1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khi yêu có nên xem tuổi?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi Huyennt, 24/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Huyennt

Huyennt Thành viên quen thuộc

Khi yêu có nên xem tuổi?

Khi bạn có ý định yêu ngiêm túc và muốn tính chuyện lâu dài cho mối quan hệ này, bạn có để ý đến chuyện tuổi(hay mệnh)hợp hay không hợp không?Ý kiến của gia đình bạn thế nào?Người lớn thường rất hay quan tâm đến chuyện này.Nếu gia đình bạn phản đối thì sao?

I hope some day you"ll come to realize,

How perfect you are when seen through my eyes.

Được sửa chữa bởi - huyennt vào 29/05/2002 19:39
  2. Ngu_ngu_81

Ngu_ngu_81 Thành viên rất tích cực

Thưa Huyennt cái chuyện hợp tuổi hay ko tui cũng đã chứng kiến nhiều chuyện rồi , nhung nếu để đóng góp ý kiến của mình , tui chi nói nhận xét từ fía tui thôi , chứ ko dám nói thay cho mọi người.
    Nếu như tui đã yêu ai và muốn tiến tới quan hệ lâu dài như bạn nói , thì điêu quan trọng nhất tui cần biết là từ gf của tui có đồng ý ko thôi , còn chuyện hợp tuổi hay ko là do mình thôi, thử hỏi nếu như mà xem tuổi có thể chọn đuợc vợ tốt thì đã chẳng bao giờ có chuyện li dị ,cả rồi .
    Phải ko mọi người
  3. adamhanoi

adamhanoi Thành viên mới

Hi Huyennt,
    Cuối cùng thì Em cũng đã chọn cho mình được ý trung nhân rồi.
    Dù sao thì cần lấy người mình yêu.
    NYC
    Good luck & happiness

4. anhthu

anhthu Thành viên quen thuộc

Theo tớ bạn nên đổi lại là " Khi yêu có nên tìm hiểu kĩ càng " , tuổi tác cũng quan trọng đấy nhưng tớ cũng chẳng để tâm lắm đâu, hiểu nhau thì vẫn hay hơn, cũng giống như bạn gì gì nói đấy nhỉ....thế thì đã chẳng có nhiều đôi phải li dị là gì...he....he....
    IEM
    Quyêt:
    Không lấy nhầm người.
    Không trách cứ nhầm người.
    Không đổ lỗi cho mọi người.....he....he...
  5. paye

paye Thành viên quen thuộc

Huyennt à,chúng mình di xem tuổi nhé,nếu hợp thì....tốt quá!
    Hạnh phúc đâu tự có

Con mai voi thoi gian
  6. Alcatel2001

Alcatel2001 Thành viên quen thuộc

Ngớ ngẩn!! Tôi mà yêu thì cho dù thầy bói có nói nếu 2 ng lấy nhau cô sẽ lăn quay ra tắc tử tôi vẫn phớt. Hãy tin vào bản thân mình bạn ạ. Số mệnh trong tay mình.
    Những gì đã qua đã qua
    Thì không bao giờ trở lại
    Những gì đã dừng ở lại
    Thì chẳng bao giờ qua đi
  7. puppytiny

puppytiny Thành viên quen thuộc

Mình chả bao giờ tin ba cái chuyện coi tuổi, hợp tuổi, kỵ tuổi cả. Khi yêu thì quan tâm đến những cái đó làm gì cho mệt.

Puppy
  8. Huyennt

Huyennt Thành viên quen thuộc

Cảm ơn bạn đã đọc đến trang này và bây giờ xin bạn dừng chân lại một chút.....
    Sau 1 thời gian dài post chủ đề này lên, tôi chỉ vấp phải toàn những sự phản đối(tại forum này),nhưng thật là buồn cười khi cùng lúc đó tôi lại nhận được những tin nhắn riêng nói rằng ...hoàn toàn đồng ý với quan điểm đó.Tôi không hiểu tại sao các bạn lại ngại ngùng nói ra quan điểm của mình như thế???Tôi post chủ đề này lên là để chúng ta cùng tranh luận với nhau chứ có phải để nói với riêng tôi đâu?Những bạn trả lời ở đây chỉ có phản đối thôi.Tôi biết,trong số hàng trăm lượt xem bài này thì có không ít bạn cùng quan điểm với tôi ,nhưng nếu nói ra lại bị chê la ...duy tâm ,nên thôi.Nói thật là tôi cũng hơi duy tâm,nhưng tôi tin tử vi là khoa học chứ không phải là những điều nhảm nhí,cho nên, nó cũng đáng tin,mặc dù không phải hoàn toàn.
    Tôi còn muốn nghe thêm ý kiến khác nữa từ các bạn..
    I hope some day you"ll come to realize,
    How perfect you are when seen through my eyes.
    Được sửa chữa bởi - huyennt vào 29/05/2002 19:39
  9. A@A

A@A Thành viên quen thuộc

Tôi thì chẳng quan tâm đến tuổi tác, chỉ cần bằng tuổi trở lên là được. Còn hợp hay không tôi không để ý. Tôi không tin vào chuyện bói toán. Nhiều người cầu kì đi xem hết thầy nọ đến thầy kia mà cuối cùng cũng vẫn bỏ nhau.Quan trọng là chúng ta sống với nhau như thế nào thôi. Còn nếu tin vào số mệnh thì người ta lại nói trăm đường không tránh được số. Vậy đó nếu bạn yêu và cảm thấy hoà hợp với người ta thi còn phải lo lắng gì nữa. Trong cuộc sống có bao giờ mọi việc đều như ý muốn đâu, nên cứ hãy tạm bằng lòng với cái mình có và phấn đấu vươn lên.
    A@A