1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khi yêu cầu chuyện ấy mà bị từ chối. Hic

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi JamesBond19, 21/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bee2a

bee2a Thành viên mới

to ndungtuan: bác viết tiếng anh em không đọc được đâu, nếu bác hảo tâm xin dịch hộ em được không?
    to everyone: em đã nói từ đầu rồi em chỉ hỏi có bác có cách giúp em thôi chứ em có nhờ các bác chỉ trích em đâu. Đề nghị bác nào định khuyên bảo em hay chỉ trích gì em thì trước hết cám ơn các bác nhưng em không cần nhận những lời lẽ đó.
    Thú thực chứ em hỏi các bác chuyện này là hỏi cho thằng bạn thân em chứ em vẫn chưa có người yêu (tiện thể có girl nào cùng cảnh ngộ với em thì mình làm goen nhé) Hai đứa chúng nó đều là bạn thân em, tất nhiên em rất hiểu cả 2 và em biết cả 2 yêu nhau rất thật lòng, em hiểu mối quan hệ bọn nó đủ tiêu chuẩn để làm chuyện ấy rồi. Thế nên các bác có khuyên hay nói này nói nọ cũng vô ích thôi. Mong các bác giúp cho.
    Chị hỏi chú nhé, chú hiểu được người ta đến đâu ma nói là rất rõ, Đến chị còn chẳng dám nói là hiểu rõ xhị nữa là. Chú nên xem lai đi. Trên đời không co gì quá la bền vững đâu. Con gái chị hiểu là chỉ muốn yêu và dâng hiến cho 1 người. Nhưng chú xem xet xem mấy ai lấy người yêu đầu đâu. Mà tuổi của chú va bạn chú còn quá trẻ. Lấy gì đảm bảo cho tương lai cô gái sau này. Chú hãy cho chủ đề này vào lãng quên đi. Chị nói thật đấy. Đối với con gái thì nên trân trọng va giữ gìn, chị cũng đã từng nghe lời đề nghị như vậy từ ex BF của chị trước khi chị đi du hoc. Nhưng chị đã từ chối không phải bởi vì không yêu mà chỉ bởi vì chị muốn anh ấy nhìn chị với ánh mắt tôn trọng. Nếu như ngày mai la vợ chồng thì chị chẳng nói làm gì nhưng chú nghĩ xem nếu cô bạn đó cũng như chị cũng có dự định trong tương lai như thế cũng phải xa nhà trong 9 năm như chị. Lấy gì đảm bảo đây. Mà các chú sau khi chiếm hữu xong rồi bao giờ chẳng chán.
    Đừng có nghĩ rằng chị chia tay với ex BF là vì chị từ chối. Anh ấy vẫn yêu và không bao giờ đề cập tới chuyện đó nữa. Tốt nhất chú hãy nói với bạn chú rằng. Hãy tôn trọng ý kiến của người yêu. Vậy thôi. Và không cần phải lo nghĩ gì nữa.
  2. amour16257

amour16257 Thành viên mới

Comay cai can noi sau day:
    - Lam cai chuyen ay truoc hon nhan cha co gi la xau ca. Dung co nghi nhung nguoi con gai lam cai day roi la xau, con nhung ai chua thi duoc vote la thong minh tinh tao, nham hoan toan day.
    - Khong fai cu lam cai chuyen day xong la nguoi con trai chan nguoi con gai, tinh yeu khong con dep nhu truoc. Lai nham nua day. Cai day cung fai tuy nguoi chu.
    - Tinh yeu ma khong co TD thi kho co the la mot tinh yeu tron ven: cung dung ma cung khong dung. Day la tuy hoan canh, tuy loi song, tuy quan niem cua moi nguoi. thoi ong ba cha me ta thi khac, thoi ta thi khac. Xa hoi phuong Tay va phuong Dong cung khac nhau.
    - Khi hai nguoi yeu nhau, thu hoi chang nhe khi ho o gan nhau ma ho khong co mot cam giac gi sao? Thu hoi mot nhung ban da tung yeu o day, chang nhe cac ban khong muon gan gui au yem nguoi minh yeu sao? Nhat la con trai, chuyen day lai cang manh liet, khoa hoc da chung minh dan ong cang tai gioi cang khoe manh thi cai nhu cau kia cung lon hon ( tin hay khong tuy ban nhe). Vi the minh nghi cac ban dung co trach cu JamesBond nua
    *Doi voi van de cua JamesBond neu ra thi:
    Tinh yeu cua ban co le chua du chin, nguoi ban yeu chua that su hoan toan tin tuong, dat het tinh yeu va niem tin vao ban. Cai nay rat quan trong, voi nguoi con gai, khong the co chuyen ep buoc ma phai la tu nguyen, khi ma ho cam thay da ready.
    Ngoai ra con co the do quan niem cua rieng ca nhan ban gai ban, roi noi so hai ve gia dinh, ve tuong lai sau nay, ve so su bi ruong bo sau khi chuyen ay xay ra, v.v va v.v Cai nay thi nhu minh da noi, do quan niem, thoi dai va cach song.
    Ngoai ra co the co 1 ly do nao day nua ma minh khong biet :)
    Tom lai la, minh chi co 1 loi khuyen: Khong nen ep buoc ban gai cua ban nua, hay yeu thuong that su nhau, cham soc cho nguoi yeu cua minh, roi cai gi den thi no se den :)
    Have fun!
    P.S: xin loi khong type tieng Viet, dang voi qua, sorry, lan sau se khong tai pham, hi vong moi nguoi doc duoc. Than!

tung linh,l'amour, c'est beau, mais la carierre, C plus importantJe l'aime,elle m'aime, on s'aime, bah, bien joue!!!Deja fiance(e),merciConcentre-toi, etudie bien!
    http://members.lycos.co.uk/cscaroline2003/greetings.yahoo.com/viewcard.html
  3. JamesBond19

JamesBond19 Thành viên mới Đang bị khóa

Em nghĩ khoá chủ đề này được rồi đấy.
    Chán các bác lắm. Em hỏi các bác không trả lời thì thôi chứ toàn khuyên vớ khuyên vẩn, giọng ai cũng giống ai. Chán hẳn.
    to XXBodyguard: em thì một trong hai cô đó đều được anh ạ. Nếu có thật thì giới thiệu cho em nhé. (mail: lionbond19@yahoo.com)[/red]

4. aihgn

aihgn Thành viên quen thuộc

ông thích người ta trả lời theo ý ông để ông ko bị dằn vặt chứ gì....hỏi thế thì hỏi làm cho '' gì ông tự trả lời đi mệt ông nhóc quá
    LE NGHIA for only you
  5. HoangLinhLy

HoangLinhLy Thành viên mới

toi thay ban that la ich ki? cung giong nhu bao nhieu nguoi con trai khac o cai thoi dai bay gio` , dan ong cuc ki` ich ki . luc nao cung chi muon cho ban than minh thoi con khong nghi gi den nguoi yeu cua minh het , chinh thang ban than cua toi no con noi rang : voi con trai , co duoc chuyen ay xong thi moi cai se tan het ma thoi , con toi , ban be` toi cung co nhieu nguoi bi. nhu vay roi , dan ong bay gio deo? mo? lam ---> khong nen qua tin vao 1 cai gi ca , con neu yeu nhau that long thi co the cho den DEM TAN HON co ma`
  6. Minhhoi

Minhhoi Thành viên mới

Anh thấy chú nói, chú đủ tiêu chuẩn. .... thật không? Thế sao cô ấy lại từ chối chú. Chú có nghĩ đến điều đó không?
    Sợ có thai, cái sợ hiển nhiên của những người chưa đủ chín chắn, thấy thiên hạ nói hay, cũng lao đầu vào. Để rồi sau đó mất hết cả cảm giác.... lợi hay hại. Chú tưởng như thế mà tốt à?
    Đến hôn không đúng đối tượng còn cảm thấy KINH, GHÊ, BẨN... nói gì đến quan hệ với nhau...có đứa còn không muốn đụng đến người khác nữa chứ đừng nói là tiếp tục.
    Muốn người ta tôn trọng, yêu quý mình, cho mình những điều tốt đẹp nhất, quý giá nhất...thì fải đối xử thế nào chứ? Cứ yêu nhau 2 nămlà được phép nhảy tango trên giường à?