1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khi yêu cầu chuyện ấy mà bị từ chối. Hic

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi JamesBond19, 21/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. JamesBond19

JamesBond19 Thành viên mới Đang bị khóa

Khi yêu cầu chuyện ấy mà bị từ chối. Hic

Các bác ơi giúp em với.
    Có một điều chúng ta ai cũng biết : Có thể có ******** mà không có tình yêu nhưng có tình yêu mà không có ******** thì tình yêu đó khó có thể gọi là một tình yêu trọn vẹn.
    Chúng em đã yêu nhau hơn 2 năm rồi. Em đã nhiều lần đề nghị muốn có QHTD với cô ấy nhưng cô ấy khăng khăng từ chối. Lý do vì sao ư? Cô ấy nói là cô ấy sợ.... Sợ gì?
    Cái thứ nhất: sợ có thai. Em thấy vấn đề này giải quyết quá đơn giản : ?ođi tất?, uống thuốc và chọn ngày... Thật ra người ta bị ?odính? ngoài ý muốn chẳng qua vì không chuẩn bị kĩ chứ nếu chuẩn bị rồi mà vẫn ?odính? thì đúng là số trời khó tránh rồi.
    Cái thứ hai : sợ khi không còn là con gái. Em nghĩ vấn đề này ở VN(là một đất nước phong kiến) bây giờ cũng trở nên rất thoáng rồi. Những ông chồng chắc cũng không có ai đuổi vợ ra khỏi nhà sau đêm tân hôn vì biết cô ấy không còn trong trắng. Cái quan trọng ở đời con gái là trao cái ấy cho người nào mình thấy đáng trao nhất chứ không nhất thiết phải trao cho chồng mình. Biết đâu sau này không lấy được chồng như ý mà người yêu cũ đã chia tay rồi, sự trong trắng đó gìn giữ bấy lâu nay phải trao cho người mình không thực sự yêu. Lúc đấy chắc hẳn là rất tiếc công lao gìn giữ bất lâu nay phải không? Em và cô ấy đã yêu nhau hơn 2 năm rồi, em nghĩ em đủ tiêu chuẩn để cô ây trao cho em cái đó.
    Cái thứ ba : sợ đau. Cái này thì tất nhiên rồi, có đau thì mới có sướng chứ. Nỗi đau ấy sẽ qua nhanh thôi.
    Em biết có nhiều bác Sẽ, Đang và Đã ở trong hoàn cảnh này cả những bác rất sành sỏi và thêm cả những người thuộc về phái yếu nữa, ai có kinh nghiệm hay ý kiến gì thì giúp em nhé. Nhưng nói trước em rất ghét nhận được những lời khuyên đại ý là bảo em hiểu cho cô ấy, phải biết tôn trọng cô ấy.......
  2. Chaunc

Chaunc Thành viên rất tích cực

Đồng chí Nhandan làm tôi quan tâm đến box này, đợt trước có đọc nhưng thấy nhảm nhí quá nên thôi!
    To JamesBond19: Theo anh nghĩ, bạn gái em chưa sẵn sàng cho việc QHTD với em, có thể do cô ấy sợ, cũng có thể chưa hoàn toàn tin tưởng em và cũng có thể chưa có "hoàn cảnh xô đẩy"
    Anh khuyên em không nên đề cập đến chuyện này nữa vì rõ ràng bạn em chưa sẵn sàng, ép buộc là hoàn toàn không hay rồi. Khi nào bạn em sẵn sàng, cô ấy sẽ có những tín hiệu để em hiểu.
    Việc em biện luận rằng em sẽ dùng các biện pháp phòng tránh là không hợp lý trong hoàn cảnh này vì anh nghĩ những trường hợp QHTD lần đầu đều ít có khả năng chuẩn bị đầy đủ những thứ như em nói. Chả nhẽ em hỏi cô ấy là "em tính ngày đi rồi chúng mình QHTD" ư? Nghe phô quá! Còn nếu không thì mất đi một biện pháp rồi.
    Nói chung mọi thứ sẽ tuần tự đến, đừng ép buộc, chả hay ho gì
  3. ndungtuan

ndungtuan Thành viên rất tích cực

Bạn chịu khó đọc tiếng Anh nhé:
    How Do I Know if I''''m Ready for ***?
    More than 4 in 10 boys and 6 in 10 girls who have had intercourse wish they had waited longer.
    Here''''s a quiz to take about your relationship.
    - Is it committed, mutually kind, and understanding?
    - Do you trust and admire each other?
    - Have you experimented and found pleasure in non-penetrative behaviors?
    - Have you talked about ***ual behaviors before they occur?
    - Is your motivation for this ***ual relationship pleasure and intimacy?
    - Is the setting for the ***ual relationship safe and comfortable?
    Here''''s a quiz to take about you.
    Are you physically mature?
    Are you patient and understanding?
    Are you knowledgeable about ***uality and ***ual response?
    Are you empathetic and able to be vulnerable?
    Are you committed to preventing unintended pregnancies and STDs?
    Are you able to handle responsibility for positive consequences?
    Are you able to handle responsibility for potential negative consequences?
    Are you honestly approving of the behavior?
    Unless you answered yes to all of these questions, you are not ready to be having intercourse.
    Here are some more questions to ask yourself about having intercourse.
    Is your relationship consensual? Have you talked about how far to go? Do you both agree?
    Are you sure you aren''''t using each other?
    Is it honest? If you have intercourse, do you know what it will mean?
    Will it be mutually pleasurable? Have you enjoyed other ***ual behaviors with your partner? Are they as committed to your pleasure as they are to their own?
    Have you taken steps to protect yourself against pregnancy and/or disease? Have you obtained condoms and contraception (if penile/vaginal intercourse is planned)?
    One way to remember these is by the mnemonic:
    Can (consent)
    U (not using)
    Have (honest)
    My (mutually pleasurable)
    Pleasure (protected)
    Thân ái

"TỪ BI" OR NOT "TỪ BI" ?

Được ndungtuan sửa chữa / chuyển vào 01:34 ngày 22/08/2003
  4. Beckhamhp

Beckhamhp Thành viên rất tích cực

Chú nên giữ cho người iu mình đê . Người ta từ chối 2 lần rùi còn đòi hỏi , cái đó fải tự nguyện mới được , đòi hỏi là ko tốt đâu .
    Được RandomWalker sửa chữa / chuyển vào 11:42 ngày 22/08/2003
  5. anti_anti_shock

anti_anti_shock Thành viên mới

Bạn nhầm, chỉ đến lúc chết chúng tôi mới có thể chắc chắn được anh chàng nào là người xứng đáng để chúng tôi trao nhất, mà lúc đấy thì còn trao cái con khỉ. Làm sao bạn dám chắc bạn là người xứng đáng nhất mà đòi được cô ấy cho?
    Nếu tôi là bạn, sau này có phải nhìn người yêu thuộc về người khác thì những gì còn lại trong tôi sẽ là những kỷ niệm đẹp chứ không phải là những lần hùng hục bên nhau. Nếu không được sống bên nhau thì một chút ******** có ý nghĩa gì đâu cơ chứ?
    Bạn gái bạn đoan trang như thế, lẽ ra bạn phải kính trọng cô ấy mới phải. Có những người con gái như thế thì xã hội mới còn những người vợ trong trắng. Tôi cam đoan với bạn con gái như cô ấy bạn không dễ tìm được đâu.
  6. Thanh_Van_new

Thanh_Van_new Thành viên mới

JamesBond19
    Bạn lầm rồi đó, con gái chỉ trao cho người mình yêu một khi:
    1. Đã đến lúc người con gái đó cảm thấy tình yêu của mình dành cho người con trai đủ lớn mạnh để cùng nhau hòa hợp thành 1
    2. Người con gái có thể đặt được niềm tin hoàn toàn vào người mình yêu
    3. Và cuối cùng là người con gái thật sự sẳn sàng và muốn đón nhận chuyện ấy
    Không phải dựa trên thời gian quen nhau bao lâu mà là dựa trên mức độ chín mùi của tình yêu của 2 bạn và mức độ tin tưởng nhau nữa. Cô ấy cảm thấy sợ là điều tự nhiên thôi, không có gì kì đâu á! Nếu cô ấy đã cảm thấy vậy thì bạn đừng nên đề cập đến vấn đề này nữa, nhiều khi ép quá cô ấy lại nghĩ bạn "không tốt" rồi làm sức mẻ tình cảm lắm (tại người ấy chưa sẳn sàng cho chuyện đó mà).
    Bạn nên cứ để mọi việc tiến triển theo tự nhiên thì tốt hơn nhe! Cái gì đến rồi sẽ đến mà. Mình nghĩ các bạn nên dành thời gian để trao đổi với nhau về vấn đề này để 2 người cùng có định hướng cho mình và hiểu về nhau hơn! Nhưng nếu đến lúc 2 bạn có chuyện đó với nhau, bạn nên cùng cô ấy nghĩ đến những biện pháp phòng tránh cho cô ấy để không xảy ra những chuyện đáng tiếc!
    Chúc vui nhe
  7. red_sexy

red_sexy Thành viên mới Đang bị khóa

Bây giờ tôi lại tự hỏi là bản thân bạn có xứng đáng để được nhận sự trinh trắng của cô ấy không?Bạn có yêu cô ấy thực sự như bạn nói?Hay cũng chỉ là Đòi Hỏi nhỏ nhen như thế?Tệ thật!
  8. silkysilk

silkysilk Thành viên mới

Vớ vẩn hết sức. Đồng ý tình yêu ko có ******** thì ko trọn vẹn (thì chẳng hạn chia tay nhau giữa chừng, chưa kịp QHTD thì đúng là ko trọn vẹn còn gì hĩ), nhưng ******** đó phải do cả 2 bên tự nguyện. Kể cả 1 bên hăng hái, 1 bên vẫn làm nhưng gượng ép thì thử hỏi có fải là 1 TY trọn vẹn không.
    Chị thấy em gì nên từ bỏ ý định tiếp tục dụ dỗ bạn gái làm chuyện đó đi. anti_anti_shock nói đúng đấy, người như bạn gái em không có nhiều đâu. Yêu nhau 2 năm rồi, ko vì chuyện này mà em ko còn yêu cô ấy nữa chứ? Nếu yêu nhau thật lòng và nghiêm túc thì ko bao giờ người ta băn khoăn đến chuyện đấy đâu. Là của nhau thì trước sau gì cũng sẽ được hưởng tất cả, sao fải vội vàng? Em nên trân trọng cô ấy. Chúc vui vẻ.
  9. Milanista

Milanista Thành viên rất tích cực

đúng rồi, đòi hỏi là không tốt đâu, phải tự nguyện cơ, mà chú phải làm cách nào cho cô ấy tự nguyện mới tốt, đấy mới là cách hay. Đòi hỏi thì khác gì ép buộc nhau: chắc lại cái giọng điệu. em không cho anh thì chứng tỏ em không yêu anh, rồi " Đằng nào thì cũng lấy nhau " , rồi " hay là em không còn gì nữa rồi "
    Em đừng buồn trước những lúc chiều đi
    Đừng như lá dỗi hờn chao chát rụng.
    Đừng ngơ ngác hoang mang như nắng.
    Vẫn còn anh phía cuối con đường
  10. nhoc_cj

nhoc_cj Thành viên mới Đang bị khóa

Tôi thấy JamesBond19 hơi quá rồi đấy. Người yêu của bạn thật đáng quí! Tóm lại thì bạn yêu cô ấy vì cái gì, chỉ vì chuyện thoả mãn thôi à, tại sao lại có tư tưởng chiếm hữu như vậy ?
    Kể cả yêu nhau đến 10 năm, nhưng ko cứ yêu nhau là phải làm chuyện đó, tôi ko tán thành.
    A friend inneed is a friend indeed