1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Khi yêu nhau những cử chỉ âu yếm như thế nào là chấp nhận được??????

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi emdasongchoriengminh, 12/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 646288

646288 Thành viên mới Đang bị khóa

Em gái ơi, ngoan quá đi cơ
    Em qua TVTY đi, ở đó phù hợp hơn. Anh nghĩ rằng mỗi người có một cách sống, và khi yêu có cách thể hiện tình cảm khác nhau. Chuyện xa hơn nụ hôn phụ thuộc vào khả năng nhận thức và sự tỉnh táo của cả 2 người.
  2. advantech

advantech Thành viên mới

Quan điểm của mình thế này, khi yêu nhau, làm gì thì làm, âu yếm thế nào cũng được, miễn là không quan hệ TD trước hôn nhân. Giữ cho bạn gái mình là tốt nhất.
  3. urusaihito

urusaihito Thành viên mới

4. moitoanh

moitoanh Thành viên mới

Hoho, nói như đúng rồi, đã vậy thì khác gì QH, còn nếu đã ko làm nhé, tốt nhất là chỉ nắm tay, ôm eo, hết!
  5. bluestory

bluestory Thành viên mới

vao day em moi bit la cac bac "sanh"ca .Xem ra nguoi nhu em tren the gian nay hiem co day.Hoi truoc em cung "iu" 1 nguoi ,luc nao cung thay nho nhung di ben nhau em cha thay thu vi khi hon nhau lam.do la em noi thiet.noi chung tinh hon nhau moi chi 2 lan ko qua thi noi gi den chuyen cho ban trai hon het cho nay den cho khac.eeeeeê. em thi em thich ban trai dua em di choi hon.cha nhe luc nao cung gap nhau la om nhau.chan ko the hieu noi cac bac?!?
  6. I_KILL_MYSELF

I_KILL_MYSELF Thành viên mới

Ranh giới bạn phải tự đặt ra thôi! Nếu quá khắt khe có thể bạn làm bạn trai tự ái, chán nản và sẽ phải chia tay đó, nếu quá dễ dãi thì tất nhiên là không nên rồi. Giữ ở mức vừa phải mà cả hai không cảm thấy quá khó chịu. Chuyện này bạn phải tự quyết định thôi!
  7. trunghieu80vn

trunghieu80vn Thành viên rất tích cực

Hay nhỉ...yêu nhau gặp nhau sao lại không thích hôn nhau nhỉ ??? Gặp nhau ít thì cũng phải ôm một cái hôn một cái chứ .Yêu nhau có nụ hôn là đẹp nhất,còn cái sướng nhất là cái khác.Thời gian đầu mới yêu thì thích ĐI lượn lờ chán kiếm cho nào NGỒI cho lành,yêu lâu rùi thì hay kiếm cho nào ĐỨNG ....đứng mãi chán rồi sẽ đến bước cuối cùng...nên người ta gọi là đi đứng nằm ngồi.
    Yêu nhau thì cái gì cũng có thể làm... đừng quan trọng việc gì.Nếu không muốn xảy ra chuyện đó,thì hạn chế diện tích tiếp xúc tối đa là được (môi....tay ....v ...v).
    Hãy dành những giây phút trọn vẹn bên nhau em ơi...lỡ mai này ta không còn là của nhau.
  8. motlanvamaimai

motlanvamaimai Thành viên rất tích cực

em đồng ý với quan điểm của bác này
    trong tình yêu tuy đôi khi ko thể rõ ràng được nhưng nên xác định rõ điều này:
    nếu đã có ý giữ gìn cho nhau rồi thì kiss là chấm hết
    còn nếu cảm thấy đã yêu nhau rồi thì ko có gì gọi là giới hạn trong sự yêu thương dành cho nhau thì từ " như thế nào là chấp nhận được " ko phù hợp nữa mà làm như thế nào để cảm nhận tình yêu của nhau rõ ràng nhất! nó ko có giới hạn gianh giới nào hết
  9. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Only kiss. Tôi ko thích sự giải thích là vì yêu mà ng ta có thể bỏ qua mọi thứ để QH. Nghĩa là, nếu thật sự yêu nhau thì tìm mọi cách mà cưới roài muốn làm gì thì làm. Sợ nhất cái kiểu yêu nhau xong lấy nhau xong rồi, mai kia, đi ngủ với đứa khác và biện luận rằng ngủ với nó cũng do yêu nhau. Chấm hết.
  10. De

De Thành viên rất tích cực

Nhầm không đây, lôi cái chuyện có vợ rồi vào làm gì, ai cũng hiểu là đang bàn chuyện 2 người tự do đến với nhau, chứ không vải là chuyện 1 ông có vợ và 1 bà có chông yều nhau rồi quan hệ với nhau. Phần đấy nó thuộc về trách nhiêm gia đình nữa, không nằm trong phạm vi bàn ở đây.
    Chuyện này lôi ra bàn cũng chả được gì, vì những vấn đề mọi người nói, giới hạn, đó là giới hạn giữa 2 người chứ không phải là một giới hạn chuẩn mực chung của nhiều người. Ngay khi người ta bắt bạn định nghĩa thế nào là "yêu" thì đó là một câu trả lời, đối với mỗi người thì hình thái tình yêu nó một khác nhau, mức độ tình cảm cũng khác, quan niệm cũng khác. Vậy nên giới hạn trong tình yêu có nhiều cung bậc khác nhau. Và cái giới hạn đó được đặt ra cũng do 2 người, và chấp nhận được cũng do 2 người đó, chứ không phải chúng ta bàn ở đây và đưa ra một cái giới hạn mẫu để mọi người tuân theo.
    Cũng chẳng vì cái giới hạn trên này mà anh A chị B đang chi có dẫn nhau đi chơi, vào công viên nhặt lá rụng, ngày ngày ngồi bên nhau ngắm mặt trời vào buổi trưa, tự nhiên thay đổi giới hạn đè nhau ra mà làm cái chuyện đấy cả. Và anh B chị C đang yêu đương mặn nồng với nhau, đọc được chuẩn mực trên này mà tự nhiên ngày ngày gặp nhau không làm cái chuyện đấy nữa, trái lại tránh chạm vào cơ thể nhau như bị hủi.
    Vì vậy câu hỏi "Khi yêu nhau những cử chỉ âu yếm thế nào là chấp nhận được???" là một câu hỏi hoà cả làng, nó giải quyết vấn để chỗ cho chúng ta post bài câu vàng, chứ một nội dung để rút ra cho mình thì tôi nghĩ là không có. Nói chung là một câu hỏi vô ích, ví dụ tôi trả lời câu hỏi đó là "hãy quan hệ ******** đi.." liểu bạn có làm theo.