết bạn này đã bỏ tiền ra mua bảo hiểm mà mơ hồ như nguời trên mây á.
    cái gì gì 30triệu/vụ kia là bảo hiểm cho cái gì vậy bạn?
    Bảo hiểm trách nhiệm dân sự khác với bảo hiểm cháy nổ tài sản nha. Muốn biết về Bảo hiểm cháy nổ, gọi lên mấy cty bảo hiểm á, ví dụ như Bảo Việt, Bảo Minh, Bảo tín, Viễn Đông...ngừoi ta sẽ cử ngừoi nói cho bạn nghe.
  9. KoPhaiEmSpam

KoPhaiEmSpam Thành viên mới

Đền bù theo bảo hiểm thì nguyên tắc là bạn mua bảo hiểm gì được đền bù đúng loại bảo hiểm đó, bạn mua bảo hiểm mất gương thì cứ hễ mất gương là bạn được đền gương, bạn mua bảo hiểm mất phanh thì cứ hễ mất phanh là bạn được đền phanh, nhưng chỉ được đền phanh thôi, chứ không được đền tai nạn do mất phanh gây ra. Loại bảo hiểm xe máy mà người ta vẫn hay gạ bán hình như là bảo hiểm trách nhiệm dân sự đối với người thứ ba. Tức là mua bảo hiểm đó, công ty bảo hiểm sẽ chịu trách nhiệm đền bù cho người mà bạn đâm vào trong trường hợp có tai nạn, nhưng chỉ đền bù duy nhất người này, vì bạn chỉ mua bảo hiểm loại này.
    Còn cháy xe nếu muốn được đền thì phải là bạn mua hợp đồng bảo hiểm cho chính chiếc xe đó, hình như loại hợp đồng này chưa được triển khai kinh doanh đối với xe máy, nên chắc là xe thằng nào cháy thì thằng đấy phải chịu :D.

Nói thế thôi, chứ em cũng sợ cháy xe lắm, bây h đi xe máy run bỏ mịa ^^
  10. rickynvd

Thanks pác missu248 nhiều nhé!!