1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khi yêu nhau những cử chỉ âu yếm như thế nào là chấp nhận được??????

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi emdasongchoriengminh, 12/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. check990

check990 Thành viên mới

Tớ nghĩ chủ topic muốn giữ cái ********** thui. Theo như suy nghĩ của bạn chủ topic thì tớ nghĩ chỉ cần túm lại 1 câu là: KHÔNG CỞI QUẦN còn làm gì thì làm.. he he..
  2. timaikhongthay

timaikhongthay Thành viên mới

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG] Chết cười vì ông check990, ai đời đang lẽng mẹng tình củm lại làm 1 câu "Không cởi quần" anh nhé, chắc cả làng chết vì cười mất [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
  3. nguyen_thi_ut_it

nguyen_thi_ut_it Thành viên mới

Cái gì chấp nhận đc, cái gì không còn phụ thuộc vào giai đoạn nào của tình yêu, con gái ng ta mới yêu mình, đồng ý đi chơi tối lần đầu tiền mà đã sờ soang con ng ta thì k chấp nhận đc, , còn đã tin tưỏng và hiểu nhau rồi, mà chi ôm và hôn thì chắc cũng phải xem lại có vấn đề sinh lí k? hehehe...
  4. francy

francy Thành viên mới

One thing leads to another .Bác giống em hồi mới yêu, cũng "bảo thủ" ghê lắm nhưng mà mọi chuyện ko biết đâu mà lường .Có lẽ em hơi sensitive, nên khi ny hôn môi, rồi hôn cổ ...đã bủn rủn cả người rồi .Lúc đó thì lời cha mẹ giáo huấn bao năm ko cứng rắn 1 tí thì gọi là ...quên tuốt !
    Vả lại, cho dù bác đưa ra những chuẩn mực này nọ và nhất quyết giữ nguyên tắc thì chưa chắc gì ny bác chịu . Phụ nữ có thể chỉ cần ôm, hôn, 1 người đàn ông để yêu thương là đủ .Nhưng với đàn ông, nếu chỉ vậy thì thật là nhạt thếch và sinh lý cũng có vấn đề khi ở bên cạnh người iu mà chả ham muốn gì Nếu sau này cưới nhau rồi có lẽ bác phải ôm gối khóc đấy ạ ....
    Còn câu hỏi của bác thì bác gì ở trên nói đúng rồi, miễn là 2 người thấy hạnh phúc, thoải mái là ok .Trong tình cảm ko thể nói như 1+1=2 .Bác muốn giữ gìn cũng là 1 điều tốt nhưng nên tìm hiểu rõ hơn nhất là tâm lý của đàn ông để dung hoà mong ước của mình và của họ
  5. emdasongchoriengminh

emdasongchoriengminh Thành viên mới

He he, những lời khuyên của các bạn thật bổ ích, tớ lập topic cũng nhằm mục đích trao đổi thêm mà. Tớ đã nói rồi, nhiều người sẽ nói tớ là bảo thủ, thậm chí có bạn bảo tớ chỉ cần giữ cái **********. Vâng, đối với tớ cái ********** đó rất quan trọng, vì nó biểu tượng cho tính tự tôn của người con gái, ko phải khi yêu thì phải cho nhau hết, mà vẫn phải giữ lại cho mình những thứ ... cần phải giữ , không để người ta coi thường mình. Thế nên tớ mới nói là không chỉ chuyện QHTD, mà một số cử chỉ theo tớ là quá suồng sã tớ cũng cảm thấy không chấp nhận được. Nó thể hiện sự tôn trọng của người con trai với người con gái, chứ nói thật, nếu chỉ cần giữ cái ********** thì bây giờ cũng có ối cách , hay nói như bạn gì đó thì chỉ cần không cởi quần là đủ Đâu cần phải làm gì quá xa xôi, nhỉ?
    Chuyện này tất nhiên thuộc về vấn đề quan điểm của từng người, và tớ chỉ nghĩ là chúng ta trao đổi thêm để tham khảo và biết đâu đấy, nếu cảm thấy những lập luận đó có lý lẽ biết đâu các bạn lại thấy ... tớ đúng và muốn chuyển sang quan điểm của tớ hì hì
  6. emdasongchoriengminh

emdasongchoriengminh Thành viên mới

Đã nói rồi, để tham khảo và trao đổi, nói như bạn thì hầu như tất cả các topic ở đây lập ra cũng chẳng để làm gì à Nếu ai không thích chủ đề này xin mời đi ra chỗ khác chơi, ai quan tâm vào phát biểu, thế thôi, xin miễn các kiểu spam linh tinh nhá
  7. timaikhongthay

timaikhongthay Thành viên mới

Ấy ơi, ấy à, ấy biết "ối cách" giữ ********** thì ấy post lên vài cách cho mấy em gái nhẹ dạ biết phòng lúc nào bí quá đem ra dùng đi, thế cũng tốt mà. [​IMG]
  8. Chiquitta

Chiquitta Thành viên mới

Vậy thì chị cũng giống em thật đấy (ở khoản...bảo thủ do vấn đề "truyền thống VN" ). Lúc trước em cũng nghĩ hệt chị, cứ nghĩ đơn giản là KHÔNG ĐỘNG CHẠM ...phần dưới thì okie. Nhưng mà chị ơi không đơn giản thế đâu! Nếu muốn ngăn ngừa thì phải ngăn từ cả những tiếp xúc tưởng chừng "nhỏ" nhất. Mà nghe chị kể ra thì em thấy toát cả mồ hôi. Con trai mà, khi chị để họ hôn đủ thứ, hôn từ môi đến tai đến cổ ....(mà chị nghĩ là "trong giới hạn an toàn") thì họ chẳng dễ dừng lại đâu. Ham muốn của con trai là vô hạn chứ không phải chị không thích thì họ sẽ không làm (cho ôm hôn đủ nơi nhạy cảm mà bảo dừng lại mí ghê )
    Đó là chút ý của em thôi ạ, chứ em bây giờ thì không còn cái suy nghĩ giống chị nữa rồi
  9. duc_redskins

duc_redskins Thành viên mới

thế cử chỉ âu yếm thế này có chấp nhận được không :
    hay là như thế này :
    2 ảnh này copyright by OS.com .
    anh em cho ý kiến
  10. vitamin3010

vitamin3010 Thành viên rất tích cực

Potay với mấy tấm hình Dị ứng quá.
    Tớ rất thích 1 kiss nhanh, vội vàng, tiếc nuối lúc 2 người chia tay nhau.... Chứ kiểu này thì đau mắt thật....Hic hic hic